ผู้เขียน หัวข้อ: ก็แค่อยากระบาย...  (อ่าน 5375 ครั้ง)

Miss.kiss

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
ก็แค่อยากระบาย...
« เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 04:19:04 PM »
ทั้งหมดนี้ที่จะอยากจะระบาย โลกสวยไม่ต้องตอบนะค่ะ  **15**

น้องแค่อยากมาบอกเรื่องงานเที่ยว อึดอัดมานานอยู่นะ 5555 จริงๆ มันไม่บกพร่องอะไรนะค่ะ แต่เวลาน้องเปิดรับงานเที่ยว คือจะเจอเยอะมาก ถามรายละเอียด แล้วเงียบหายไปเลย ไม่บอกอะไรเลย ไม่มีการตอบกลับมาว่า Yes or No น้องก็รอคำตอบนะ บอกมาเลยค่ะ ไม่ผ่านครับ ไม่ตรงครับ ไรงี้ คือ ความหวังเล็กๆอะค่ะ ที่จะมีสักงานนึง และมีการจองคิว วันนั้นวันนี้ และก็เงียบหายไป น้องไม่อยากกั๊กเวลา และพลาดเลยรับงานไม่ได้ อยากได้คำตอบที่ชัดเจนมากกว่าอะค่ะ ส่วนพี่คนอื่นๆ ขอคุยต่อได้ น้องไม่ว่าค่ะ จนกว่าถึงเวลาที่พี่อยากจ้าง ก็ค่อยว่ากันใหม่ แต่ที่ชอบเงียบไปคือทำให้เกิดการเสียเวลา ไม่ว่าจะพี่จะน้องก็ตามแต่ ไม่อยากให้เสียเวลากันทั้ง 2 ฝ่ายเลยค่ะ น้องทำหน้าที่ได้เต็มที่แน่นอน พี่ๆไม่ต้องห่วงค่ะ พี่ชัวร์น้องชัวร์ค่ะ และจะบอกว่า น้องรับงานเที่ยวตลอดนะค่ะ เพราะมีความจำเป็นต้องใช้จริงๆ แต่ไม่สามารถบอกได้ถ้าจะบอกขอบอกเป็นการส่วนตัวค่ะ น้องแค่จะบอกว่า จองคิวได้แต่อย่าหายแค่นั้นเอง เหตุผลเพราะอะไรจ้างได้ไม่ได้ขอให้บอกค่ะ จะจ้างเพราะสงสารหรือจ้างด้วยใจ น้อง ok นะ บางทียังแอบคิดเลยว่า พี่คนก่อนที่เคยจ้างน้องอะ อยากให้กลับมาจ้างอีกครั้งนึง ไม่ใช่ว่าอยากได้ตังนะ แต่คืออยู่แล้วมีความสุขการเป็นตัวของตัวเอง ถึงจะเป็นเวลาที่สั้นก็ตาม กอดที่อุ่น การพูดคุยเหมือนรู้จักกันมานาน มันทำให้อยากพี่ที่เป็นแบบนี้มาจ้างอยู่เรื่อยๆ ซึ่งก็หายากนะ แต่ก็อยากได้รับอีก และเรทที่น้องตั้งมันไม่ได้สูงเว่อร์วังอะไร น้องไม่ได้ต้องการเอาเงินไปช้อปปิ้งอะไร น้องเอาเงินมารวบรวมจัดการค่านู่นนี่ ที่จำเป็นก่อน แต่มันอยู่ที่ดุลพินิจพี่ๆ ค่ะ ว่าจะเชื่อมั้ย แต่น้องทำมาแล้ว จัดการส่งหลักฐานให้ดูเลยว่า จัดการแล้วจิงๆค่ะ และลำพังเงินเดือนน้องเอง ติดลบตลอด จึงต้องการหาพี่ช่วยเหลือโดยการจ้างเที่ยวตลอด แต่มันก็รู้สึกเฟลตรงที่ มันไม่ได้ตามต้องการ แต่น้องไม่ท้อไง ไม่ได้วันนี้วันอื่นก็ต้องได้ จริงป่ะ และก็เข้าใจด้วยช่วงเศรษฐกิจไม่ดี น้องเข้าใจค่ะ แต่ไม่ได้ต้องการอะไรแค่อยากระบายก็เท่านั้น การรอ คือ ความหวังเล็กๆ ถึงรู้อยู่แก่ใจว่า ได้ไม่ได้ 50:50 มีค่าเท่ากัน แต่หวังว่ามีสักคนที่เข้าใจและใจดีกะน้องหรือ คนอื่นๆ เช่นกัน น้องก็รับงานตลอดละค่ะ คอยดูเวลาไปเปิดรับงานก็เท่านั้นแหละ ไปละ โดนฝน ป่วยเลย อยากอ้อนพี่ๆ อ่า (ใครอ่านละงง บอกด้วยนะ 555 ไข้กิน เลยเบลอๆ นิดหน่อยค่ะ)

อยากรู้อะไร หลังไมค์มา 555+  **36** **36** **36**

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: ก็แค่อยากระบาย...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 04:35:28 PM »
1 อ่านครบทุกตัวอักษร แต่ มึนหัวตาลายมากเลย
2 ถ้าเปลี่ยนประเด็นหัวข้อย่อย ก็ขึ้นย่อหน้าใหม่
3 รวมๆแล้วเป็นการระบายความอัดอัดในใจจริงๆ
4 สบายใจขึ้นละก็โพสรับงานใหม่เลยคะ พี่ๆจะได้เห้นกระทู้อีก
 **38**

รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 05:25:22 PM »
อ่านแร้วเข้าใจค่ะ...แนตเคย
เป็นมาหมดแร้ว ความรุ้สึกนี้
อยากจะบอกว่า คุยเยอะมาก
จริงๆกว่าจะได้งานสัก1 Job
ตอนเลิกทำ ลบเพื่อนไป 600
กว่าคน เห็นจะได้ คุย 100
ได้จ้างสัก 5 คน  **07**
ยุคนี้ จ้างเที่ยว ไม่ค่อยเฟื่องฟู
เหมือนสมัยก่อนๆ ที่งานชุม

เนื่องจากพิษเศรษฐกิจที่ยาวนาน
พี่ๆที่จะจ้าง จึงพิจารณาเปรียบเทียบ
กับเรต งานแรง แบบคำนวนว่า
ค่าจ้าง+ค่ากิน+ค่าหนัง เลือก
งานแรงดีกว่า คุ้มกว่า สบายตัว

ส่วนพี่ๆที่จ้างแค่เที่ยวจริงๆ
ก็เน้นตรงสเปค ที่พี่ๆชอบ
ที่พี่เงียบ...บางท่านเกรงใจน้อง
คือไม่กล้าบอก ว่า"ไม่จ้าง"
แนตก็เคย พี่เงียบ แนตถามพี่
เอิ่ม เงียบคืออะไรคร่า?
พี่ตอบ น้องเป็นกะเทย!!
บางคนบอก น้องแขนขายาวเกิน

แนตก็เลยทำมาได้ ราว 7 เดือนล่ะค่ะ
ไม่มีคนจ้าง เลยหาพี่ดูแลแทน  **25**

⭐❤...แอบมาบ่นเป็นเพื่อนจ้า...❤⭐

ยังไงก็สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้จ้า

Trick ...ตั้งกะทู้เล่าเรื่องราวบ่อยๆ
ก็ดีนะคะ เปนการเปิดตัวให้พี่ๆทำความรุ้จัก
พี่ๆทุกคนที่จ้างแนต ก็บอกว่า ชั้นตาม
กะทู้เธอ เธอเกรียน จนชั้นต้องลอง
ว่าแสบแค่ไหน ความดีแนตหามีไม่
ความเพี้ยนแนตสิคงทน  **21**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 05:53:22 PM »
งานจ้างเที่ยวคงน้อยลงไปทุกที

น้องๆเข้ามาหาใหม่ๆคงยังไม่รู้ว่างานเที่ยวหาไม่ง่าย
และที่ยากคือการจ้างซ้ำๆ จากพี่คนเดิม...

น้องจ้างเที่ยวที่พี่ๆจ้างเที่ยวอยากเจอ ... น่ารัก ตรงเวลา มีความอดทน เก็บอารมณ์ได้ดี ยิ้มเก่ง เรทเหมาะสม

แต่หลังๆมานี่แทบไม่เคยเจอแบบนั้นเลย คุยแปปเดียวก็ถามแระ นัดมั๊ย นัดเมื่อไร ชัวร์มั๊ย แถมเรทก็เกินกว่าจะจ้าง

...นั่งอ่านเวปเพลินๆ จรรโลงใจกว่า...

ขอให้น้อง Miss.kiss เจอพี่จ้างดีๆนะครับ คนไหนเงียบก็ปล่อยผ่านไป คุยกับคนที่มีโอกาสดีกว่า
เราไม่จำเป็นต้องทราบเหตุผลไรมากมาย เอาแค่หาพี่ที่จ้างจริงๆ ก็พอ

**38**

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 07:08:33 PM »
เข้าใจทางฝั่งน้องนะคะ
แต่ก็เข้าใจทางฝั่งพี่ๆด้วยเหมือนกัน

น้องโดนพี่ๆรุมแอดมาหลายคน แต่สุดท้าย เงียบ ไม่มีคนจ้าง ก็เลยเกิดอาการเซง นอยไป

ส่วนพี่ๆ เค้าไม่รับรู้หรอกค่ะว่าน้องตอบแบบเดียวกันซ้ำๆมากี่คนแล้ว พี่ๆเค้าแอดมา เพราะอยากจะรู้จักเรา อยากรู้ว่าจะจ้างเราดีมั้ย แค่นั้นค่ะ

สิ่งที่น้องพบเจอ ก็เหมือนแม่ค้าขายของออนไลน์แหละค่ะ
ลูกค้าแอดมาเป็นร้อยๆคน ถามถึงสิ่งของหลายๆอย่างที่ขายในร้าน สุดท้ายก็ซื้อบ้าง ไม่ซื้อบ้าง
ซึ่งลูกค้าเค้าก็ไม่ได้มารับรู้หนิคะ ว่าเราเหนื่อย เราตอบคนมาเยอะแค่ไหน ขายได้ หรือไม่ได้ยังไง

ลูกค้าเพียงแต่ต้องการซื้อของที่ถูกใจ ในราคาที่จับต้องได้ และการตอบรับด้วยมารยาทของแม่ค้าที่ดี

ก็เปรียบเทียบให้ดูนะคะ

เพราะฉะนั้น ลองหาจุดแข็ง จุดอ่อนของเราดูค่ะ
แล้วพยายามพัฒนาจุดอ่อนนั้น ให้ดีขึ้น ส่วนจุดแข็งก็คงไว้ แล้วก็โพสลงในกระทู้รับจ้างเที่ยวให้ชัดเจนเลยค่ะ ว่าเรามีดียังไง จ้างแล้วจะได้อะไร ในเรทเท่าไหร่ ไปไหนทำอะไรได้บ้าง
ถ้าโพสชัดๆแล้วยังมีพี่มาถามอีก ก็ก็อปเนื้อหาในกระทู้นี่แหละค่ะส่งร่อนไปทีเดียว 5555 เพราะพี่เค้าอาจจะจำไม่ได้ แอดมาหลายคนเกิน แต่อย่าเพิ่งไปรำคาญเค้านะคะ

แต่เอาจิงๆเลย ถ้าพี่ๆคนไหนชอบน้อง ได้อ่านกระทู้ที่น้องตั้งใจเขียน ตั้งใจตั้งขึ้นมา เค้าก็จะติดต่อกลับไปเองแหละค่ะ พี่ที่สนใจจิงๆส่วนใหญ่จะจำได้เลยค่ะว่าน้องจากกระทู้ไหน ยูสอะไร ไม่ต้องมาให้เรานั่งถามตอบกันใหม่อีกรอบ
แต่บางทีก็มีพี่ที่ส่งหว่าน ส่งดะไปทุกกระทู้เช่นกัน ก็ต้องคอยดูกันไป
แต่ถ้าไม่ลำบากเกินไปก็ลองแอดมาดูก็ได้ค่ะ
พี่จะจ้างไม่จ้างก็อีกเรื่องนึง อย่างน้อยก็ได้เปิดโอกาสให้ตัวเองมากขึ้นแล้ว

เรื่องงานจ้างเที่ยวนี่หายากขึ้นจิงๆตามที่น้องแนตว่าเลยค่ะ
แต่ถ้าน้องมีดีจิงๆ มีพี่จ้างซักคนสองคน สุดท้ายก็อาจจะจ้างกันซ้ำเป็นประจำก็ได้ รักษาพี่ที่มีไว้ให้ดีๆค่ะ

หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์บ้างนะคะ
Action = Reaction

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 07:46:32 PM »
 **03** Miss.kiss จงเจอแต่พี่ใจดี ไม่เงียบ ไม่หายไป โอมเพี้ยง

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 08:16:51 PM »
มีหนุ่มๆ โปรไฟล์ดีมารับจ้างเที่ยวบ้างไม๊ อยากคุยบ้างง >,,<<

ขอให้เจอคนดีๆเยอะๆจ้า

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:26:32 PM »
1 อ่านครบทุกตัวอักษร แต่ มึนหัวตาลายมากเลย
2 ถ้าเปลี่ยนประเด็นหัวข้อย่อย ก็ขึ้นย่อหน้าใหม่
3 รวมๆแล้วเป็นการระบายความอัดอัดในใจจริงๆ
4 สบายใจขึ้นละก็โพสรับงานใหม่เลยคะ พี่ๆจะได้เห้นกระทู้อีก
 **38**

ต้องขอโทษในเรียบเรียงเรื่องด้วยนะค่ะ เนื่องจากมึนและเบลอมาก ไข้เล่นงาน ป่วยมาก **36**

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:31:59 PM »
ยุคนี้ จ้างเที่ยว ไม่ค่อยเฟื่องฟู

พี่ๆที่จะจ้าง จึงพิจารณาเปรียบเทียบ

ที่พี่เงียบ...บางท่านเกรงใจน้อง

แนตก็เลยทำมาได้ ราว 7 เดือนล่ะค่ะ
ไม่มีคนจ้าง เลยหาพี่ดูแลแทน  **25**

⭐❤...แอบมาบ่นเป็นเพื่อนจ้า...❤⭐

ยังไงก็สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้จ้า

Trick ...ตั้งกะทู้เล่าเรื่องราวบ่อยๆ
ก็ดีนะคะ เปนการเปิดตัวให้พี่ๆทำความรุ้จัก
พี่ๆทุกคนที่จ้างแนต ก็บอกว่า ชั้นตาม
กะทู้เธอ เธอเกรียน จนชั้นต้องลอง

ขอบคุณค่ะ คุณแนต ที่แนะนำทริคดีๆ ให้ จะตั้งบ่อยๆ (ถ้าว่าง) อิอิ

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:33:16 PM »
งานจ้างเที่ยวคงน้อยลงไปทุกที

น้องๆเข้ามาหาใหม่ๆคงยังไม่รู้ว่างานเที่ยวหาไม่ง่าย
และที่ยากคือการจ้างซ้ำๆ จากพี่คนเดิม...

น้องจ้างเที่ยวที่พี่ๆจ้างเที่ยวอยากเจอ ... น่ารัก ตรงเวลา มีความอดทน เก็บอารมณ์ได้ดี ยิ้มเก่ง เรทเหมาะสม

แต่หลังๆมานี่แทบไม่เคยเจอแบบนั้นเลย คุยแปปเดียวก็ถามแระ นัดมั๊ย นัดเมื่อไร ชัวร์มั๊ย แถมเรทก็เกินกว่าจะจ้าง

...นั่งอ่านเวปเพลินๆ จรรโลงใจกว่า...

ขอให้น้อง Miss.kiss เจอพี่จ้างดีๆนะครับ คนไหนเงียบก็ปล่อยผ่านไป คุยกับคนที่มีโอกาสดีกว่า
เราไม่จำเป็นต้องทราบเหตุผลไรมากมาย เอาแค่หาพี่ที่จ้างจริงๆ ก็พอ

**38**

ขอบคุณคร่า สัญญาจะปล่อยวาง อิอิ

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:35:53 PM »
เข้าใจทางฝั่งน้องนะคะ
แต่ก็เข้าใจทางฝั่งพี่ๆด้วยเหมือนกัน

น้องโดนพี่ๆรุมแอดมาหลายคน แต่สุดท้าย เงียบ ไม่มีคนจ้าง ก็เลยเกิดอาการเซง นอยไป

ส่วนพี่ๆ เค้าไม่รับรู้หรอกค่ะว่าน้องตอบแบบเดียวกันซ้ำๆมากี่คนแล้ว พี่ๆเค้าแอดมา เพราะอยากจะรู้จักเรา อยากรู้ว่าจะจ้างเราดีมั้ย แค่นั้นค่ะ

สิ่งที่น้องพบเจอ ก็เหมือนแม่ค้าขายของออนไลน์แหละค่ะ
ลูกค้าแอดมาเป็นร้อยๆคน ถามถึงสิ่งของหลายๆอย่างที่ขายในร้าน สุดท้ายก็ซื้อบ้าง ไม่ซื้อบ้าง
ซึ่งลูกค้าเค้าก็ไม่ได้มารับรู้หนิคะ ว่าเราเหนื่อย เราตอบคนมาเยอะแค่ไหน ขายได้ หรือไม่ได้ยังไง

ลูกค้าเพียงแต่ต้องการซื้อของที่ถูกใจ ในราคาที่จับต้องได้ และการตอบรับด้วยมารยาทของแม่ค้าที่ดี

ก็เปรียบเทียบให้ดูนะคะ

เพราะฉะนั้น ลองหาจุดแข็ง จุดอ่อนของเราดูค่ะ
แล้วพยายามพัฒนาจุดอ่อนนั้น ให้ดีขึ้น ส่วนจุดแข็งก็คงไว้ แล้วก็โพสลงในกระทู้รับจ้างเที่ยวให้ชัดเจนเลยค่ะ ว่าเรามีดียังไง จ้างแล้วจะได้อะไร ในเรทเท่าไหร่ ไปไหนทำอะไรได้บ้าง
ถ้าโพสชัดๆแล้วยังมีพี่มาถามอีก ก็ก็อปเนื้อหาในกระทู้นี่แหละค่ะส่งร่อนไปทีเดียว 5555 เพราะพี่เค้าอาจจะจำไม่ได้ แอดมาหลายคนเกิน แต่อย่าเพิ่งไปรำคาญเค้านะคะ

แต่เอาจิงๆเลย ถ้าพี่ๆคนไหนชอบน้อง ได้อ่านกระทู้ที่น้องตั้งใจเขียน ตั้งใจตั้งขึ้นมา เค้าก็จะติดต่อกลับไปเองแหละค่ะ พี่ที่สนใจจิงๆส่วนใหญ่จะจำได้เลยค่ะว่าน้องจากกระทู้ไหน ยูสอะไร ไม่ต้องมาให้เรานั่งถามตอบกันใหม่อีกรอบ
แต่บางทีก็มีพี่ที่ส่งหว่าน ส่งดะไปทุกกระทู้เช่นกัน ก็ต้องคอยดูกันไป
แต่ถ้าไม่ลำบากเกินไปก็ลองแอดมาดูก็ได้ค่ะ
พี่จะจ้างไม่จ้างก็อีกเรื่องนึง อย่างน้อยก็ได้เปิดโอกาสให้ตัวเองมากขึ้นแล้ว

เรื่องงานจ้างเที่ยวนี่หายากขึ้นจิงๆตามที่น้องแนตว่าเลยค่ะ
แต่ถ้าน้องมีดีจิงๆ มีพี่จ้างซักคนสองคน สุดท้ายก็อาจจะจ้างกันซ้ำเป็นประจำก็ได้ รักษาพี่ที่มีไว้ให้ดีๆค่ะ

หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์บ้างนะคะ

รู้ละเอียดขึ้นเยอะเลยค่ะ ขอบคุณมากๆ นะค่ะ จะเอาไปปรับปรุงในการทำงานค่ะ  41

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:36:55 PM »
**03** Miss.kiss จงเจอแต่พี่ใจดี ไม่เงียบ ไม่หายไป โอมเพี้ยง

สาธุ ขอบคุณคร่า อยากจะเจอซะทุกวันเลย อิอิ

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:39:32 PM »
มีหนุ่มๆ โปรไฟล์ดีมารับจ้างเที่ยวบ้างไม๊ อยากคุยบ้างง >,,<<

ขอให้เจอคนดีๆเยอะๆจ้า

555+++ มีนะ แต่พี่เค้าหายไปไหน ไม่รู้อ่า  **07**

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 11:40:31 PM »

งานแรงดีจิงหรอ คุณแนต  **40**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 12:20:34 AM »

ทาร์เกตตอนนี้ พี่ที่จ้างเท่ว
มักจ้างน้องเดิมๆที่ถุกใจ ถุกคอ
เพราะคุยกันง่ายแระไม่เยอะ

แระลองน้องใหม่ๆเน้นสเปคถุกใจ
ส่วนมากอาจจะมาจากการ"แนะนำ"
เพราะพี่ๆไม่อยากเสี่ยง ตามลายแทง
จะดีกว่า น้องๆบางท่าน ไม่เข้าใจนิยาม
การจ้างเท่ว คิดว่าเด็กแร้วพี่ต้องเอาใจ
เจอหน้าบ่นใส่ ดราม่า พี่เรยกัว

ใครอยากเปนงานจ้างเท่ว
การวางตัว ให้ถาม "เซียนน้องเป็ด"
ว่าทำไงให้มีงาน แระงานต่อเนื่องนะคะ

ส่วนงานแรงเคยมีน้องๆมาให้แนต
ช่วยหาพี่ให้เยอะ แนตเรยรุ้ว่า
แนวไหนทาเกตสเปคพี่ๆ
น้องบางคน ไม่ใช่ทารเกต
แต่เดือดร้อน แนตต้องอ้อนให้
พี่ช่วย เพราะมีพี่ที่ดีจริงๆ
แบบรับได้ทุกแนว ไม่เน้นสเปค
ก็ช่วยกันไป

พี่ส่วนมาก ที่จ่ายจริง
ก็ไม่อยากจ้างกันแร้ว
เพราะโดนหลอกกันเยอะ

งานจ้างเที่ยวนี่ พี่ต้องค่อนข้างสปอต
ถึงจ้างนะคะ เพราะพี่บางคนก็คิดว่า
เลี้ยงข้าวแพง แร้วทำไมยังต้องจ้าง?

ก็จะเหลือพี่ที่ หางานแรงซึ่งโคดเลือก
"เสปคที่ถุกใจ"อีกเช่นกัน หน้า หุ่น ลุค
ถ้าถุกใจ ตรงเสปคตลาด นิสัยดีก็มีงาน
ประมาณนี้ค่ะ

ที่ตลาดงานแรงในนี้ก็เริ่มซา
เพราะ น้องที่สวย เรตก็สูงไป
รึบางคนก็เยอะ บางทีก็เจอ
กับรุปปลอม สกรีนยาก
ดราม่าขอตังฟรีก็มี

พี่ๆเรยเน้น ไปทางหา"เด็กโม"แทน
เพราะจ่ายแพงก็จริง แต่ได้ระดับ
พริตตี้ ดาว หน้าหุ่นเปะ มีโมรับประกัน

หรือบางส่วนเน้นไป SL เรย
เพราะเรตถูกมากจริงๆ มีตั้งแต่
1,000-2,500 บาท

สรุปปัจจุบัน พี่กลัวน้อง-น้องกลัวพี่
ก็เรยเข้ามาอ่านกะทู้ตอบเล่น
แร้วก็ศึกษากันไป น้องคนไหนดี
คนไหนน่าสนใจ พี่ๆจะติดตาม
แร้ว ทักไปเองล่ะค่ะ

สรุปยาวๆประมาณนี้ค่ะ
จากการวิเคราะห์ส่วนตัว
จากประสบการณ์ที่แนตเจอ
แระคุยกับพี่ๆ ลองคุยกับ
น้องรับงาน คนอื่นๆดูค่า
เผื่อเจอคนละแนว  **38**

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 09:45:10 AM »

ทาร์เกตตอนนี้ พี่ที่จ้างเท่ว
มักจ้างน้องเดิมๆที่ถุกใจ ถุกคอ
เพราะคุยกันง่ายแระไม่เยอะ

แระลองน้องใหม่ๆเน้นสเปคถุกใจ
ส่วนมากอาจจะมาจากการ"แนะนำ"
เพราะพี่ๆไม่อยากเสี่ยง ตามลายแทง
จะดีกว่า น้องๆบางท่าน ไม่เข้าใจนิยาม
การจ้างเท่ว คิดว่าเด็กแร้วพี่ต้องเอาใจ
เจอหน้าบ่นใส่ ดราม่า พี่เรยกัว

ใครอยากเปนงานจ้างเท่ว
การวางตัว ให้ถาม "เซียนน้องเป็ด"
ว่าทำไงให้มีงาน แระงานต่อเนื่องนะคะ

ส่วนงานแรงเคยมีน้องๆมาให้แนต
ช่วยหาพี่ให้เยอะ แนตเรยรุ้ว่า
แนวไหนทาเกตสเปคพี่ๆ
น้องบางคน ไม่ใช่ทารเกต
แต่เดือดร้อน แนตต้องอ้อนให้
พี่ช่วย เพราะมีพี่ที่ดีจริงๆ
แบบรับได้ทุกแนว ไม่เน้นสเปค
ก็ช่วยกันไป

พี่ส่วนมาก ที่จ่ายจริง
ก็ไม่อยากจ้างกันแร้ว
เพราะโดนหลอกกันเยอะ

งานจ้างเที่ยวนี่ พี่ต้องค่อนข้างสปอต
ถึงจ้างนะคะ เพราะพี่บางคนก็คิดว่า
เลี้ยงข้าวแพง แร้วทำไมยังต้องจ้าง?

ก็จะเหลือพี่ที่ หางานแรงซึ่งโคดเลือก
"เสปคที่ถุกใจ"อีกเช่นกัน หน้า หุ่น ลุค
ถ้าถุกใจ ตรงเสปคตลาด นิสัยดีก็มีงาน
ประมาณนี้ค่ะ

ที่ตลาดงานแรงในนี้ก็เริ่มซา
เพราะ น้องที่สวย เรตก็สูงไป
รึบางคนก็เยอะ บางทีก็เจอ
กับรุปปลอม สกรีนยาก
ดราม่าขอตังฟรีก็มี

พี่ๆเรยเน้น ไปทางหา"เด็กโม"แทน
เพราะจ่ายแพงก็จริง แต่ได้ระดับ
พริตตี้ ดาว หน้าหุ่นเปะ มีโมรับประกัน

หรือบางส่วนเน้นไป SL เรย
เพราะเรตถูกมากจริงๆ มีตั้งแต่
1,000-2,500 บาท

สรุปปัจจุบัน พี่กลัวน้อง-น้องกลัวพี่
ก็เรยเข้ามาอ่านกะทู้ตอบเล่น
แร้วก็ศึกษากันไป น้องคนไหนดี
คนไหนน่าสนใจ พี่ๆจะติดตาม
แร้ว ทักไปเองล่ะค่ะ

สรุปยาวๆประมาณนี้ค่ะ
จากการวิเคราะห์ส่วนตัว
จากประสบการณ์ที่แนตเจอ
แระคุยกับพี่ๆ ลองคุยกับ
น้องรับงาน คนอื่นๆดูค่า
เผื่อเจอคนละแนว  **38**

โอ้ว ขอบคุณมากๆค่ะ ได้ความรู้ใหม่เยอะเลย ฝากเนื้อฝากตัวด้วย ใจอยากได้งานทุกครั้ง แต่ก็ไม่รู้ได้ทำผิดกฎอะไรบ้างมั้ย หรือการเปิดรับงานแบบเดิมๆโพสเดิมๆ พี่ๆเค้าจะเบื่อ บางทีก็อยากได้ที่ปรึกษาซักคนที่มีทริคดีๆ อะค่ะ เพราะเราเองก็ไม่ได้คิดหลอกใคร ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 10:03:32 AM »
   ถ้าอนุญาตให้พี่จ้าง รบกวนส่ง id line มาทางหลังไมค์นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 10:34:16 AM »
แนตเองก็เชียร์คุณ Miss.Kiss มาตั้งแต่
อ่านการบ้านน่ะคะ แอบติดตามเปน FC
อยากอ่านการบ้านอีก เพราะว่าชอบ
รุ้สึกน่ารัก อบอุ่น เป็นฟีลแฟนจริงๆ

แนตตี้เปนกำลังใจให้นะคะ
โพสบ่อยๆนะคะ อย่าท้อ
เชื่อว่าต้องมีคนติดตามคุณ
และสนใจจ้างแน่นอนค่ะ
แล้วจะรออ่านการบ้านเล่มใหม่นะคะ
❤⭐❤⭐ **36** ⭐❤⭐❤

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 11:51:07 AM »
คนไหนที่เข้ามาคุยแล้วเรารู้สึกไม่โอเค ก็ปล่อยผ่าน หรือ บล็อคไปเลยคะ
 ต้องมีสักคน พี่ใจดี ที่จ้างเราจริงคะ เป็นกำลังใจให้คะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Rembrandt

• **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 12:20:41 PM »
รับรู้ได้ถึงความจริงใจในการรับงานเที่ยวของน้อง
เป็นกำลังใจให้ครับ.  ยังไงก็ระวังพวกฉวยโอกาสจากความจริงใจของน้องด้วย

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 01:44:12 PM »
   ถ้าอนุญาตให้พี่จ้าง รบกวนส่ง id line มาทางหลังไมค์นะครับ

ทัก PM ไม่เป็นง่ะ 555  **07**

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 01:46:50 PM »
แนตเองก็เชียร์คุณ Miss.Kiss มาตั้งแต่
อ่านการบ้านน่ะคะ แอบติดตามเปน FC
อยากอ่านการบ้านอีก เพราะว่าชอบ
รุ้สึกน่ารัก อบอุ่น เป็นฟีลแฟนจริงๆ

แล้วจะรออ่านการบ้านเล่มใหม่นะคะ
ว้าว ดีจุง มี FC ด้วย อิอิ ขอบคุณนะค่ะ  **39**

จิงๆ การบ้านมีเยอะ ค่ะ 555 แต่สมัยยูสเก่าๆ ห่างหายไปนานเลยจำไม่ได้

โพสบ่อย จะมองว่ารำคานมั้ยอะ 555+

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 01:47:42 PM »
คนไหนที่เข้ามาคุยแล้วเรารู้สึกไม่โอเค ก็ปล่อยผ่าน หรือ บล็อคไปเลยคะ
 ต้องมีสักคน พี่ใจดี ที่จ้างเราจริงคะ เป็นกำลังใจให้คะ

ขอบคุณมากๆ คร่า มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 01:48:24 PM »
รับรู้ได้ถึงความจริงใจในการรับงานเที่ยวของน้อง
เป็นกำลังใจให้ครับ.  ยังไงก็ระวังพวกฉวยโอกาสจากความจริงใจของน้องด้วย

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ   **39**

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 01:50:16 PM »
ตอบจากใจคนจ้างเที่ยว
( ปสก สต ลน)

แอดถามแล้วเงียบ

1 น้องไม่ถูใจ แต่ไม่อยากบอก (กัวโดนด่า)

2 ยังเคลียเวลาตัวเองไม่ได้ แต่อยากแอดไว้ก่อน กัวทีหลังมาหาไม่เจอ

3 น้องงี่เง่า เอาแต่ผลประโยชน์ เจ้าอารมณ์

4 น้องลงข้อมูลไม่ครบ เลยต้องแอดมาถามเพิ่มเติม
เมื่อรู้แล้ว จะจ้าง/ไม่จ้าง ว่ากันทีหลัง

พี่จ้างเที่ยวดีๆ หายากเพราะ

_ ก้อได้แค่มิตรภาพ แค่นั้น เสียตัง

_มีน้องที่รู้จักแล้วหลายคนที่รอให้พี่ช่วยเหลือ

_มีเวลา และงปที่ตั้งไว้ในแต่ละเดือนที่ต้องจัดสรร

_ไม่อยากเสี่ยงไปลองอะไรที่ไม่แน่ใจ เสียเงิน เสียเวลา

_จ้างเที่ยวแต่ละครั้ง ใช้ตังมากกว่างานแรง 2 งาน
จิงๆ อยากให้มองทางฝั่งพี่ชายบ้าง

คำแนะนำ

อ่านเวป ให้บ่อย ลงทุนเวลาหน่อย

อ่านการบ้านบ้าง ให้สังเกตว่า น้องคนอื่นวางตัวยังไง
พี่ๆเค้าประทับใจน้องๆตอนไหนบ้าง

น้องหลายคนสวย ดู_ดี แต่ไม่มีการประชาสัมพันธ์  แล้วใครจะจ้าง หรือถือว่าสวย ก้อนั่งสวยๆต่อไป

อุย..เหนื่อย
เปิดคอร์สอนเลยดีมะ
แบบ ตัว ต่่อ ตัว. เลย

**11**

รับทราบคร่า เปิดเลยๆ อยากเป็นงานมากกว่านี้ 555 ขอบคุณคร่า  **39**

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 01:52:03 PM »
ตอบจากใจคนจ้างเที่ยว
( ปสก สต ลน)

แอดถามแล้วเงียบ

1 น้องไม่ถูใจ แต่ไม่อยากบอก (กัวโดนด่า)

2 ยังเคลียเวลาตัวเองไม่ได้ แต่อยากแอดไว้ก่อน กัวทีหลังมาหาไม่เจอ

3 น้องงี่เง่า เอาแต่ผลประโยชน์ เจ้าอารมณ์

4 น้องลงข้อมูลไม่ครบ เลยต้องแอดมาถามเพิ่มเติม
เมื่อรู้แล้ว จะจ้าง/ไม่จ้าง ว่ากันทีหลัง

พี่จ้างเที่ยวดีๆ หายากเพราะ

_ ก้อได้แค่มิตรภาพ แค่นั้น เสียตัง

_มีน้องที่รู้จักแล้วหลายคนที่รอให้พี่ช่วยเหลือ

_มีเวลา และงปที่ตั้งไว้ในแต่ละเดือนที่ต้องจัดสรร

_ไม่อยากเสี่ยงไปลองอะไรที่ไม่แน่ใจ เสียเงิน เสียเวลา

_จ้างเที่ยวแต่ละครั้ง ใช้ตังมากกว่างานแรง 2 งาน
จิงๆ อยากให้มองทางฝั่งพี่ชายบ้าง

คำแนะนำ

อ่านเวป ให้บ่อย ลงทุนเวลาหน่อย

อ่านการบ้านบ้าง ให้สังเกตว่า น้องคนอื่นวางตัวยังไง
พี่ๆเค้าประทับใจน้องๆตอนไหนบ้าง

น้องหลายคนสวย ดู_ดี แต่ไม่มีการประชาสัมพันธ์  แล้วใครจะจ้าง หรือถือว่าสวย ก้อนั่งสวยๆต่อไป

อุย..เหนื่อย
เปิดคอร์สอนเลยดีมะ
แบบ ตัว ต่่อ ตัว. เลย

**11**
กลั่นจากประสบการณ์จริง ขอบคุณครับ

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 01:52:39 PM »
ขอขอบคุณทุกคำแนะนำ และทุกกำลังใจเลยค่ะ  **39**

สัญญาว่าจะโพสบ่อยๆ รำคานอย่าว่านะ  **36**

555+ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ คอยดูการบ้านเล่มต่อไปนะค่ะ รับรองฟินสุดๆ

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 08:50:30 PM »

**36**

คุณแนตจ๋า PM หาเค้าทีสิคะ มีเรื่องอยากปรึกษาคะ เค้า PM ไม่เป็นอะ 555   **36**