ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมั้ย  (อ่าน 2697 ครั้ง)

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
เคยมั้ย
« เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 09:34:35 AM »
เคยมั้ย
จากเด็กบ้านๆคนหนึ่งที่เรามาเรียนในเมืองกรุงฯด้วยภัยสังคมบวกกับว่าทะเยอทะยานของเค้าทำให้ก้าวพลาดเป็นหนี้เป็นสิน  จนต้องเอาข้าวของที่พ่อซื้อให้ไปฝากในร้านแห่งหนึ่งย่านพรพิสารคลองหกเพื่อนๆที่เคยคบต่างพากันเหยียดหยาม
จนกระทั้งมีชายสูงอายุตกลงจะช่วยเหลือ  และด้วยเหตุการณ์ผันแปรทำให้ชายคนนั้นตกลงปลงใจว่าจะดูแลเธอตลอดไปจะยอมส่งเสียให้ได้ร่ำเรียน  สุดท้ายเธอก็ก้าวพลาดอีกครั้งเมื่อเธอนึกสนุกสวมเขาให้ชายคนนั้น  จนเกิดปากเสียงกันหลายๆครั้ง  ชายคนนั้นก็จับได้หลายครั้งแต่ก็ยังให้อภัยเด็กสาวตลอดมา  และแล้วสุดท้ายชายคนนั้นก็สุดทนยอมก้าวเดินออกไป  ยอมตัดความห่วงใยที่เคยมี  จนเด็กสาวแปรปรวนอาระวาดทุกคนที่จะเข้ามาเกี่ยวข้องกับชายคนนั้น  จนเวลาล่วงเลยผ่านมา 2 ปีกว่าๆ ความห่วงใยของชายคนนั้นก็ยังคงอยู่  เฝ้าแอบดูวิถีชีวิตและความเป็นไปตลอดมา  แต่วิถีชีวิตของเด็กสาวยังคงเหมือนเดิม

คำถาม
เด็กสาวคนนั้นคือใคร.....?ชายคนนั้นคือใคร.....?และเหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดขึ้นกับใครบ้างมั้ย........?
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เคยมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 09:41:33 AM »
    ใครคือเด็กสาวคนนั้น ใครคือชายคนนั้น..ไม่ทราบครับ
แต่เรื่องทำนองนี้เกิดขึ้นบ่อยๆ ในสังคมนี้ และบอกไว้เลยว่า
คนที่ขาดสำนึกที่ดี ชีวิตนี้ไม่มีทางเจริญครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

BaBeer

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 09:54:26 AM »
คงจะประมาณนั้นแระครับพี่กัปตัน
ชายคนนั้นผมเอง 555555555
แต่เด็กสาวคนนั้นผมเชื่อแน่ๆว่ายังคงวนเวียนอยู่ในนี้
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 10:38:21 AM »
เมตตา กรุณา มุทิตา สุดท้ายคงได้แต่วางอุเบกขา  เราคงไม่สามารถเปลี่ยนใจใครได้ จนกว่าเค้าคนนั้นจะตะหนักรู้ด้วยตนเอง บางคนก็ไม่ทันชาตินี้ หาความสุขความสงบไม่ได้ไปชั่วชีวิต ในจิตใจมีแต่โทสะ และความหลงผิด....เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ

hour4u

• People Like This 95
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 10:59:39 AM »
เป็นวิถีชีวิตที่แต่ละคนเลือกเอง
หวังว่า วันหนึ่งน้องเค้าสำนึกได้
แต่ถ้าสายเกินไป...
ก็คงต้องปล่อยไปตามทางที่เป็น

BaBeer

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 02:56:59 PM »
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ
ทุกวันนี้ผมก็ใช้ชีวิตสบายๆไม่ยึดติดอะไรมาก
ผมอยากให้เด็กสาวคนนั้นคิดได้  ไม่ใช่เพื่อตัวผมเองหรืออะไร
แต่เพื่อตัวเค้าล้วนๆตราบใดที่เค้าเชื่อว่าตัวเองสวยไม่มีวันชรา  ใช้ชีวิตแบบนี้ไปเรื่อย
สักเค้าจะเสียดายเวลาในอดีต  มันเป็นความห่วงใยจากคนที่เคยห่วง

หึหึตามจริงมันก็ไม่มีอะไรมากแค่รู้ว่าเค้าเป็นมะเร็งปากมดลูกยิ่งห่วงเลยอยากเตือนสติ
ถ้าเด็กสาวคนนั้นได้อ่านเขาคงรู้ตัวเองดี

me_sa

• People Like This 70
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 03:06:29 PM »
เด็กสาวคนนั้นคือใคร.....?
ชายคนนั้นคือใคร.....?
และเหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดขึ้นกับใครบ้างมั้ย........?

เด็กสาวคนนั้นคือใคร.....?อันนี้ไม่ทราบเลยคะ
เมเพิ่งอยู่ในเว็บนี้ไม่นาน

ชายคนนั้นคือใคร.....? คือพี่เจ้าของการทู้
ที่รู้เพราะอ่านจากเม้นท์ของคนอื่น

และเหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดขึ้นกับใครบ้างมั้ย........?
ก็ไม่ทราบอีกอ่ะค่ะ แต่ถ้าเมได้เจอพี่ดีๆแบบพี่
จะไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นแน่นอน
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 03:08:53 PM »
ขอให้ชายคนนั้น ได้พบหนทางที่ดี
ขอให้เด็กสาสคนนั้น ได้เดินในทางที่ไม่มืดมน

โชคดีนะค้า ทั้งชายคนนั้นเเละเด็กสาว

Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

BaBeer

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 03:09:50 PM »
ขอบคุณสำหรับคอมเม้นคร๊าบบผม

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 03:51:46 PM »
ขอให้ชายคนนั้น ได้พบหนทางที่ดี
ขอให้เด็กสาวคนนั้น ได้เดินในทางที่ไม่มืดมน

โชคดีนะค้า ทั้งชายคนนั้นเเละเด็กสาว

ขอแก้ไขงับ กำพิมไม่สุภาพซะงั้น ว อยู่ใกล้ ส แหะๆ
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.