ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแชร์เรื่องดีๆบ้างค่ะ  (อ่าน 2283 ครั้ง)

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: อยากแชร์เรื่องดีๆบ้างค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 11:53:34 PM »
จขกท โชคดีจังเลยค่ะ ที่เจอพี่ดีๆสักคน ขอให้ ยืนยาวนานนะคะ

ส่วนคำว่า 1 : 50  แค่คุยๆก็รู้แล้ว  ไม่ต้องไปเจอซะ ห้าสิบคนหรอก

คุยกับใครก็ต้องใช้วิจารณญาณให้มากๆ   ทุกอย่างย่อมมีความเสี่ยงคะ
ใช่ค่ะ แค่คุยก็รู้ว่าใครเป็นยังไง กว่าจะเลือกไปเจอก็หวาดๆนะคะ เสี่ยงด้วย

มีอีก กรณีนึงค่ะ
สำหรับคนที่ใจกล้าๆกลัวๆ  อาจจะลองถาม พี่ๆน้องๆ ที่เจอไป บุคคลนั้น  แล้วลองพิจารณาดูเนอะ
ปล. เคยเจอพี่คนนึงที่มีบางคนบอกว่า เขานิสัยไม่โอเค  แต่เราก็กล้าไปเจอ  สำหรับเราที่เจอคือพี่เขาโอเคสำหรับเรานะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2016, 12:23:16 AM »
คงมีแค่พี่บางคนแหล่ะที่ไม่เก๊ท ว่าเวลาน้องโพสต์พวกโรคจิตติดต่อมาเยอะแค่ไหน? แค่คุยผ่านๆก้อรู้แระคร่าาา บางคนยังไม่คุยดูภาษาเขียนก้อรู้เรย บางคนเราไม่ตอบยังคุยคนเดียวได้เปงวรรคเปงเวร555555

ของจริงมีเอกลักษณ์ที่พวกตะกวดไม่มีวันเลียนแบบได้ และมันก้อเลียนแบบไม่ถูกด้วย เพราะมันไม่รู้จักของจริง55555 ฉะนั้น ม่ายต้องออกไปเจอคนเปงสิบเปงร้อยหรอกค่ะ บอกตะกวดไว้ให้เอาบุญนะคะ "พี่ดีๆเขาให้ความสำคัญกับการกระทำ มากกว่าคำพูดค่ะ" อย่าหลอกน้องๆให้เสียเวลาเลย5555555

**30** **30** **30**

If you miss love, that is you miss life.

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2016, 12:46:58 AM »
ครับใจเขา ใจเรา และอยู่ที่คนสองคนจะพึงพอใจซึ่งกันและกัน บรรลุวัตตถุประสงค์ร่วมกัน ขออวยพรให้น้องๆเจอพี่ๆใจดีที่ใช่ และขอให้พี่ใจดีได้มาเจอกับน้องๆที่เดือดร้อน ด้วยเถิด สาธุๆๆ

Candy smile

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2016, 10:35:33 PM »
 **34** **39**ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ แต่ละคนตั้งกระทู้ไปก็มีพี่ๆทักมาเกือบร้อยอยู่แล้วนี่ค่ัะ แต่คุยจริงๆจังๆแค่ไม่กี่คน ยิ่งนัดเจอนี่เราก็ต้องดูที่คำพูดที่พิมมาด้วย เคยโพสต์ในเว็บนี้ประมาณ2ครั้งได้ รวมๆก็50กว่าอยู่เหมือนกันค่ะที่คุยจริงๆ แล้วก็เคยนัดเจอแล้วโดนหลอกก็มี แบบตอนคุยก็คุยดี๊ดี บอกว่าแค่กินข้าวไม่อย่างอื่นนั่รถเล่นคุยๆให้รู้จักกันไปก่อน แต่พอนัดเจอแม่งขับตรงเข้าโรงแรม พร้อมกับบอกว่าคราวหลังก็หนีนะสิ เงินก็ไม่ให้ตามที่ตกลง ดีที่มีเพื่อนอยู่แถวนั้นค่ะ เลยหนีมาได้ เจอแบบนี้ เลยไม่ค่อยนัดเจอถ้าไม่จำเป็นจริงๆ แต่พอมาเขอคนนี้บอกเลยโชคดีมากค่ะ ขอให้ทุกคนในนี้เจอคนดีๆคนที่ชอบนะคะ  **36** **34**

BaBeer

• People Like This 82
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 03:12:30 PM »
ใครกันหน้ออออชายคนนั้น
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน