ผู้เขียน หัวข้อ: การดูแลใครสักคน  (อ่าน 2855 ครั้ง)

น้าเต่า

• Full Member
  • People Like This 48
การดูแลใครสักคน
« เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 05:30:58 AM »
ถ้าเราจะดูแลใครสักคน คนคนนั้นต้องมีเราคนเดียวหรือเปล่า พี่ที่ดูแลน้องอยู่คิดยังไง?  หรือน้องๆคิดยังไง?

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: การดูแลใครสักคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 06:19:42 AM »
ปรกติส่วนมาก พี่ดูแล
มักจะมี "น้องหลายคน"นะคะ
แต่อยากให้น้องมี"พี่คนเดียว"
ซึ่งมันก็เป็นแบบนั้นน่ะค่ะ
คนถือเงิน...กุมอำนาจไม่ผิด

พี่ดูแลที่ ดูแลคนเดียว ก็มีค่ะ
พี่ดูแลที่ ดูแลหลายคน ก็เยอะ
พี่ดูแลที่ ดูแลคนเดียว แต่
จ้างงานแรง บ่อยๆ ก็มาก

สำหรับแนต ถึงแม้ว่า พี่ดูแล
จะ สามารถ ไปมีใครอีกได้ก็ตาม

แต่ส่วนตัว แนตชอบให้ดูแลแค่
แนตคนเดียว เพราะแนต"หวง"
และแนตได้ตกลงไว้แต่แรกว่า
แนตไม่ขอซ้อน ถ้ามีเด็กใหม่
ให้บอก ที่คิดงี้ เพราะ"รัก" หึงอ่ะ
นอกสิทธิ์ไปหน่อย  **25**

แต่ถ้ามองอีกมุม จะมี ก็มีไปเถอะ
ถ้าให้เงินอยู่ คบแค่เอาเงิน พอ
ทำหน้าที่ให้ดีที่สุดพอ จะได้
ไม่ปวดใจ แต่คนอื่นที่ไม่รักพี่ดูแล
ก็คงไม่แคร์อยุ่แล้วอ่าค่ะ
ว่าพี่จะมีใคร สนแค่ให้เงินได้พอ
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

น้าเต่า

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 06:27:46 AM »
 **36**ขอบคุณน้องแนตครับ

"อยากให้เธอมีฉันคนเดียวจังเลย"

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 07:07:37 AM »
ถ้าเราจะดูแลใครสักคน คนคนนั้นต้องมีเราคนเดียวหรือเปล่า พี่ที่ดูแลน้องอยู่คิดยังไง?  หรือน้องๆคิดยังไง?

ตอบแบบมุมของผู้ชายใจหินแบบผมนะครับ
การที่คุณใช้ "เงิน" ซื้อความรักโดยหวังให้น้องมีคุณคนเดียวเป็นสิ่งที่เห็นแก่ตัวครับ คุณไม่ได้คิดที่จะเอาเค้ามาเป็นแม่ของลูกถูกมั้ยครับ ดังนั้น หากคุณเป็นเพียงแค่คนที่ช่วยเหลือด้านการเงินเป็นรายเดือนแก่น้อง คุณก็ควรที่จะแฟร์พอหากน้องจะไปขอรับความช่วยเหลือจากคนอื่นๆด้วยหากที่คุณให้ไปมันไม่พอ
ผมไม่เคยดูแลใคร และก็ไม่คิดที่จะดูแลใครด้วยเพราะชีวิตผม ผมขอดูแลผู้หญิงเพียงแค่ 2 คนเท่านั้นคือ "แม่" และ "เมีย" หากคุณทำใจไม่ได้เรื่องที่หากน้องดูแลจะมีใครอีกหลายๆคน ให้ความช่วยเหลือคราวดีกว่าครับ ด้วยความเคารพ
A Whiter Shade of Pale

yelly-pipo

• People Like This 71
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 07:41:15 AM »
เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ข้อตกลงระหว่างกันว่าจะยอมรับเงื่อนไขแบบไหน แต่ในความคิดตัวเองคนเราย่อมมีความรู้สึกอ่ะ อย่างน้อยๆ ถ้าคนคนนั้นดีพอ หวงกันก็ต้องมีบ้าง ส่วนจะพัฒนากันไปถึงไหน อยู่ใน limits ได้เท่าไหร่ต้องตกลงกันดีๆ เพราะตบมือข้างเดียวมันก็ไม่ดังนะ

**คิดแบบเดียวกะ natty เลย ...ถ้าคบกันด้วยความรู้สึก ก็อยากให้เธอมีชั้นคนเดียว ถ้าคบแบบผลประโยชน์เพียวๆแค่เธอมีเงิน จ่ายเงินตรงเวลาก็พอละ
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 10:12:07 PM »
มันอยู่ว่าคุณอยากได้แบบไหนตะหากครับ

สมน้ำสมเนื้อกันขนาดไหนที่จ่ายไป

น้องๆส่วนใหญ่คงไม่อยาก  ผช  ที่สัมพันธ์

ลึกซึ้ง   กันทีละหลายคนหรอกครับ

แต่ต้องไม่ลืมว่าต่างคนต่างมีชีวิตของตัวเองนะครับ

อย่าก้าวล่วงกันก้อพอ

น้าเต่า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 10:16:34 PM »
 **26** ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ท่านใดมีความเห็นอย่างไรอีกขอเชิญนะครับ **24**

me_sa

• People Like This 70
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 01:18:09 AM »
ขึ้นอยู่ที่ข้อตกลงระหว่างกันค่ะ
สำหรับเมคิดว่าถ้าพี่ดูแลจะดูแลหลายๆคน
มันก็เป็นสิทธิ์ของพี่เค้า เพราะเงินเค้าน่ะแหละ
ตราบใดที่พี่ไม่บกพร่องในการดูแลเม
เมก็โอเค ไม่อะไรมาก

แต่ตัวเมเองจะไม่มีใครนะ
(ถ้าพี่ดูแลดี แต่ถ้าไม่ดีก็อีกเรื่อง)
เมก็ยังไม่เคยมีพี่ดูแลอ่ะ
ความเห็นเมอาจช่วยอะไรไม่ได้มากนะ

ต่างคนต่างความคิดค่ะ
แต่ความสัมพันธ์ที่ใช้เงินซื้อ
มาแต่แรกก็จะหาความจริงใจ
ต่อกันค่อนข้างยาก

นอกเสียจากว่าดูแลกันมานาน
พอสมควรจนมีความรู้สึกที่ดีต่อกัน
แบบนั้นเมก็หวงอ่ะ ก็คงไม่อยากให้พี่
เค้าดูแลใครอีกนะ

สรุปง่ายๆคือเรื่องนี่อยู่ที่ความรู้สึกของคนสองคน และข้อตกลงระหว่างกันล้วนๆค่ะ
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 03:55:45 AM »
ปสก. ตัวเอง
ตอนมีพี่ดูแล เมื่อเกือบสามปีที่แล้ว
พี่เค้าถามว่า ถ้าพี่ขอมีอะไรกับคนอื่นเพิ่มได้ไหม
เรายิ้ม แล้วตอบว่า อะไรที่ทำให้พี่มีความสุขหนูก็พร้อมที่จะยอมรับ

แล้วพี่เค้าหันมายิ้มกรุ้มกริ่ม แล้วบอกว่า งั้นพี่ขอเอาเพื่อนหนูนะ

เงิบบบบบบ ใครก็ได้ที่ไม่ใช่เพื่อนหนูได้เป่าาาา 55555

** ดังนั้นในมุมมองของพี่ที่ดูแลเค้าไม่ได้ต้องการดูแลแค่คนเดียว
ตอนคบกันเราแทบไม่รู้หรอกว่าเค้ามีเด็กดูแลกี่คน
แต่เรามีเค้าแค่คนเดียว
แต่ถ้าพี่ดูแลมีน้องดูแลหลายคนเราคงไม่คิดอะไรมาก
เพราะเค้ามีความสุขกับสิ่งที่เค้าทำ เราก็ได้แต่ยินดีด้วย

พักหลัง ๆ เค้างานติดตรึมไม่มีเวลาให้
เราเลยแอบมารับงานจ้างเที่ยว สุดท้ายพี่เค้างอล
เราก็เลยกลายเป็นน้องเป็ดเฝ้าเวปมาจนถึงทุกวันนี้

ทุกวันนี้ยังคงคิดถึงเค้าตลอดแหล่ะ
มีเบอร์ มีไลน์ แต่ไม่กล้าทัก รอเรียนจบมะไหร่จะทักเค้าไปอีกครั้ง
แล้วบอก หนูทำได้ละนะ

Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

น้าเต่า

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 06:56:42 AM »
ในส่วนตัวผมในการที่ผมจะดูแลใครสักคน ผมต้องแน่ใจว่าผมและน้องมีความรู้สึกที่ดีต่อกันจริงๆ และผมจะมีน้องแค่เพียงคนเดียว ไม่แวะข้างทาง คงไม่เกี่ยวกับปัจจัยที่มีิยู่น้อย แต่เจอคนที่ใช่และก็ทำให้เรามีความสุขจะสนคนอื่นอีกทำไม 
ส่วนตัวน้องที่ผมคบอยู่ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากให้มีผมเพียงคนเดียว แต่ถ้าน้องได้ไม่พอคงต้องปล่อยไม่รับรู้ใดๆ แหะๆ

ทุกความคิดเห็นไม่มีใครผิด ใครถูกคงขึ้นอยู่กับความเหมาะสม ขอบคุณครับ

ทุกความคิดเห็นไม่มีใคร