ผู้เขียน หัวข้อ: รักพี่ดูแลมากแต่หนูต้องขอลาค่ะ  (อ่าน 8755 ครั้ง)

Onemore111111

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
รักพี่ดูแลมากแต่หนูต้องขอลาค่ะ
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 02:32:50 AM »
ตอนที่1
สวัสดีค่ะแรกเลยที่มาแชร์ค่ะ เพราะเราไม่สามารถบอกรึพูดอธิบายได้เลยค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่ายูสนี้ของน้องค่ะ ยืมน้องมา
หนูมีพี่ดูแล(สมมุติชื่อเปียก)คนนึงค่ะ เราเจอกันจากการจ้างเที่ยวค่ะ
ครั้งแรกที่เราคุยกันพี่เปียกตกลงนัดในอาทิตย์ถัดไปค่ะ
เพราะเรามีคิวคนจ้างก่อนหน้า แต่แล้วถึงวันนัดคนนี้นี้เสือกเบี้ยว เราก็โชคชะตากลั่น
แกล้งจังเลย และบังเอิญพอดีพี่เปียกทักมาขอเจอวันนี้เลย (ดีใจมากค่ะตอบรับแบบไม่
คิดชีวิตเลย555)
 วินาธีนั้นโอ้ยใส่ชุดไหนดีจ้าาอันนี้ก็ไม่สวยอันนั้นก็ไม่สวย
เราก็ใส่เสื้อยืดกางเกงเลยจร้าาาาาา รองเท้าผ้าใบ โชคดีสูงเลยดูokหน่อย
จากนั้นรีบบึ่งไปเจอ เราเจอกันที่ร้านไอศกรีมค่ะเขานั่งหันหลังค่ะ
(โอ้ยอกอีแป้นตื่นเต้นค่ะ) หน้าตาเป็นไงไม่สนเห็นข้างหลังดูแต่งกายสุภาพดี(คงพึ่งเลิกงาน)
จากนั้น ใช่ปะคะ(หนูถาม)
   คือรุ้กันยุแล้วอะนั่งหัวโดด แต่พอถามเป็นพิธีการอุ้ยพิธีกร 5555
 จากนั้นก็คุยกันนิดนึง พี่เขาก็สุภาพดีดูภูมิฐานอายุโตแล้ว(แอบมองตีนกานิดนึง)
ก็ไม่รุ้จะทำอะไรดี เลยไปดีหนังกันค่ะ เราเลือกดูหนัง....จำได้แต่จำชื่อไม่ได้ค่ะแต่ไม่มัน
เราเลยชวนกันออกโรง แต่ตอนนั้นหนูไม่อยากออกเลยเพราะหนูเสียดายค่าตั๋ว(งก)
พี่เปียกเลยบอกว่าเสียเวลาดูไปก็ไม่คุ้ม ไปหาร้านอาหารนั่งคุยกันดีกว่า(หนูก็อืมๆๆได้หมด)
ต่อจากนั้นเราก็เดินออกมาเลยจร้าไปที่รถ
พอยุบนรถ พี่เปียกแกก็พูดว่า วันนี้ถือว่าตัดสินใจถูกที่ไม่ไปงานเลี้ยงเพราะพี่เลือกที่จะมาเจอตูด(สมมุติหนูชื่อตูด)
ตูดเลยถามว่าทำไมหรอคะ
พี่เปียก ไม่รุ้สิแต่รุ้สึกคิดถูกแล้วตูดหน้าตาไม่เหมือนในรูปเลย
ตูด. ทำไมหรอคะพี่มันหลอกขนาดนั้นเลยหรอ
เปียก ก็หนูส่งรูปอะไรมาก็ไม่รู้ไม่สวยเลยอะ
ตูด แล้วนัดทำไมคะ
เปียก พี่ไม่สนอะพี่เจอมาเยอะอะแต่งๆรูปทั้งนั้นก็เหมือนๆกันหมด
ตูด หนูขี้เหล่หรอคะ
เปียก เปล่าพี่ว่าตูดไม่เหมือนในรูปอะ สวยีกว่าในรูปอีก
ตูด ยิ้นหน้าบาน
ตัดฉากมาที่ร้านอาหาร กินปกติ เพลงเพราะมากบรรยากาศดี ไม่ดีคือชุดกุเอง5555ไม่เข้ากับสถานที่เลย
พี่เปียกใส่ชุดเชิ๊ตแขนยาวสุภาพ(เดกแว๊นชัดๆ)
กินๆๆคุยๆๆนั้นๆนี้ๆ (เริ่มขี้เกียจพิมง่วงแระค่อยมาอัพต่อ555)
พูดถึงพอนึกถึงย้อนไปก็พิมไปยิ้มไปนะแม้ตอนนี้เราจะเลิกกันแล้วก็ตาม **19** **19**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: รักพี่ดูแลมากแต่หนูต้องขอลาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 06:16:35 AM »
มารออ่านค่า **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
Re: รักพี่ดูแลมากแต่หนูต้องขอลาค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 10:35:58 AM »
น้องเขียนน่าติดตามเพราะมีอารมณ์ขำๆตลอดช่วงเลย

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 10:54:56 AM »
อืม....น้องตูด.   ทำให้นึกถึงตัวการ์ตูนในด๊อกเตอร์สลัมเลย    มนุษย์ดาวตูดใส่แว่น.  **25**

พระเอกของเรื่องชื่อเปียก.  เดินด้วยกันก็ ตูดเปียก หรือ เปียกตูด.  เข้ากันดีจริงๆ.   **24**

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 11:23:23 AM »
อืม....น้องตูด.   ทำให้นึกถึงตัวการ์ตูนในด๊อกเตอร์สลัมเลย    มนุษย์ดาวตูดใส่แว่น.  **25**

พระเอกของเรื่องชื่อเปียก.  เดินด้วยกันก็ ตูดเปียก หรือ เปียกตูด.  เข้ากันดีจริงๆ.   **24**
ฮ่ามาก **30** ตั้งแต่อ่านกระทู้มา กระทู้นี้ฮ่าจริงๆ  **34** รออ่านอยู่นะคะ มาอัพเร็วๆ นะ
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 11:32:46 AM »
 **40**
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 07:09:44 PM »
 **36** **36**
ตอนที่2
อะเครจร้าาพึ่งจะว่างต่ออค่ะ
มะคืนคิดชื่อละครไม่ออกจริงๆค่ะ555 พึ่งรุ้ตูดเปียก555 เปียกตูด
...................................................
หลังจากทานอาหารเสร็จโอ้ยยย อยากจะบอกว่าร้านอาหารก็โรแมนติกดีมาก
เคล้าคลอเสียงเพลงมากนิ่มนวลชวนละเมอ นักร้องก็ร้องเพลงเพราะจัง อาหารก็ดีเลิศ
 แต่ที่ไม่ดีคือ แต๋นนนนนนนนนน...(เสียงเรือ)เวลาเเล่นผ่าน ขนาดร้านอยู่สูงก็ได้ยินอยู่พอให้เล่นมุขขำขัน
 (แต่จำเสียงเรือหางยาวไม่ได้แล้ว)
เปียก เป็นยังไงบ้างตูดชอบมั้ย
ตูด อุ้ยยพี่คือมันดีมากเลยค่ะเพลงก็เพราะมากไม่น่าเชื่อว่าในซอกหลืบลึกขนาดนี้จะมีร้านอาหารดีๆอยู่
เปียก ปกติเต็มนะตูดต้องจอง
฿&(แอท)&&(แอท)(แอท)€*%*€€+*%<>'วะ เม้ามอยหอยสังข์
ดึกแระเราก็อยากกลับแล้วหละเลย ชวนกันกลับ
(เปล่าหรอกร้านปิดเหลือโต๊ะตูดเปียกโต๊ะเดียว)
จากนั้นก็กลับค่ะ
ตัดฉากตอนอยู่บนรถเลย
ตูดสังเกตหลายรอบแล้วว่าพี่เปียกจะถามว่าไม่คิดจะหาคนดูแลหรอเราก็ตะหงิดๆแหละ
(ชอบละสิมั่นหน้าไปอีกค่ะ)
ตูด อ้ออก็คิดๆนะคะพี่แต่ยังก่อน เพราะพี่ๆที่จะมาดูแลตูดต้องชอบตูดและรู้จักตูดก่อน
และที่สำคัญตูดก็ต้องโอเครกับเขาด้วย เรื่องเงินอาจจะสำคัญ แต่ที่สำคัญกว่าคือความรู้สึกของตัวเอง
 ตูดไม่ชอบฝืนหรือเฟคเพราะมันคงอยู่ไม่นาน แม้ตังจะมากเท่าไหร่ ขอความรู้สึกดีๆด้วย
ส่วนเซ็กมันเป็นข้อเเลกเปลี่ยนยุแล้วแต่ขอแบบตูดเต็มใจอะค่ะ และตูดก็จะมีพี่เขาคนเดียวค่ะ
(นางเอกปะหละ) แต่ตูดคิดแบบนี้จริงๆนะ
เปียก ใช่ๆๆๆพี่ก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน ตูดนี้ดีเนาะบางคนเขาดูแลซ้อนหลายคนมาก
ตูด อะไรคะคือดูแลซ้อน(ไม่ได้ดัจริตแต่ตอนนั้นคือกุไม่รุ้จิงๆๆๆค่าาาคิดในใจ)
เปียก ก็มีหลายๆคนไงตูด บางทีไปกับพี่ยังไปอ่อยคนอื่นเลย พี่ไล่กลับเลยนะ
ตูด ก็เกินไปปะคะยังจะอ่อยคนอื่นอีกหรอ เราควรให้เกีรยติคนที่มากับเราคนที่นั่งกับเราที่สุดนะคะ
ตัดมาที่ประโยคเด็ด
เปียก แล้วตูดไม่คิดอยากหาคนดูแลบ้างหรอ **34** **34**
(เอาไงเอากัน) แล้วพี่เปียกไม่หาน้องๆหรอคะ **36** **36**
เปียก ก็หาๆยุอะ **02**
(ตอนนั้นในใจคิดแระ อยากดูแลตูดซินะ ธรรมดาแหม่ๆเจอคนสวยก็งี้แหละ(

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 07:30:04 PM »
ตอนนั้นในใจคิดแระ อยากดูแลตูดซินะ ธรรมดาแหม่ๆเจอคนสวยก็งี้แหละ(

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 07:37:29 PM »
ตอนนั้นในใจคิดแระ อยากดูแลตูดซินะ ธรรมดาแหม่ๆเจอคนสวยก็งี้แหละ(

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 07:38:49 PM »
ทำไมตูดอัฟกระทู้ไม่ได้คะ ลองหลายรอบแล้วอะ **05**