ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่หลอกนัดคนอื่น ใจเขาทำด้วยอะไรเหรอคะ  (อ่าน 3812 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: คนที่หลอกนัดคนอื่น ใจเขาทำด้วยอะไรเหรอคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 10:28:00 AM »
     พี่ๆ พ่อแม่ลืมอบรมมาแบบนี้มีเยอะครับ เป็นมานาน และน่าจะยังมีอยู่ต่อไปอีก
งานแบบนี้มันมีความเสี่ยงสารพัดครับ ตั้งแต่นัดแล้วไม่มา มาแล้วชิ่งหนี หรือไม่ตกลงตามกติกา
น้องๆ ก็คงต้องมีวิธีการที่ทำให้พอรู้ว่าพี่ๆ จะมาจริงๆ โดยเฉพาะในการนัดครั้งแรก
เช่นขอชื่อ จอยูส ขอเบอร์โทรฯ ไลน์ ก่อนออกไปเจอก็ขอการยืนยัน และควรติดต่อกันได้ตลอด
โดยบอกพี่ๆ เค้าให้เข้าใจว่าเราขออนุญาตติดต่อเพื่อให้กะเวลาไปถึงได้ใกล้ๆ กัน
    แต่ถ้ายังโดนอีก ก็เอาชื่อ เอายูสมาประจานกันครับ

ต้องเอาบุพพารีมาเกี่ยวข้องด้วยหรอ  **40**

ตั้งใจเลยล่ะครับ เพราะคนที่ทำแบบนี้ โดนน้องด่าไปถึงต้นตระลแน่นอน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: คนที่หลอกนัดคนอื่น ใจเขาทำด้วยอะไรเหรอคะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 10:50:39 AM »
ปัญหานี้แก้ยากครับ เขาถึงเรียกว่า"ความเสี่ยง"
การนัดคนแปลกหน้ามีความเสี่ยงโปรดระมัดระวังและทำใจก่อนไปเจอ

สาเหตุหนึ่งคือสิ่งมีชีวิตที่เข้ามาเล่นในนี้ไม่ได้มีแต่"คน" สปีชี่อื่นๆก็เข้ามาเล่นด้วย
ดังนั้น .......
ถ้าน้องๆเจอเสียงเห่า ให้รู้ว่าเจอ หมา
ถ้าเจอเรื่องเ.้.ย.  ให้รู้ว่าเจอ ตะกวด
ถ้าเจอของพิสดาร ให้รู้ว่าเจอ ไอ้โรคจิต
เจอแล้วก็ถีบทิ้งไปไกลๆ ไม่ต้องเสียเวลาสงสัยว่าเขาเป็นคนแบบไหน ขืนคิดว่าเขาเป็นคนแบบไหนจะบ้าตายปล่าวๆ
เอาเวลาไปหาคนแบบที่เราอยากเจอดีกว่า
 **38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Leenaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 02:14:40 PM »
วันนี้ก็เจอหลอกนัดอีกแล้วค่ะ สดๆร้อนๆเลย
คิดว่าเลือกคุย คุยคนคุยรู้เรื่อง ดีๆ ขอเบอร์ไปแล้ว
แต่ก็ตงิดๆไปตอนเช้า ทักไลน์ขอคำคอนเฟิร์มนัดก็ไม่ตอบ
ตอนเที่ยงโทรไปครั้งแรกไม่รับ ครั้งที่สองรับ หนูก็ถามดีๆว่าวันนี้พี่ยังนัดอยู่ไหมคะ บ่ายสอง เขาก็ยังบอกนัดอยู่เลย ไม่บอกนัดเลื่อนหรือไม่มาอะไร
แต่พอย่ายสองละไม่มีสัญญาณตอบกลับอะไร โทรไปจะถามอีกครั้ง ปรากฎว่าโทรไม่ติด สงสัยบล็อคเบอร์ค่ะ อยากรู้ว่าคิดอะไรอยู่ คือถ้าไม่นัดก็น่าจะบอกกันดีๆ ก็เข้าใจ ไม่ว่าอะไรกันอยู่แล้ว แต่พอมาทำแบบนี้ เสียความรู้สึก เสียเวลาด้วยจริงๆค่ะ

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 04:47:04 PM »
เมษาโดนบ่อยมากค่าาาา **07**
เมเองไม่ค่อยมีเวลารับงานอยู่แล้ว
พอมีนัดปุ๊บก็จะไม่รับนัดเพิ่มอีก
สุดท้ายแห้วค่ะ พี่คนนั้นหายหัว

โดนบ่อยซะจนคิดว่าช่างมันเหอะ
ขี้เกียจสนใจ ใส่ใจ
คิดซะว่าเป็นคราวซวย
แต่ก็ยังดีกว่าไปเจอแล้วโดนหลอกแบบอื่น

พยายามมองโลกในแง่ดีต่อไป
แม้มันจะไม่ดีเลยก็ตาม **12**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2016, 08:28:47 AM »
เค้าคงมีปัญหาด้านการยอมรับ

ของคนรอบข้างครับ

เลยมาทำแบบนี้กับคนอื่น

Miss.kiss

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 01:25:41 PM »
เคยนัดน้องคนนึง2ครั้ง เบี้ยวไม่มาทั้ง2ครั้ง ทุกวันนี้ก็ยังเห็นน้องเค้าโพสรับจ้างเที่ยวเกือบทุกวัน เคยคิดจะประจาน แต่ก็ไม่ได้ทำ ให้เป็นไปตามเวรกรรมดีกว่า

จ้างหนูก็ได้คะ อิอิ  **39**