ผู้เขียน หัวข้อ: ++ คึกคักกันหน่อยชาวเว็บ WLG มาพบกันที่ Meeting วันที่ 20 ตุลา ++  (อ่าน 6113 ครั้ง)

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ประกาศเดิม จัดมีทติ้งประจำปี

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=210177.0;all

แล้วก็เลื่อนวันจัดเนื่องจากผู้จัดเปื่อย

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=214749.0

บัดนี้ขอประกาศกำหนดจัดงาน Meeting ใหม่

วันพฤหัสที่ 20 ตุลาคม 2559 เวลา 18.30 น. เป็นต้นไป ณ ร้านอาหาร Waterside ที่เก่าเวลาเดิม

รบกวนขอทราบรายชื่อท่านที่ประสงค์ไปร่วมงาน ฝากไว้หน้าเว็บในกระทู้นี้ หรือส่ง PM มาหลังไมค์ก็ได้ครับ เพื่อจัดเตรียมเรื่องต่างๆ ได้ถูกต้อง

กติกาเหมือนเดิม

- น้องๆ ไม่เสียค่าใช้จ่าย และมีจับฉลากของรางวัลจากสปอนเซอร์ และของขวัญที่พี่ๆ ถือมา
- พี่ๆ หารค่าใช้จ่ายกัน แต่หากใครสั่งเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ขอรบกวนจ่ายแยกต่างหาก

ไปถึงร้าน แจ้งพนักงานต้อนรับว่า ห้องที่จองในชื่อ คุณเข้และคุณเล็ก
(เป็นห้องจัดเลี้ยง จุ 20 คน มีคาราโอเกะ มีโต๊ะพูล มีที่นั่งด้านนอก รวมจัดงานได้สัก 40 คน)

ติดต่อสอบถาม ไลน์หาเข้ได้ crocbkk หรือน้องๆ จะให้เข้ดูแลก็แอดมาได้ เอ๊ย ไม่เอาแล้ว

พี่ๆ น้องๆ มาช่วยกันคอมเม้นให้เว็บคึกคักกันหน่อยจร้าาา

แล้วพบกันครับ

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
เห็นพี่เข้บอกว่า
"รบกวนขอทราบรายชื่อท่านที่ประสงค์ไปร่วมงาน
ฝากไว้หน้าเว็บในกระทู้นี้ หรือส่ง PM มาหลังไมค์ก็ได้ครับ
เพื่อจัดเตรียมเรื่องต่างๆ ได้ถูกต้อง"

โอเคค้าบมายกมือว่าเมษาไปด้วย
รอไปเจอพี่ๆน้องๆนะคะ
มาบอกในกระทู้แล้วกัน
กระทู้จะได้ไม่เงียบ  **34**

ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
โอย  แจนมีบินเช้า 21  มีที่ซุกหัวนอนแถวดอนเมืองให้แจนมั้ยคะ  **30**
ขออนุญาต ตัดสินใจแป๊บนะคะ อยากเจอพี่ๆ น้องๆ ทุกคนเลย 41
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

Aommi^^

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ถ้าเพื่อนอีกคนที่พี่เข้รู้จัก และหนูสนิทไป หนูก็ไปด้วย 41
ความสุขคนเรามันสั้นนัก..

pop2000

• People Like This 831
ผมติดไปต่างประเทศ. ถ้าเสร็จงานเร็วกลับมาทันก็จะไปครับ  **06**

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
ลงชื่อว่าไปครับ
 **04**
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

me_sa

<a href="https://www.youtube.com/v/RbQ40oF-VP0?list=PLhIT88YW6GFewzYOCyYq-asovuT8zdAok" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/RbQ40oF-VP0?list=PLhIT88YW6GFewzYOCyYq-asovuT8zdAok</a>

ใครที่ คิดถึงใคร
ดูแลตัวเองให้ดีนะ
แล้วมาพบกัน ....

....
....
....
....
....
....
....

วัน MEETING 20 ตค

(แอบเนียน...)

**11** **11**

เมคิดถึงลุงนึกได้ป่าวอ่ะ  41
แอบมาหยอดเบาๆ  **30**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

me_sa

มีน้อง Kiyumi อีกคนน้องฝากมาลงชื่อค่ะ

zzNeNezz

• Newbie
  • *
นู๋ไปด้วยค่ะ

crocodile

ผม Concentrate อยู่ตงแค่

...อ่อ....พี่เข้ไม่หาน้องดูแลแล้วหรอ
หรือว่าโควต้าเต็มแล้ว

ถึงจะโควต้าล้นแค่ไหนก็เปิดรับอยู่เสมออออ อิอิ

โอย  แจนมีบินเช้า 21  มีที่ซุกหัวนอนแถวดอนเมืองให้แจนมั้ยคะ  **30**
ขออนุญาต ตัดสินใจแป๊บนะคะ อยากเจอพี่ๆ น้องๆ ทุกคนเลย 41

มาเถอะแจน เดี๋ยวหาที่ซุกให้

ถ้าเพื่อนอีกคนที่พี่เข้รู้จัก และหนูสนิทไป หนูก็ไปด้วย 41

เอ... คนไหนน้อ

ประกาศ

มีน้องๆ แอดไลน์มาแจ้งว่าจะไปร่วมงานอีกหลายคนเลย น่ารักทั้งนั้น ลุงนึกไม่ว่างก็ได้นะครับ

Miss.kiss

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
 **36**

อยากไปๆ .... แต่บ้านไกล๊...ไกล  **12**

crocodile

มีน้องๆ หลังไมค์มาเรื่อยๆ ครับ ว่าจะไปร่วมงาน

พี่ๆ ผช. ช่วยบอกด้วยทางหน้าเว็บก็ดีครับ ว่าท่านใดสะดวกไปบ้าง ไม่งั้นผมคงโดนดาวล้อมเข้

Sososoy

• People Like This 261

ว่าจะเอา Victoria See...  ไปเป็นของขวัญให้น้องๆ

แต่เลือกไม่ถูกว่า จะซื้อ size ไหนดี

พี่เข้ ช่วยเลือกหน่อย

**40** **40**
32B ค่ะ ขอสีดำ ชิ้นล่าวเป็นจีสตริง หรือลูกไม้ซีทรูก็ได้ค่ะ   ตามใจลุง **02**
 **30**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
อยากไปจุงเบย แต่วีซ่าไม่ผ่าน แถมภารกิจรัดตัว  **21**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

นางฟ้าเดินดิน

• People Like This 13

อยากไป.....  รับสมัครคนขับรถ 1 ตำแหน่ง  **30** **30**
^^^^^^  คนในความลับ ไม่ว่าจะเวลาไหน ก็มีแต่ "เจ็บ" กับ "เจ็บ"   ^^^^^^

me_sa

ใครที่ คิดถึงใคร
ดูแลตัวเองให้ดีนะ
แล้วมาพบกัน ....

....

วัน MEETING 20 ตค

(แอบเนียน...)

เมคิดถึงลุงนึกได้ป่าวอ่ะ  41
แอบมาหยอดเบาๆ **30**

เมทำให้ลุงคิดถึงเพลงสมัยรุ่นคุณปู่

น้ำ หยอด ลง หิน...
ทุกวัน...หิน..มันยังกร่อน
แต่หัว..ใจ..อ่อนๆ ของเธอทำด้วยสิ่งใด

**06** **06**

ลุงก้อชอบ..หยอด..นะ

น้องเม อย่าเอา หิ..นนน หลบ ก้อแล้วกัน
จะได้..หยอด..ลง ให้ตรง ...หิ..นนน หน่อย

คำว่าหิ..นน ของลุงทำไมเมอ่านแล้วสยิวอ่ะ 41
เมจะไม่เอาหิ..นนนหลบนะ ลุงจะได้หยอด..ลง
ให้ตรง... อร๊ายย สยิว  **39**

MaggY

• Newbie
  • *
แอบไปสำรวจมั่งจะได้ไหมหว่า  **02**

Yodrak

• People Like This 108
อยากไปนะครับพี่เข้ น่าเสียดายจริงๆ วันนั้นติดงานที่ต่างจังหวัดครับ ... ถ้าโอกาสหน้าเวลาอำนวย จะไปร่วมงานกับพี่ๆ น้องๆ ครับ
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

Pingpong2512

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ผมน้องใหม่ ขอไปร่วมงานด้วยครับ
pingpong

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
มาลงชื่อสนับสนุนงานดีๆที่พี่เข้ กะ พี่เล็ก เป็นโต้โผ
ถึงเเม้ไม่มีโอกาสไปร่วมก็ตามครับ

ผมเห็นว่า
งานนี้เป็นโอกาสดี ที่พี่ๆน้องๆ จะได้พบประพูดคุย
ทำความรู้จักกัน
หากท่านใดมีเวลาว่าง
ขอเรียนเชิญมาร่วมงานกันเยอะๆนะครับ

อยากกไปจุง
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Nine10

• **
  • People Like This 49
อยากไปเหมือนกันครับ 

แต่น่าจะติดภารกิจ

**25** **25** **25**

me_sa

น้อง Nut_ka ฝากเมมาลงชื่อค่ะ

Pingpong2512

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ผมรบกวนขอแผนที่ ร้าน WaterSide ด้วยครับ จะได้ไปถูก ไม่เคยไปครับ

crocodile

เดี๋ยวจะแปะพิกัดไว้ให้ครับ

ท่านใดจะไปก็ไปได้เลยครับ รับจำนวนไม่อั้น ไหนๆก็จัดกันแล้ว ผมก็ขอวีซ่าออกจากถ้ำยามเย็นมาทั้งที ก็อยากให้พี่น้องชาวเว้บได้สนุกสนานรื่นเริงบันเทิงใจ สร้างบรรยากาศเว็บของเราให้น่าอ่าน น่าเล่น ไม่ใช่มีแต่ของซื้อของขาย (ถึงแม้วัตถุประสงค์จริงของทุกคนก็คือซื้อขาย) แต่ก็มีมุมมิตรภาพดีๆ แทรกอยู่ทุกหน้าทุกห้อง

พี่เล็กแก้ไม่ได้หาน้องจากเว็บนี้แล้ว แกมีน้องที่เจอกันข้างนอก สวยน่ารักสุดๆ (ผมแอบเห็น) แต่พี่เค้าก็ยังคิดถึงเพื่อนฝูง ที่เจอกันในเว็บนี้ ก็เลยมาช่วยสนับสนุนทุกที

Miss.kiss

• **
  • People Like This 19
รับสมัครคนรับ-ส่ง ด่วนจ้า อิอิ อยากไปๆ  **40**

Nothing Nothing♡

• Where is my Soulmate?...I'm waiting for you
ไม่ได้เข้ามาในนี้นาน มาทันงานมิตติ้งด้วยยยยยย!!
Nothing nothing ขอลงชื่อค่ะ ไปด้วยยยยยยย ถึงแม้จะหายไปนานแต่สำหรับตัวเราเองครั้งนี้ก็มิตติ้งรอบที่ 4 แล้ว แต่ก็ยังไม่รู้จักใครอยู่ดี เพราะมาช้ากลับเร็วตลอด และถึงแม้จะแก่แล้วแต่ป้าขอลงชื่อไปด้วยคนค่าาาาาา **36**
ต้องมีสติว่าเรา "ต่อสู้กับความเลว"
แต่ "อย่าเลว" ตามสิ่งที่เราเจอ
เราเป็นคนดีเพราะว่า "เราดี"
ไม่ใช่เพราะ "เราเลวน้อยกว่าเค้า"

crocodile

พิกัดร้าน waterside Google Map ครับ

https://www.google.co.th/maps/place/Waterside+Karaoke+Restaurant/(แอท)13.828933,100.6282853,17z/data=!3m1!4b1!4m5!3m4!1s0x311d628f5d542f4d:0xe730af70c7261c0b!8m2!3d13.828933!4d100.630474

milky_way_y

• **
  • 生きがい
สิงสถิตอ่านกะทู้มาได้สักพักล่ะ ส่วนมากจะเจอโซ เมษา แนตตี้ เมล่อนไส้ครีม
พี่เข้ พี่กัปตัน ลุงนึก (ว่าแต่ทำไมใครๆ ถึงเรียกว่าลุงนึกล่ะ แอบสงสัย)
ที่เห็นคอมเมนในกระทู้บ่อยๆ อ่านจนอยากเจอตัวจริง
อยากไปงานมิตติ้งเหมือนกันนะ

จะมีพี่ๆ คนไหนใจดีบ้างไหมที่มารับพาไปงาน  **11**

พอดี น้องเค้าไปโพสไว้อีกกระทูนึง
เห็นว่าเกี่ยวกะ Meeting เลยก้อปมา

ใครว่างช่วยมารับน้องเค้าหน่อยนะครับ

**04** **04**
ขอบคุณมากๆ นะคะ ลุงนึก  **26** ที่ก๊อปมาโปรโมทให้ หวังว่าจะมีพี่ๆ ใจดีมารับน้องคนนี้ไปงานด้วยนะคะ  **36**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

yelly-pipo

• People Like This 71
งานนี้สงสัยสาวๆจะไปเยอะมากกกกก หนุ่มจะเพียบไม๊น้ออออ ถ้าฝนไม่ตก ฟ้าไม่ร้อง ท้องไม่หิว จะชะแว้บแอบไปส่องหนุ่มบ้าง เผื่อจะได้ของฝาก (เป็นหนุ่มๆแถวนั้น) ติดไม้ติดมือกลับมาสักคนสองคน  **34** **34** **34**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

wat012

• People Like This 576
แล้วเจอกันนะครับ

wat012
ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
งานนี้สงสัยสาวๆจะไปเยอะมากกกกก หนุ่มจะเพียบไม๊น้ออออ ถ้าฝนไม่ตก ฟ้าไม่ร้อง ท้องไม่หิว จะชะแว้บแอบไปส่องหนุ่มบ้าง เผื่อจะได้ของฝาก (เป็นหนุ่มๆแถวนั้น) ติดไม้ติดมือกลับมาสักคนสองคน  **34** **34** **34**

ไม่ต้องห่วงคราบบบบ....ถึงสาวจะเยอะผมก็ล้วงได้ทั่งถึง  **26**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Am Lady

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
อยากไปด้วยจัง ไปได้ไม๊น๊าาาา

hello.nur

milky_way_y

• **
  • 生きがい
พี่ wat012 และพี่ตะวันมีตุ๊กตาหน้ารถไปงานด้วยรึยังคะ ถ้ายังไม่มีมารับหนูไปด้วยนะคะ PM มานะ หนูรออยู่ ใกล้ถึงวันแล้ว ยังไม่มีใครพาไปเลย  **07** แล้วจะได้ไปไหมเนี่ย อยากไปเจอทุกๆ คนนะคะ ตื่นเต้นๆ   **02**  **36**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

crocodile

โลกภายนอก โลกแห่งชีวิตจริง มีเรื่องเศร้าอันยิ่งใหญ่

โลกสีเทาแห่งนี้ มีเพียงกระทู้ลุงนึก ในห้องนั่งเล่นเพียงหัวข้อเดียว คาดว่า โลกภายนอกกับโลกใบนี้ แยกกันอยู่

อย่างไรก็ตาม การจัดงานมีทติ้ง เราจัด ณ ร้านอาหาร ในโลกภายนอก โลกชีวิตจริง ร้านอาหารจริงๆ

ไม่ทราบสมาชิกมีความเห็นว่าอย่างไรกันดี

me_sa

โลกภายนอก โลกแห่งชีวิตจริง มีเรื่องเศร้าอันยิ่งใหญ่

โลกสีเทาแห่งนี้ มีเพียงกระทู้ลุงนึก ในห้องนั่งเล่นเพียงหัวข้อเดียว คาดว่า โลกภายนอกกับโลกใบนี้ แยกกันอยู่

อย่างไรก็ตาม การจัดงานมีทติ้ง เราจัด ณ ร้านอาหาร ในโลกภายนอก โลกชีวิตจริง ร้านอาหารจริงๆ

ไม่ทราบสมาชิกมีความเห็นว่าอย่างไรกันดี

เอาความคิดเห็นเมก่อนเนอะ บังเอิญมาเห็นพอดี
ในความคิดเม เมคิดว่ายังไงก็ได้ เลื่อนไปก่อนก็ได้
และคิดว่าความเห็นพี่ๆส่วนใหญ่น่าจะคิดแบบนี้
แต่ถ้าจัดต่อตามกำหนดเดิมได้ก็ดี

เมไม่รู้จะพูดยังไงดี ถ้าถามว่าเศร้าเสียใจ กับการสูญเสีย
ครั้งนี้มั้ย บอกเลยค่ะว่าเศร้า และเสียใจมากๆ แต่........
ก็หันมามองความเป็นจริงที่ว่าถึงจะเศร้าเสียใจแค่ไหน
กับการสูญเสีย ชีวิตเราก็ยังคงต้องดำเนินต่อไปอยู่ดี

เกิด แก่ เจ็บ ตายเป็นเรื่องธรรมชาติที่ไม่มีใครหนีพ้น
มันเป็นเรื่องที่คนที่ยังอยู่ควรทำความเข้าใจ
เสียใจได้แต่อย่านาน เพราะท่านคงไม่ได้อยากเห็น
ลูกๆของท่านเศร้าเสียใจ....

ที่สำคัญคือน้องๆเกือบทุกคนบ้านก็ยังต้องเช่า ข้าวก็ยังต้องกิน
ยังมีภาระหน้าที่เหมือนเดิม ซึ่งเรื่องเหล่านี้ไม่สามารถบอก
ให้มันหยุดได้ เพราะยังไงถ้าเรายังคงมีชีวิตอยู่ก็ต้องดิ้นรน
ทำมาหากินกันไป

เรื่องจัดงานถ้าพี่เข้คิดว่าควรเลื่อนไปก่อน ก็เลื่อนเถอะค่ะ
ทำในสิ่งที่สมาชิกส่วนใหญ่เห็นว่าสมควรได้เลย

ยายตัวร้าย

• People Like This 42
 41 ไปด้วย ได้ไหมค่ะ ว่าง แต่ว่าไป ยางไง?!!
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

crocodile

รอท่านอื่นๆแสดงความเห็นครับ

จริงๆ ก็ ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

crocodile

ปิดกระทู้ สรุปเลื่อน เดี๋ยวเปิดหัวข้อใหม่ เลื่อนรอบสอง