ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็นลั่นทมลืมทุ่งหนี่เข้ากรุงสักทีสองที  (อ่าน 1237 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
รบกวนพี่ๆน้องๆแนะนำร้านอร่อยโซนBTSค่ะ

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: อยากเป็นลั่นทมลืมทุ่งหนี่เข้ากรุงสักทีสองที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 06:56:32 PM »
เดี๋ยวจะบอกให้นะว่าที่ไหนแจ่ม อิอิอิ  **34**  **34**
A Whiter Shade of Pale

Sososoy

Re: อยากเป็นลั่นทมลืมทุ่งหนี่เข้ากรุงสักทีสองที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 09:10:57 AM »
ทริปนี้โซคิดการใหญ่  จะทิ้งเขา ทิ้งป่า ทิ้งทุ่ง มุ่งสู่กรุงเทพฟ้าเมืองฟ้าอมร ขอเวลาอาบน้ำล้างกลิ่นโคลนสาปโคสักสิบยี่สิปวันเท่านั้น(ชุบตัวทำสวยก่อน **30**)หรืออาจไวกว่าถ้าไกด์ที่โซหมายตาจะรีบกลับภูมิลำเนา มารับรั....เอ้ย!  เลี้ยงข้าวน้องตัวน้อยๆคนนี้สักที่สองที  **36**

Sososoy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 09:23:03 AM »
เดี๋ยวจะบอกให้นะว่าที่ไหนแจ่ม อิอิอิ  **34**  **34**

ที่ไหนจัดว่าเด็-ด โซจะตามไปกินให้พุงกางเลยค่ะ **30**

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 02:05:00 PM »
แถว BTS นี่ไม่รู้
แต่ถ้าเป็นตามห้างอ่ะถนัดค่ะ **30**

ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

Sososoy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 02:45:24 PM »
แต่ถ้าเป็นตามห้างอ่ะถนัดค่ะ **30**

โซถนัดข้างทางมากกว่าสิค่ะ
ในห้างไม่ค่อยถูกปากค่ะ   แต่ถ้าเป็นขนมนี่ขอให้บอก กินที่ไหนก็ได้ง่ายๆค่ะ ขอแค่อร่อยก็พอแล้วค่ะ
 **39**

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 04:37:27 PM »

ในห้างไม่ค่อยถูกปากค่ะ   แต่ถ้าเป็นขนมนี่ขอให้บอก กินที่ไหนก็ได้ง่ายๆค่ะ ขอแค่อร่อยก็พอแล้วค่ะ
 **39**

ข้างทางเมก็กินได้ค่ะ
ปกติก็กินข้างทาง
แต่ไม่มีสถานที่แนะนำอ่ะจิ
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

Sososoy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 06:33:54 PM »

**39**

ข้างทางเมก็กินได้ค่ะ
ปกติก็กินข้างทาง
แต่ไม่มีสถานที่แนะนำอ่ะจิ
ไม่เป็นไรค่ะ เรามาเกาะกระทู้รอผู้พี่ๆน้องๆมาด้วยกันกีกว่า
 **34**

Sososoy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 06:45:17 PM »
โซเคยกินก๋วยเตี๋ยวเรืออนุสาวรีย์ชัย ค่ะ ร้านที่นั่งกินข้างๆคลองน้ำคำอะคะ

เรื่องบรรยากาศ เราจะไม่พูดถึง นั่งฟินๆเหมือนนั่งที่คลองแสนแสบ สีและกลิ่นของน้ำสดชื่นจนแทบกลั่นหายใจ เอามือปิดจมูกยังได้กลิ่นอ่อนๆให้ได้สูด-ดมอย่าเพลิดเพลิน

เรื่องรส จำไม่ได้แล้ว. อยากไปโดนอีกสักทีคงจะดี

เรื่องปริมาณเป็นอะไรที่โซประทับใจมว๊ากกกก. ยังจำได้ไม่ลืมไม่ลืมไม่ลืม (ย้ำหลายๆที่กันลืม)
ปกติโซกินข้าวน้อยมาก แต่วันนั้นชัดไป8ถ้วย ยังไม่อิ่ม

ลองไปโดนกันดูนะคะ
ของเขาเด็-ดจริงอะไรจริง
 **11**

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 07:37:02 PM »
แนะนำไม่ถูกเลยครับ

ปกติไม่ค่อยเก่งเรื่องของอร่อย

แต่มีข้อดีแค่  เป็นคน  กิน!!! ง่าย  ครับ

ในทุกเรื่อง