ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมั้ย  (อ่าน 2696 ครั้ง)

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
Re: เคยมั้ย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 09:30:22 AM »
ขอบคุณคุณเป็ดน่ะครับที่ให้เกียรติส่งไอดีให้
ปล.แอบเข้าไปดูแล้วครับคุณสวยผมกลัว จริงๆครับสวยจริงๆไม่ได้ประชด
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

BaBeer

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 09:33:15 AM »
ขอบคุณครับคุณ Me-sa 
แต่จริงๆผมก็ต้องขอบคุณน้องเค้าน่ะที่ทำให้ผมรู้จักชีวิตอีกมุมหนึ่งมันเป็นครูชั้นดีเลยครับสำหรับผม
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 01:24:37 PM »
ไม่รู้แน่ๆครับว่าเป็นใคร

รู้แต่ว่าเด็กสาวคนนี้

ถ้าไม่สวย  ก้อต้องมีดีอะไรเป็นแน่แท้ครับ

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 02:39:35 PM »
เข้ามาอ่านดู น้องเค้าเป็นมะเร็งฯ หรือครับ ถ้ารักน้องเค้าก็ให้อภัย สิ่งที่ผ่านไปแล้วให้มันผ่านไป ถ้าน้องเค้าไม่มีใครยามเจ็บไข้ถ้าดูแลกันได้ก็ดูแลกัน ในฐานะเพื่อน ในฐานะพี่ได้ครับ...ให้น้องคนนั้นหายโดยเร็วไวครับ

yelly-pipo

• People Like This 71
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 03:26:30 PM »
เหตุการณ์แบบนี้คงเกิดขึ้นบ่อยในเวปแบบนี้น่ะคะ ใช่ว่าจะไม่เจอคนดีๆเลย ถามว่าทำไมคนดีๆถึงไม่เจอคนดีๆ ก็ในเมื่อคนดีๆมาเจอกันแต่ความลงตัวมันไม่พอกัน คนดีๆทั้งสองจะคบกันได้นานสักแค่ไหน ในเมื่อมันไม่ใช่ จะใช้คำว่าเธอดีเกินไปมันก็คงไม่เหมาะ เค้าก็ต้องเลือกคนที่เหมาะกะตัวเองมากที่สุดก็แค่นั้น มันเลยกลายเป็นว่า *สวมเขา ให้กัน ก็ประมาณนั้นแล **25**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 04:51:42 PM »
เหตุการณ์แบบนี้คงเกิดขึ้นบ่อยในเวปแบบนี้น่ะคะ ใช่ว่าจะไม่เจอคนดีๆเลย ถามว่าทำไมคนดีๆถึงไม่เจอคนดีๆ ก็ในเมื่อคนดีๆมาเจอกันแต่ความลงตัวมันไม่พอกัน คนดีๆทั้งสองจะคบกันได้นานสักแค่ไหน ในเมื่อมันไม่ใช่ จะใช้คำว่าเธอดีเกินไปมันก็คงไม่เหมาะ เค้าก็ต้องเลือกคนที่เหมาะกะตัวเองมากที่สุดก็แค่นั้น มันเลยกลายเป็นว่า *สวมเขา ให้กัน ก็ประมาณนั้นแล **25**
เป็นอีกมุมนึงที่สะท้อนออกมาได้ดี

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 04:58:50 PM »
ชายคนนั้นคงหลงน้องเค้ามากเลยนะครับ.  เป็นผมหนีไปไกลสุดขอบฟ้าไปนานแล้วถ้าทำกันแบบนี้ในครั้งแรก

อย่าไปคาดหวังเลยว่าเขาจะดีหรือกลับตัวได้.  คนดีๆเค้าคงไม่คิดจะทำเนื่องแบบนี้แต่แรกแล้วแหละครับ  แต่นี่ทำเป็นอาจิณเข้าขั้นไม่ใช่คนที่มีโอกาสกลับตัวไปแล้วครับ.   **37**

BaBeer

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 03:36:26 PM »
เข้ามาอ่านดู น้องเค้าเป็นมะเร็งฯ หรือครับ ถ้ารักน้องเค้าก็ให้อภัย สิ่งที่ผ่านไปแล้วให้มันผ่านไป ถ้าน้องเค้าไม่มีใครยามเจ็บไข้ถ้าดูแลกันได้ก็ดูแลกัน ในฐานะเพื่อน ในฐานะพี่ได้ครับ...ให้น้องคนนั้นหายโดยเร็วไวครับ
เรื่องการให้อภัยผมไม่ได้คิดอะไรนานแล้วครับ ตอนแรกๆที่จับได้ก็โกรธแบบเอาเป็นเอาตาย  ถึงขั้นผมต้องหนีขึ้นเขาใหญ่ไปสงบจิตรสามวัน กลับลงมาตั้งหลักได้เลือกเดินตามทางของตัวเอง วันที่ผมตัดสินใจคือวันที่สายไปสำหรับน้องเค้า  ใช่ว่าน้องเค้าไม่อยากกลับมา น้องเค้าอาระวาดคนแวดล้อมที่ผมรู้จักและก็ใช่ว่าผมไม่อยากรับ ใจอยากรับแต่มันรับไม่ได้เค้าจะกลับมาไม่ได้ในขณะที่เค้ายังไม่วางมือจากใครหลายคน  ที่รู้ว่าเป็นมะเร็งก็รู้จากการแอบส่องโลกโซเชียลไม่แน่ใจว่าร้ายแรงหรือป่าว มะเร็งปากมดลูกอ่ะครับใครพอมีความรู้บ้าง

BaBeer

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 03:40:25 PM »
ไม่รู้แน่ๆครับว่าเป็นใคร

รู้แต่ว่าเด็กสาวคนนี้

ถ้าไม่สวย  ก้อต้องมีดีอะไรเป็นแน่แท้ครับ
น้องเค้าไม่ใช่คนที่สวยอะไรครับ เพราะความใจอ่อนของผมเองที่เห็นคนไร้เดียงสาต้องก้าวมาอยู่ในสังคมที่มันอันตรายซ้ำแม่ยังเสียตั้งแต่เด็ก  ผมถึงตกลงใจช่วยเหลือน้องเค้า  ผมก็ไม่ได้บอกหรอกครับว่าดูแล  แต่ทำโดยรับเข้ามาอยู่ในบ้านไปส่งเรียนบ้างไม่ได้ไปส่งบ้าง อยากกินอยากเที่ยวก็พาไป  ถึงขั้นพาไปฝากเนื้อฝากตัวกับแม่เลยทีเดียว
หุหุจากความไร้เดียงสาที่วันนี้วิชาเธอเก่งกล้าแล้วครับ  แต่ผมคิดว่าเธอยังไม่รู้จักโลกดีพอ

BaBeer

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 03:43:03 PM »
ชายคนนั้นคงหลงน้องเค้ามากเลยนะครับ.  เป็นผมหนีไปไกลสุดขอบฟ้าไปนานแล้วถ้าทำกันแบบนี้ในครั้งแรก

อย่าไปคาดหวังเลยว่าเขาจะดีหรือกลับตัวได้.  คนดีๆเค้าคงไม่คิดจะทำเนื่องแบบนี้แต่แรกแล้วแหละครับ  แต่นี่ทำเป็นอาจิณเข้าขั้นไม่ใช่คนที่มีโอกาสกลับตัวไปแล้วครับ.   **37**
มันคือความสงสารและเป็นห่วงครับ  เด็กสาวขาดแม่พ่อส่งเรียนพอบ้างไม่พอบ้าง ให้อภัยได้ก็ให้ไปแต่บ่อยครั้งไปก็บินเป็นนกได้เหมือนกัน