ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งแบบฝึกพี่ๆ เพราะมันไม่ใช่การบ้าน...  (อ่าน 3858 ครั้ง)

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
Re: ส่งแบบฝึกพี่ๆ เพราะมันไม่ใช่การบ้าน...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 11:18:20 AM »
     พี่ก็ยังคงยืนยันว่า บางทีมันเป็นความผิดพลาดโดยบริสุทธิ์ครับ
การที่ตอบกันทางตัวอักษรมันคงไม่ทำให้เราได้รู้ว่าตัวจริงๆ ของแต่ละคนเป็นอย่างไร
พี่รู้จักพี่เค้ามาระยะนึง ทราบว่าเค้าปากร้าย ใจดี กวน ไม่ชอบเก็บความรู้สึก
จริงใจ มีน้ำใจ เป็นมิตร ไม่ทำร้ายใคร.....หากน้องจะลองมุมด้านบวกแล้วทำใจนิ่งๆ
ก็จะได้เจอพี่ชายคนนึงที่พี่ยืนยันว่าคบได้ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นพี่เป็นบุคคลที่ 3 หากน้องจะยัง
อยากหรือไม่อยากเจอพี่เค้า ก็อยู่ที่ตัวน้องเป็นสำคัญครับ

แน่นอนค่ะ บีเชื่ออย่างนั้น ถ้าบีสนิทสนมกับพี่เขามาระยะหนึ่งแบบพี่
ก็คงเห็นความดีมากพอที่จะมาช่วยแก้ต่างได้
แต่บีไม่รู้จักพี่เขา และถูกทำให้เสียความรู้สึกไปแล้ว
จะมาทำใจให้นิ่งแล้วเปิดใจมันคงจะมากไปค่ะ
ในเมื่อตัวพี่เขาก็ไม่ได้คิดถนอมน้ำใจ มีแต่พี่ที่คอยมาพูดแก้ต่างให้
ได้โปรดหยุดนะคะ ก่อนที่บีจะเสียความรู้สึกกับพี่ไปอีกคน

ส่วนคำว่าปากร้ายแต่ใจดี พูดแรงแต่จริงใจ มันคงดีนะคะถ้าเป็นประโยคที่คนอื่นนิยามให้ ไม่ใช่ประโยคไว้นิยามตัวเอง เพื่อที่จะพูดแรงๆอะไรก็ได้ เพราะฉันแรงแต่ฉันจริงใจ เธอไม่รู้จักฉันเธอไม่มีสิทธิ์มาเสียความรู้สึกกับคำพูดฉันนะ แบบนั่นคงแย่นะคะ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
Re: ส่งแบบฝึกพี่ๆ เพราะมันไม่ใช่การบ้าน...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 12:04:32 PM »
ดราม่าตลอดเกือบอาทิตย์ ก็มุมมอง 2 ด้าน คนนอกอ่านแล้วตัดสินใจกันเอาเองละกันดีกว่าครับ

เชื่อว่าคงเห็นอะไรที่เป็นประโยชน์ต่อตัวเองบ้างในกระทู้แบบนี้ ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 12:33:32 PM »
ดราม่าตลอดเกือบอาทิตย์ ก็มุมมอง 2 ด้าน คนนอกอ่านแล้วตัดสินใจกันเอาเองละกันดีกว่าครับ

เชื่อว่าคงเห็นอะไรที่เป็นประโยชน์ต่อตัวเองบ้างในกระทู้แบบนี้ ^___^

หัวห้องมาคอมเมนท์ขนาดนี้ เหมือนจะดีใจแต่ดีใจไม่ลงเลยค่ะ
เพราะคงดีกว่าถ้าเป็นกระทู้ที่บรรยากาศดีกว่านี้
ถึงจะเข้าใจที่ว่ายังไงคนที่อยู่มานานก็น่าเชื่อถือว่าคนเพื่งมา แต่หวังว่าคนนอกที่มองมาจะมีความยุติธรรมให้กับ newbie มากพอ
และไม่เอื้อให้กับสมาชิกที่ยืนยันตัวตนเป็นหลักค่ะ

Amarone

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 165
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 01:32:46 PM »
หัวห้องมาคอมเมนท์ขนาดนี้ เหมือนจะดีใจแต่ดีใจไม่ลงเลยค่ะ
เพราะคงดีกว่าถ้าเป็นกระทู้ที่บรรยากาศดีกว่านี้
ถึงจะเข้าใจที่ว่ายังไงคนที่อยู่มานานก็น่าเชื่อถือว่าคนเพื่งมา แต่หวังว่าคนนอกที่มองมาจะมีความยุติธรรมให้กับ newbie มากพอ
และไม่เอื้อให้กับสมาชิกที่ยืนยันตัวตนเป็นหลักค่ะ

ความน่าเชื่อถือไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าอยู่มานานแค่ไหน
บางคนอยู่มานานจนไม่มีความน่าเชื่อถือเหลืออยู่ก็มี
ความน่าเชื่อถือขึ้นกับความสอดคล้องของเรื่องราวหลักฐาน
และความเป็นเหตุเป็นผลมากกว่าครับ

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 06:48:03 PM »
สู้ๆน้ะค้ะ เดี๋ยวก้เจอคนดีที่เข้าใจเราน้ะ อดทนไว้ มาเป็นกำลังใจให้น้ะค้ะ **06**
 **06** **06**
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม