ผู้เขียน หัวข้อ: การดูแลใครสักคน  (อ่าน 2820 ครั้ง)

น้าเต่า

• Full Member
  • People Like This 48
การดูแลใครสักคน
« เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 05:30:58 AM »
ถ้าเราจะดูแลใครสักคน คนคนนั้นต้องมีเราคนเดียวหรือเปล่า พี่ที่ดูแลน้องอยู่คิดยังไง?  หรือน้องๆคิดยังไง?

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: การดูแลใครสักคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 06:19:42 AM »
ปรกติส่วนมาก พี่ดูแล
มักจะมี "น้องหลายคน"นะคะ
แต่อยากให้น้องมี"พี่คนเดียว"
ซึ่งมันก็เป็นแบบนั้นน่ะค่ะ
คนถือเงิน...กุมอำนาจไม่ผิด

พี่ดูแลที่ ดูแลคนเดียว ก็มีค่ะ
พี่ดูแลที่ ดูแลหลายคน ก็เยอะ
พี่ดูแลที่ ดูแลคนเดียว แต่
จ้างงานแรง บ่อยๆ ก็มาก

สำหรับแนต ถึงแม้ว่า พี่ดูแล
จะ สามารถ ไปมีใครอีกได้ก็ตาม

แต่ส่วนตัว แนตชอบให้ดูแลแค่
แนตคนเดียว เพราะแนต"หวง"
และแนตได้ตกลงไว้แต่แรกว่า
แนตไม่ขอซ้อน ถ้ามีเด็กใหม่
ให้บอก ที่คิดงี้ เพราะ"รัก" หึงอ่ะ
นอกสิทธิ์ไปหน่อย  **25**

แต่ถ้ามองอีกมุม จะมี ก็มีไปเถอะ
ถ้าให้เงินอยู่ คบแค่เอาเงิน พอ
ทำหน้าที่ให้ดีที่สุดพอ จะได้
ไม่ปวดใจ แต่คนอื่นที่ไม่รักพี่ดูแล
ก็คงไม่แคร์อยุ่แล้วอ่าค่ะ
ว่าพี่จะมีใคร สนแค่ให้เงินได้พอ
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

น้าเต่า

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 06:27:46 AM »
 **36**ขอบคุณน้องแนตครับ

"อยากให้เธอมีฉันคนเดียวจังเลย"

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 07:07:37 AM »
ถ้าเราจะดูแลใครสักคน คนคนนั้นต้องมีเราคนเดียวหรือเปล่า พี่ที่ดูแลน้องอยู่คิดยังไง?  หรือน้องๆคิดยังไง?

ตอบแบบมุมของผู้ชายใจหินแบบผมนะครับ
การที่คุณใช้ "เงิน" ซื้อความรักโดยหวังให้น้องมีคุณคนเดียวเป็นสิ่งที่เห็นแก่ตัวครับ คุณไม่ได้คิดที่จะเอาเค้ามาเป็นแม่ของลูกถูกมั้ยครับ ดังนั้น หากคุณเป็นเพียงแค่คนที่ช่วยเหลือด้านการเงินเป็นรายเดือนแก่น้อง คุณก็ควรที่จะแฟร์พอหากน้องจะไปขอรับความช่วยเหลือจากคนอื่นๆด้วยหากที่คุณให้ไปมันไม่พอ
ผมไม่เคยดูแลใคร และก็ไม่คิดที่จะดูแลใครด้วยเพราะชีวิตผม ผมขอดูแลผู้หญิงเพียงแค่ 2 คนเท่านั้นคือ "แม่" และ "เมีย" หากคุณทำใจไม่ได้เรื่องที่หากน้องดูแลจะมีใครอีกหลายๆคน ให้ความช่วยเหลือคราวดีกว่าครับ ด้วยความเคารพ
A Whiter Shade of Pale

yelly-pipo

• People Like This 71
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 07:41:15 AM »
เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ข้อตกลงระหว่างกันว่าจะยอมรับเงื่อนไขแบบไหน แต่ในความคิดตัวเองคนเราย่อมมีความรู้สึกอ่ะ อย่างน้อยๆ ถ้าคนคนนั้นดีพอ หวงกันก็ต้องมีบ้าง ส่วนจะพัฒนากันไปถึงไหน อยู่ใน limits ได้เท่าไหร่ต้องตกลงกันดีๆ เพราะตบมือข้างเดียวมันก็ไม่ดังนะ

**คิดแบบเดียวกะ natty เลย ...ถ้าคบกันด้วยความรู้สึก ก็อยากให้เธอมีชั้นคนเดียว ถ้าคบแบบผลประโยชน์เพียวๆแค่เธอมีเงิน จ่ายเงินตรงเวลาก็พอละ
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 10:12:07 PM »
มันอยู่ว่าคุณอยากได้แบบไหนตะหากครับ

สมน้ำสมเนื้อกันขนาดไหนที่จ่ายไป

น้องๆส่วนใหญ่คงไม่อยาก  ผช  ที่สัมพันธ์

ลึกซึ้ง   กันทีละหลายคนหรอกครับ

แต่ต้องไม่ลืมว่าต่างคนต่างมีชีวิตของตัวเองนะครับ

อย่าก้าวล่วงกันก้อพอ

น้าเต่า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 10:16:34 PM »
 **26** ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ท่านใดมีความเห็นอย่างไรอีกขอเชิญนะครับ **24**

me_sa

• People Like This 70
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 01:18:09 AM »
ขึ้นอยู่ที่ข้อตกลงระหว่างกันค่ะ
สำหรับเมคิดว่าถ้าพี่ดูแลจะดูแลหลายๆคน
มันก็เป็นสิทธิ์ของพี่เค้า เพราะเงินเค้าน่ะแหละ
ตราบใดที่พี่ไม่บกพร่องในการดูแลเม
เมก็โอเค ไม่อะไรมาก

แต่ตัวเมเองจะไม่มีใครนะ
(ถ้าพี่ดูแลดี แต่ถ้าไม่ดีก็อีกเรื่อง)
เมก็ยังไม่เคยมีพี่ดูแลอ่ะ
ความเห็นเมอาจช่วยอะไรไม่ได้มากนะ

ต่างคนต่างความคิดค่ะ
แต่ความสัมพันธ์ที่ใช้เงินซื้อ
มาแต่แรกก็จะหาความจริงใจ
ต่อกันค่อนข้างยาก

นอกเสียจากว่าดูแลกันมานาน
พอสมควรจนมีความรู้สึกที่ดีต่อกัน
แบบนั้นเมก็หวงอ่ะ ก็คงไม่อยากให้พี่
เค้าดูแลใครอีกนะ

สรุปง่ายๆคือเรื่องนี่อยู่ที่ความรู้สึกของคนสองคน และข้อตกลงระหว่างกันล้วนๆค่ะ
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 03:55:45 AM »
ปสก. ตัวเอง
ตอนมีพี่ดูแล เมื่อเกือบสามปีที่แล้ว
พี่เค้าถามว่า ถ้าพี่ขอมีอะไรกับคนอื่นเพิ่มได้ไหม
เรายิ้ม แล้วตอบว่า อะไรที่ทำให้พี่มีความสุขหนูก็พร้อมที่จะยอมรับ

แล้วพี่เค้าหันมายิ้มกรุ้มกริ่ม แล้วบอกว่า งั้นพี่ขอเอาเพื่อนหนูนะ

เงิบบบบบบ ใครก็ได้ที่ไม่ใช่เพื่อนหนูได้เป่าาาา 55555

** ดังนั้นในมุมมองของพี่ที่ดูแลเค้าไม่ได้ต้องการดูแลแค่คนเดียว
ตอนคบกันเราแทบไม่รู้หรอกว่าเค้ามีเด็กดูแลกี่คน
แต่เรามีเค้าแค่คนเดียว
แต่ถ้าพี่ดูแลมีน้องดูแลหลายคนเราคงไม่คิดอะไรมาก
เพราะเค้ามีความสุขกับสิ่งที่เค้าทำ เราก็ได้แต่ยินดีด้วย

พักหลัง ๆ เค้างานติดตรึมไม่มีเวลาให้
เราเลยแอบมารับงานจ้างเที่ยว สุดท้ายพี่เค้างอล
เราก็เลยกลายเป็นน้องเป็ดเฝ้าเวปมาจนถึงทุกวันนี้

ทุกวันนี้ยังคงคิดถึงเค้าตลอดแหล่ะ
มีเบอร์ มีไลน์ แต่ไม่กล้าทัก รอเรียนจบมะไหร่จะทักเค้าไปอีกครั้ง
แล้วบอก หนูทำได้ละนะ

Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

น้าเต่า

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 06:56:42 AM »
ในส่วนตัวผมในการที่ผมจะดูแลใครสักคน ผมต้องแน่ใจว่าผมและน้องมีความรู้สึกที่ดีต่อกันจริงๆ และผมจะมีน้องแค่เพียงคนเดียว ไม่แวะข้างทาง คงไม่เกี่ยวกับปัจจัยที่มีิยู่น้อย แต่เจอคนที่ใช่และก็ทำให้เรามีความสุขจะสนคนอื่นอีกทำไม 
ส่วนตัวน้องที่ผมคบอยู่ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากให้มีผมเพียงคนเดียว แต่ถ้าน้องได้ไม่พอคงต้องปล่อยไม่รับรู้ใดๆ แหะๆ

ทุกความคิดเห็นไม่มีใครผิด ใครถูกคงขึ้นอยู่กับความเหมาะสม ขอบคุณครับ

ทุกความคิดเห็นไม่มีใคร

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 07:45:55 AM »
แนตก็เคยคิดนะ มันเป็นเรื่อง
ที่ค้างคาใจในความรู้สึก

คือเวลาถามพี่ดูแล ก่อนดูแล
ว่ามีเด็กกี่คน จะเลี้ยงซ้อนไหม
ถ้าพี่ดูแล บอกแต่แรกว่า
พี่เลี้ยงหลายคนนะ
แนตจะรู้สึกว่า "ยอมรับ"ได้นะ
เราจะได้"วางความรู้สึก"ถูก
ว่าควรอยู่จุดไหน?

แต่ถ้าพี่ดูแลบอก
มีเราแค่คนเดียว แล้ว
อยู่ดีๆ ไปดูแลคนอื่นเพิ่ม
ก็รู้สึกเฟลอ่ะ ในแง่จิตใจ
คือผญ.อ่ะ มันไม่ได้ใจแข็ง
เหมือนผช.นะ ไม่ได้ทำใจ
ได้ง่าย เพราะคิดว่า เออพี่
ดูแลเราคนเดียว ก็ให้ใจ
ไปเต็มๆเลยละกัน!!??
แล้วอยู่ดีๆจะมามีคนอื่น
เหมือนถูกหลอกให้รัก

แล้วมีประเด็นต่อมา
เคยคุยกับพี่ดูแลนะคะ

ว่า ถ้าพี่เลี้ยงเด็กอีกคน
หนูก็ขอมีพี่ดูแลซ้อนด้วยนะ
แฟร์ๆดีพี่ชักสีหน้า..อันนี้หนูงงนะ

เอาในแง่ความคิด ที่คุณ
ดูแลแบบผูกขาด คือ
คุณไม่ต้องการ ให้เด็กมั่ว
ต้องการให้เด็กมีคุณคนเดียว
แล้วคุณมีเด็กดูแล หลายคน
เอ้า...มันยังไงอ่ะ!???

ทำไมต้องเอาเปรียบอ่ะ
พี่ดูแลหนู ให้เงิน หนูก็
X แลกนะ ไม่ใช่ขอตังฟรี
แล้ว ทำไมพี่ดูแลน้องหลายคน
แล้วหนูจะมีพี่ดูแลซ้อนไม่ได้อ่ะ
ริดรอนความเสมอภาคหรา
มองในแง่ ความรู้สึก จิตใจนะ

ประเด็นคือ ถ้าคุณรู้ตัวว่า
ไม่พอ ชอบเยอะๆ หลาย
รสชาติ บอกมาแต่แรกเรยค่ะ
ว่าเลี้ยงหลายคน จะได้ไม่ต้อง
"ให้ใจ" แต่แรก และคบแค่
"เอาเงิน" ....ก็พอ!!??

แล้วอีกประเด็นคือ "พี่ขอเอาเพื่อน"
อันนี้เพื่อนแนตก็โดน..บอกตรงๆนะ
คะ มันโคดเสียความรู้สึกเลย !!!??
เจอแบบนี้ แนตจะย้อนว่า
งั้นพี่ เอาเพื่อนพี่ มาดูแลหนูซ้อน
ด้วยดีไหมอ่ะ พี่ดูแลเพื่อนหนู
เพื่อนพี่  ก็ดูแลหนูซ้อน
เบื่อๆ ก็มากันไปเรย 2 คู่
แบบนี้ มันโอเคกว่านะ แฟร์ๆ **34**

ในแง่จิตใจ ก็อยากให้พี่ดูแล
ดูแลเราคนเดียวนะ คบแล้ว
ให้ใจ รัก ไปแล้ว และแอบหวง
แบบลับๆ เงียบๆไม่แสดงออก

ในแง่ความเป็นจริง พี่จะมีใคร
เพิ่มก็ต้องยอมอ่ะค่ะ ตราบใด
ที่ให้เงินเราอยู่ จะให้ไปแอบ
คบซ้อน ก็ทำไม่ได้อ่ะ ดัน
เปนคนที่ ชอบคบคนเดียว
รักใครแล้ว ไม่มีอารมณ์
ไปกับคนอื่น  **12**

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 08:24:14 AM »
ขออนุญาตตอบนะครับ
ผมไม่ใช่คนรวย พอจะมีช่วยเหลือน้องๆ ได้บ้าง ปัจจุบัน ยอมรับเลยว่าดูแลน้องๆ หลายคน ทั้งแบบมี และไม่มี หลายๆ ท่านอาจจะว่าผมโง่ ผมก็ยอมรับว่าโง่ แต่เมื่อรับน้องมาดูแลแล้ว ถ้าน้องทำตามข้อตกลง ผมก็ยินดีที่จะดูแล หากผมเป็นคนตัดสินใจที่จะไม่นัดน้องเอง ก็เป็นสิ่งที่ผมตัดสินใจ
ในการดูแล ผมมีข้อกำหนดอยู่ 4-5 ข้อ
1. น้องๆ จะต้องรับได้กับการที่ผมดูแลหลายคน ซึ่งผมจะบอกตั้งแต่แรก ทุกคน ผมให้ใจในการดูแลทั้งนั้น ใครมีเรื่องเดือดร้อนให้มาคุย
2. น้องๆ ควรทักหาผมบ่อยๆ สอง สามวันครั้ง เป็นอย่างน้อย เพื่อคุยกัน สอบถามว่ามีปัญหาอะไรไหม
3. น้องๆ ที่ดูแ ขอว่าอย่าคบซ้อน ไม่ว่าจะเป็นแฟน หรือคนดูแลคนอื่น ผมถือว่า ผมได้สอบถามความจำเป็นของน้องแล้ว ถ้าผผมรับได้ ที่จะดูแล น้องก็ไม่ควรจะต้องหาคนดูแลอื่น ในกรณีที่อยากมีแฟน น้องก็ต้องเลือกระหว่างการได้รับการสนับสนุน การได้รับความใส่ใจ กับผู้ชายที่เขาอาจจะช่วยเหลือน้องไม่ได้เลย แล้วอาจจะเอาจากน้องอีก ถ้าอยากมี ขอให้บอก แล้วเลิกกันครับ
4. เมื่อนัดเจอ ถ้าติดธุระ ให้รีบบอก จะได้รู้ ภาระ หน้าที่ การเรียน และอื่นๆ ในชีวิตน้องสำคัญครับ แต่พี่ก็ควรสำคัญกับน้อง ถ้าน้องจะติดธุระอะไรก็ตาม ไม่สามารถมาตามนัดได้ ควรบอกทันทีที่รู้ ไม่ใช่รอให้พี่ทักไปวันที่นัด แล้วค่อยบอก
5. ผมไม่เคยห้ามน้องๆ ที่จะคบเพื่อนไปเที่ยว แต่ขอว่า จะไปไหน ที่ไม่ใช่ที่ ที่ไปเป็นปกติวิสัย ขอให้บอก ส่งข่าว เวลาไป เวลากลับ น้องเหล่านี้ ไม่ค่อยดุแลตัวเองเรื่องเงินที่ควรจะต้องมีเพื่อยามฉุกเฉิน เมื่อไป ถ้าเกิดปัญหา จะได้รู้ และเข้าไปช่วยเหลือได้ หากจำเป็น
ขอแนะนำนิดนะครับ เผื่อน้องๆ เข้ามาอ่าน และเผื่อพี่ๆ ที่กำลังจะรับ หรือรับอยู่แล้วสนใจ  ปัจจุบัน บัตรเอทีเอ็มของธนาคารต่างๆ มีการบริการบวกประกัน สนับสนุนให้น้องๆ เปิดบัญชีแล้วใช้บัตรเอทีเอ็มแบบนี้ จะดีที่สุด เพราะน้องๆ จะได้รับการดูแลด้านการแพทย์จากบริษัทประกันภัย มีทั้งเจ็บป่วย และอุบัติเหตุ ซึ่งเบี้ยประกันน่าจะอยู่ที่ประมาณไม่เกิน 2000 บาทต่อปี ผมว่าดีสำหรับพี่ดูแล เพราะจะได้ป้องกันค่าใช้จ่ายที่น้องอาจจะขอจากการเจ้บไข้ได้
สุดท้ายนะครับ พี่ดูแล จะชอบรักน้องคนไหนเป็นพิเศษ มันไม่ได้มีความเสียหายอะไร ถ้าทั้งสองข้างมีความรู้สึกเช่นเดียวกัน และคุยกันได้ ความสัมพันธ์จะเดินหน้าไปยังไง เป็นเรื่องของสองคน และขึ้นอยู่กับสถานะของแต่ละคน แต่ทั้งฝ่ายพี่ดูแล กับน้องๆ ควรมีความจริงใจต่อกัน พูดกันให้ชัดเจน เพื่อที่ว่าจะได้ไม่มีเรื่องต้องมานั่งถกเถียงกันทีหลัง และน้องๆ จะได้รู้คิดว่า ถ้าตนเองทำอะไรไป ที่ผิดไปจากที่ตกลงกับพี่ดูแลแล้ว และเขาเทหรือหยุดดูแลน้อง จะไปโทษพี่ดูแลไม่ได้
หวังว่าพอจะได้ข้อคิดใหม่ๆ นะครับ

น้าเต่า

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 09:02:02 AM »
ขอบคุณ คุณKK5050 ในมุมมองอีกมุมมองนึงของพี่ที่ดูแลนะครับ

ส่วนตัวผมเพิ่มอีกนิด ถ้าผมดูแลใคร คงไม่ใช่เจอกันเพื่อการ...เสมอไป บางทีผมแค่อยากกอด อยากหอมแก้ม อยากจุ๊บหน้าผาก ทานข้าว ดูหนังก็สุขใจ **21**

น้าเต่า

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 09:37:40 AM »
เป็นทุกความคิดเห็นที่มีเนื้อหาใจความพอควร แต่อ่านแล้วได้ข้อคิดไม่น่าเบื่อ มีใครคิดเห็นอย่างไรมีมั้ยครับ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 09:52:50 AM »
ในมุมผม ผมคิดว่าก็ควรจะมีเราแค่คนเดียว มันเป็นเรื่องชีวะอนามัยด้วยมั้งครับ

ถ้าน้องไปมีหลายคน. การดูแลส่วนตัวนั้นก็คงไม่ค่อยตรงความหมาย มันจะกลายเป็นซื้อเมมเบอร์รายเดือนซะมากกว่า ก็ไม่ต่างจากไปซื้อเมมเบอร์อาบ อบ นวด แต่แย่กว่าอาบอบนวดตรงเรื่องอนามัย และความสวยที่หลากหลาย. 

สำหรับผมมองว่าการดูแลนั้นไม่ง่ายครับ.  ต้องคุยเยอะ. ไม่ใช่แค่เรื่องเงิน   แต่อาจต้องดูไปถึงว่าพื้นเพน้องๆเป็นมายังไง จู่ๆเราจะไปกอดไปนอนกับคนที่แทบไม่รู้จักเลยน่ากลัวมากครับ. ไม่รู้ก่อนหน้ามั่วมามากน้อยขนาดไหน   ดูแล้วมานั่งกินเหล้าเมายาหัวยาน้ำซัดน้ำอัดลมยังดูเสี่ยงน้อยกว่าไปคว้าใครก็ไม่รู้ไปจ่ายเงินแล้วเอามาดูแลสุ่มสี่สุ่มห้า. 

เราไม่ได้เห็นแก่ตัวครับ. เพราะน้องๆสามารถยุติการดูแลได้หากมีความต้องการที่จะไปคบใครอื่น. หรือไปมีแฟนเป็นตัวเป็นตน.  มีอิสระเรื่องนี้ครับ. อย่าเอาอะไรๆมั่วๆมาพูดปนๆกัน

น้าเต่า

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 10:03:44 AM »

สำหรับผมมองว่าการดูแลนั้นไม่ง่ายครับ.  ต้องคุยเยอะ. ไม่ใช่แค่เรื่องเงิน   แต่อาจต้องดูไปถึงว่าพื้นเพน้องๆเป็นมายังไง จู่ๆเราจะไปกอดไปนอนกับคนที่แทบไม่รู้จักเลยน่ากลัวมากครับ. ไม่รู้ก่อนหน้ามั่วมามากน้อยขนาดไหน   ดูแล้วมานั่งกินเหล้าเมายาหัวยาน้ำซัดน้ำอัดลมยังดูเสี่ยงน้อยกว่าไปคว้าใครก็ไม่รู้ไปจ่ายเงินแล้วเอามาดูแลสุ่มสี่สุ่มห้า. 

เราไม่ได้เห็นแก่ตัวครับ. เพราะน้องๆสามารถยุติการดูแลได้หากมีความต้องการที่จะไปคบใครอื่น. หรือไปมีแฟนเป็นตัวเป็นตน.  มีอิสระเรื่องนี้ครับ. อย่าเอาอะไรๆมั่วๆมาพูดปนๆกัน

เป็นอีกหนึ่งความคิดเห็นที่ดี ขอบคุณครับ

BaBeer

• People Like This 82
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 10:07:36 AM »
ความคิดผมน่ะผมคงดูแลน้องแค่คนเดียว  เพราะมีปัญญาแค่คนเดียว 55555
แน่นอนครับในเมื่อเรามีน้องแค่คนเดียวก็คงต้องหวังให้น้องมีเราแค่คนเดียว
การดูแลน้องก็หวังเพื่อไม่มั่วเซ็กส์  อยู่แบบสบายใจ  ถ้าจะมีอะไรหลายๆคน
ผมไปลงอ่างดีกว่าเลือกเกรดได้ด้วย เดือนหนึ่งไป 4 ครั้งต้อให้ครั้งละ 5000 บาทเต็มที่เดือนๆก็ 20000 บาทเอง
**ผมแค่มองมุมต่างน่ะครับ
**สรุปง่ายๆเราดูแลน้องคนเดียวก็อยากให้น้องมีเราแค่คนเดียว
***ถ้าน้องจะมีหลายๆคนแล้วเราจะดูแลไปเพื่อ........?
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 10:08:03 AM »
เอาตรงๆเลยนะคะ ขอแชร์มุมมองนี้
ผญ.ที่เข้ามาในเวป
ไม่มีใครอยากเป็นที่ 1หรอกค่ะ
รักอิสระ ไม่ชอบผูกมัดเหมือนกัน
แนตกล้าพูดนะ คนทำตรงนี้
มีบางส่วนที่ทำ เพราะชอบ
"เงิน และ x" ผญ.เยอะทีเดียว
มีความต้องการ อาจมากกว่า
พี่ผช.ด้วยซ้ำ คบกัน
ก็มีผลประโยชน์ รักกัน
เพราะ "เงิน" เป็นตัวหลัก
ไม่มีใครอยากเป็นเจ้าของพี่หรอกค่ะ

สาวบางคน ชอบพี่มีครอบครัว
ด้วยซ้ำ จะได้ไม่ต้องตามติด

สาวบางคนตีหน้าใสๆ คบซ้อน
เนียนๆ พี่ก็ไม่รุ้หรอกจริงไหม
คนที่ออนเวปตลอด และรู้จัก
กัน ถึงรู้ข้อมูลได้ ถ้าพี่ผช.
ไม่ฝังเวป จับน้องยาก ค่ะ
เซียนอยุ่นะ เท่าที่ฟังมา

ประเด็นที่อยากจะสื่อคือ
ถ้า พี่มีน้องหลายคน
"ควรบอกแต่แรก"
เพราะจะได้ เตรียมตัวถูก

ถ้าพี่มีเราคนเดียว มาหาคนเดว
ก็หายคันค่ะ ถ้าพี่มีหลายคน
ต้องจัดสรรเวลา ก็บอกน้องค่ะ
น้องจะได้ก้มหน้าใช้ dilldo ต่อ
เพื่อนแนตเป็นทุกคน พี่ไม่มา
ไม่มีใครเกา เหงาน่ะ เกตไหมคะ
ถ้ามีเยอะ ก็พุดมาเลยจ้า ว่า
รอคิวก่อนนะน้องนะ 5555
ไม่ใช่อ้างติดงานๆๆๆ พูดตรงๆได้

แล้วก็ที่มายด์เรื่อง "ซ้อน"
เพราะว่า พี่กัวน้องมั่ว
น้องก็กัว "พี่มั่ว" จ้า อย่าลืมว่า
คบแบบผูกปิ่นโต พี่ต้องการอะไร
"แตกใน-ใส่สด" ไง แล้วน้องไม่กัว
หราคะ คบกันตรวจเลือด รอด
น้องมีพี่คนเดียว แต่พี่ไปเอาใคร
ไม่รุ้  ถ้าคบเยอะ จะได้ห้าม"สด"
ใส่ถุงตลอด กลัวเหมือนกันจร้า

และแน่นอนว่า เด็กทุกคน ที่
บอกว่ารักพี่ เลิกกันปุ้ป มีใหม่ปั้ป
"ก็เลิกรักพี่เช่นกัน" เพราะสิ่ง
ที่ดึงให้รักสำหรับน้องคือ"เงิน"
เรื่องนิสัย ไม่พูดถึงนะคะ
เพราะถ้าคิดแค่เงิน พี่นิสัย
แย่แค่ไหน แต่จ่ายเปย์ ศรีทนได้ค่ะ

ขอโทษนะคะ ที่ตรง แค่อยากแชร์
ให้เห็นอีกมุมมองหนึ่ง ที่แนตได้ฟัง
ผ่านประสบการณ์ของน้องๆ มาเยอะ

และจะบอกว่า พี่ๆที่แบบเหนียมๆ
ไม่เน้นX บางทีน้องเบื่อด้วยนะ
น้องหลายคนบอก มีความต้องการ
แต่พี่ไม่เริ่ม อึดอัด ครั้นจะเริ่มก่อน
ก็จะดูว่าแรง ชำนาญการ ระแวง
กันไปอีก ก็อยากจะแชร์มุมมอง

แค่นี้ล่ะค่ะ สุดท้าย อะไรก็ตาม
มีอะไรควรคุยกันตรงๆ ตกลง
กันดีๆทั้ง 2 ฝ่าย ให้ชัดเจน
ไม่มีใครอยากเป็นเจ้าของ
อยากยุ่งเรื่องชีวิตพี่หรอกค่ะ
แค่อยากรู้ จะได้ทำตัวถูกเท่านั้นเอง

ส่วนตัวชอบสไตล์ พี่KK5050 นะคะ
ตรงที่ชัดเจนแต่แรก ว่าดูแลเยอะ
ไม่ปิดบัง มีขอบเขตุชัดเจนดี
และก็นึกถึงน้องๆ ในทุกด้าน

พี่ดูแลบางคนอ้ำอึ้งๆ มีอะไรไม่พูด
คืองง จะเอายังไง คบแบบไหน
คุณมีสิทธิ์ทั้งนััน จะสร้างเป็นฮาเลม
จะดูแล จะทิ้งจะเลิก ควรบอกล่วงหน้า
ไม่ต้องกลัวเสียหน้า เสียภาพพจน์หรอกค่ะ
คุณมีสิทธิ์ ทุกประการ  **38**

น้าเต่า

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 10:20:07 AM »
 **04** อ่าา ความเห็นของน้องแนต ทำให้สมองอันน้อยนิด ของผมปลอดโปร่ง...โคตรเก็ท แหะๆ ขอบคุณครับ

yelly-pipo

• People Like This 71
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 12:47:51 PM »
จขกท. จะหาสาวดูแลเหรอ **34** **34** **34** แต่ที่แน่ๆหาคนที่เข้ากะตัวเราเองได้ดีให้เจอก่อนดีกว่า อันนี้บอกเลยหายากสุดๆ คือ ดูเหมือนว่าจะดี ดูเหมือนว่าจะเข้ากันได้ แต่สุดท้ายก็คบได้ไม่นาน แบบนี้มีเยอะนะ เหนื่อยอ่ะ กว่าจะหาเจอ คือนิสัยลึกๆเราคงจะไม่รู้หรอก เว้นแต่ว่าศึกษากันไปนานๆ หมายความว่า หากจะดูแลใครควรทำความรู้จักศึกษากันก่อนสักระยะ แล้วค่อยมาตกลงดูแล ทำยังงี้โอกาสคบกันได้นานน่าจะสูง  **34**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

น้าเต่า

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 01:43:10 PM »
จขกท. จะหาสาวดูแลเหรอ **34** **34** **34** แต่ที่แน่ๆหาคนที่เข้ากะตัวเราเองได้ดีให้เจอก่อนดีกว่า อันนี้บอกเลยหายากสุดๆ คือ ดูเหมือนว่าจะดี ดูเหมือนว่าจะเข้ากันได้ แต่สุดท้ายก็คบได้ไม่นาน แบบนี้มีเยอะนะ เหนื่อยอ่ะ กว่าจะหาเจอ คือนิสัยลึกๆเราคงจะไม่รู้หรอก เว้นแต่ว่าศึกษากันไปนานๆ หมายความว่า หากจะดูแลใครควรทำความรู้จักศึกษากันก่อนสักระยะ แล้วค่อยมาตกลงดูแล ทำยังงี้โอกาสคบกันได้นานน่าจะสูง  **34**
ขอบคุณมากนะครับ

play-ground

• People Like This 124
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 09:54:29 AM »
มาอ่านเฉยๆครับ
 **36**

Problem love

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 11:38:31 PM »
ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ   แต่ผมไม่เคยดูแลใครเลย **25**

ความคิดผมนะครับ  ถ้าผมจะดูแล คงต้องตกลงกันและกันก่อนครับ ใจผมจะให้อิสระกับน้องครับ

ไม่ต้องมาผูกมัดกัน  แค่เจอกัน ใส่ใจกันและกัน แล้วเราทั้งคู่มีความสุขก็พอครับ **06**

**25** **25** **25**แต่ผมกลัวหลงรักน้องอ่ะครับ  41

น้าเต่า

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 05:59:29 AM »
ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ   แต่ผมไม่เคยดูแลใครเลย **25**

ความคิดผมนะครับ  ถ้าผมจะดูแล คงต้องตกลงกันและกันก่อนครับ ใจผมจะให้อิสระกับน้องครับ

ไม่ต้องมาผูกมัดกัน  แค่เจอกัน ใส่ใจกันและกัน แล้วเราทั้งคู่มีความสุขก็พอครับ **06**

**25** **25** **25**แต่ผมกลัวหลงรักน้องอ่ะครับ  41
ขอบคุณครับ น้องก็น่าจะหลงรักพี่นะ **04**