ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่หลอกนัดคนอื่น ใจเขาทำด้วยอะไรเหรอคะ  (อ่าน 3842 ครั้ง)

Leenaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เคยเจอแบบหลอกนัดมาหลายครั้ง ทั้งที่นัดให้ไปรอ เสียค่าเดินทาง เสียเวลาไม่พอ ยังเสียความรู้สึกด้วยนะคะ แต่ก็ทนมาตลอด คิดว่าคงไม่เป็นไรหรอกมั้ง คงมีคนดีๆบ้างแหล่ะ แต่นานๆเข้า มันเริ่มจะทนไม่ค่อยไหวแล้วค่ะ คือนัดนะ แต่ไม่มา คือถ้านัดแล้วจะไม่มาหรือมาไม่ได้ ก็แค่บอกกันเท่านั้นค่ะ ส่วนตัวจะไม่ว่าอะไรเลย ขอแค่บอกกันตรงๆ แต่นี่เล่นเงียบ หาย บล็อกไลน์ โทรไปไม่รับก็มี คือแค่บอกกัน มันยากขนาดนั้นเลยเหรอคะ

เลยขอฝากพี่ๆนะคะ ที่นัดน้องคนไหน แต่มีเหตุจำเป็นที่ไปไม่ได้หรือไม่อยากไปเจอแล้ว ก็ช่วยบอกกันหน่อย  ไม่ใช่เงียบหายไป น้องๆจะได้ไม่ต้องรอ จะได้ไม่ต้องเสียความรู้สึกกันนะคะ

ส่วนตัวหนูเอง ใครที่ทำไม่ดีไว้ หนูจำนะคะ ทั้งยูซเซอร์ ทั้งไอดีไลน์ ถ้าหากใครอยากรู้ว่าคนที่คุยอยู่ น่าสงสัยก็ลอง pm มาคุยกันได้ค่ะ ช่วยๆบอก ช่วยๆเตือนกันไป จะได้ไม่ต้องถูกหลอกกันอีก

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: คนที่หลอกนัดคนอื่น ใจเขาทำด้วยอะไรเหรอคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 06:52:33 PM »
จิงค่ะ อันนี้เปนอะไรที่
ไม่เข้าใจเหมือนกัน
การที่นัดเวลา สถานที่
แร้วให้น้องๆ ไปรอเก้อ
เค้าทำไป..เพื่ออะไร..งง
แร้วไม่พร้อม ไม่จ้าง ไม่มา
ตังม่ายมี นัดทำไมหนอ **40**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

friday555

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
Re: คนที่หลอกนัดคนอื่น ใจเขาทำด้วยอะไรเหรอคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 07:57:13 PM »
ประสบการณ์น้องๆมาสายเป็นชมๆโดนบ่อยแต่ถูกหลอกนัดสำหรับผมโดนมาครั้งเดียวถามว่าโกรธมั๊ยคำตอบคือไม่โกรธเพราะไม่ค่อยคาดหวัง
แต่สำหรับน้องๆที่เดือดร้อนผมว่าเรื่องนี้เรื่องใหญ่
พี่ๆโรคจิตน่าจะปลอมเป็นสาวๆแล้วมาหลอกนัดผมดีกว่า
สงสารน้องๆเถอะครับ
ส่วนน้องๆน่าจะเผื่อใจเรื่องถูกหลอกนัดบ้างนะครับ
วันนี้วันอะไรนะอ้อวันสุข
มีความสุขกันนะครับ
มาให้กำลังใจครับ

Miss.kiss

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 11:54:43 PM »
 **03**
เคยเหมือนกันค่ะ นัดแล้วเบี้ยว ไม่พอๆ คุณพระ!! รอไปสิค่ะ เป็น 3-4 ชม.

ไม่พอๆ ไลน์ไปไม่อ่านไม่ตอบด้วย บอกว่า กำลังขับรถ...ขับนานขนาดกลับบ้านเหอะค่ะ

เสียความรู้สึกสุดๆเลย พูดละขึ้นๆ 555  **05**

สู้ๆค่ะ

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 01:30:21 AM »
เบื้องต้นลองนัดห้างแถวละแวกที่เราอยู่ไม่ต้องไกลมาก เพื่อประหยัดค่าใช้จ่าย + เวลา + ระยะทาง เราน่ะคะ
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 09:01:01 AM »
     พี่ๆ พ่อแม่ลืมอบรมมาแบบนี้มีเยอะครับ เป็นมานาน และน่าจะยังมีอยู่ต่อไปอีก
งานแบบนี้มันมีความเสี่ยงสารพัดครับ ตั้งแต่นัดแล้วไม่มา มาแล้วชิ่งหนี หรือไม่ตกลงตามกติกา
น้องๆ ก็คงต้องมีวิธีการที่ทำให้พอรู้ว่าพี่ๆ จะมาจริงๆ โดยเฉพาะในการนัดครั้งแรก
เช่นขอชื่อ จอยูส ขอเบอร์โทรฯ ไลน์ ก่อนออกไปเจอก็ขอการยืนยัน และควรติดต่อกันได้ตลอด
โดยบอกพี่ๆ เค้าให้เข้าใจว่าเราขออนุญาตติดต่อเพื่อให้กะเวลาไปถึงได้ใกล้ๆ กัน
    แต่ถ้ายังโดนอีก ก็เอาชื่อ เอายูสมาประจานกันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Alpha

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 10:40:41 AM »
     พี่ๆ พ่อแม่ลืมอบรมมาแบบนี้มีเยอะครับ เป็นมานาน และน่าจะยังมีอยู่ต่อไปอีก
งานแบบนี้มันมีความเสี่ยงสารพัดครับ ตั้งแต่นัดแล้วไม่มา มาแล้วชิ่งหนี หรือไม่ตกลงตามกติกา
น้องๆ ก็คงต้องมีวิธีการที่ทำให้พอรู้ว่าพี่ๆ จะมาจริงๆ โดยเฉพาะในการนัดครั้งแรก
เช่นขอชื่อ จอยูส ขอเบอร์โทรฯ ไลน์ ก่อนออกไปเจอก็ขอการยืนยัน และควรติดต่อกันได้ตลอด
โดยบอกพี่ๆ เค้าให้เข้าใจว่าเราขออนุญาตติดต่อเพื่อให้กะเวลาไปถึงได้ใกล้ๆ กัน
    แต่ถ้ายังโดนอีก ก็เอาชื่อ เอายูสมาประจานกันครับ

ต้องเอาบุพพารีมาเกี่ยวข้องด้วยหรอ  **40**

Rembrandt

• **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 12:44:26 PM »

ต้องเอาบุพพารีมาเกี่ยวข้องด้วยหรอ  **40**

คงเป็นความเคยชินมั๊งครับ.    **30**

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 02:28:21 PM »
ใจเขาก็เป็นก้อนเนื้อขนาดเท่ากำปั้นเหมือนเราๆนี่แหละ
โซคิดว่าอวัยวะส่วนที่มีปัญหา น่าจะเป็นสมองมากกว่าค่ะ

Fireballs

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 11:33:26 PM »
เคยนัดน้องคนนึง2ครั้ง เบี้ยวไม่มาทั้ง2ครั้ง ทุกวันนี้ก็ยังเห็นน้องเค้าโพสรับจ้างเที่ยวเกือบทุกวัน เคยคิดจะประจาน แต่ก็ไม่ได้ทำ ให้เป็นไปตามเวรกรรมดีกว่า

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 10:28:00 AM »

ตั้งใจเลยล่ะครับ เพราะคนที่ทำแบบนี้ โดนน้องด่าไปถึงต้นตระลแน่นอน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 10:50:39 AM »
ปัญหานี้แก้ยากครับ เขาถึงเรียกว่า"ความเสี่ยง"
การนัดคนแปลกหน้ามีความเสี่ยงโปรดระมัดระวังและทำใจก่อนไปเจอ

สาเหตุหนึ่งคือสิ่งมีชีวิตที่เข้ามาเล่นในนี้ไม่ได้มีแต่"คน" สปีชี่อื่นๆก็เข้ามาเล่นด้วย
ดังนั้น .......
ถ้าน้องๆเจอเสียงเห่า ให้รู้ว่าเจอ หมา
ถ้าเจอเรื่องเ.้.ย.  ให้รู้ว่าเจอ ตะกวด
ถ้าเจอของพิสดาร ให้รู้ว่าเจอ ไอ้โรคจิต
เจอแล้วก็ถีบทิ้งไปไกลๆ ไม่ต้องเสียเวลาสงสัยว่าเขาเป็นคนแบบไหน ขืนคิดว่าเขาเป็นคนแบบไหนจะบ้าตายปล่าวๆ
เอาเวลาไปหาคนแบบที่เราอยากเจอดีกว่า
 **38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Leenaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 02:14:40 PM »
วันนี้ก็เจอหลอกนัดอีกแล้วค่ะ สดๆร้อนๆเลย
คิดว่าเลือกคุย คุยคนคุยรู้เรื่อง ดีๆ ขอเบอร์ไปแล้ว
แต่ก็ตงิดๆไปตอนเช้า ทักไลน์ขอคำคอนเฟิร์มนัดก็ไม่ตอบ
ตอนเที่ยงโทรไปครั้งแรกไม่รับ ครั้งที่สองรับ หนูก็ถามดีๆว่าวันนี้พี่ยังนัดอยู่ไหมคะ บ่ายสอง เขาก็ยังบอกนัดอยู่เลย ไม่บอกนัดเลื่อนหรือไม่มาอะไร
แต่พอย่ายสองละไม่มีสัญญาณตอบกลับอะไร โทรไปจะถามอีกครั้ง ปรากฎว่าโทรไม่ติด สงสัยบล็อคเบอร์ค่ะ อยากรู้ว่าคิดอะไรอยู่ คือถ้าไม่นัดก็น่าจะบอกกันดีๆ ก็เข้าใจ ไม่ว่าอะไรกันอยู่แล้ว แต่พอมาทำแบบนี้ เสียความรู้สึก เสียเวลาด้วยจริงๆค่ะ

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 04:47:04 PM »
เมษาโดนบ่อยมากค่าาาา **07**
เมเองไม่ค่อยมีเวลารับงานอยู่แล้ว
พอมีนัดปุ๊บก็จะไม่รับนัดเพิ่มอีก
สุดท้ายแห้วค่ะ พี่คนนั้นหายหัว

โดนบ่อยซะจนคิดว่าช่างมันเหอะ
ขี้เกียจสนใจ ใส่ใจ
คิดซะว่าเป็นคราวซวย
แต่ก็ยังดีกว่าไปเจอแล้วโดนหลอกแบบอื่น

พยายามมองโลกในแง่ดีต่อไป
แม้มันจะไม่ดีเลยก็ตาม **12**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

JAN KOOB

• **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2016, 08:28:47 AM »
เค้าคงมีปัญหาด้านการยอมรับ

ของคนรอบข้างครับ

เลยมาทำแบบนี้กับคนอื่น

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 01:25:41 PM »
เคยนัดน้องคนนึง2ครั้ง เบี้ยวไม่มาทั้ง2ครั้ง ทุกวันนี้ก็ยังเห็นน้องเค้าโพสรับจ้างเที่ยวเกือบทุกวัน เคยคิดจะประจาน แต่ก็ไม่ได้ทำ ให้เป็นไปตามเวรกรรมดีกว่า

จ้างหนูก็ได้คะ อิอิ  **39**