ผู้เขียน หัวข้อ: มันคือความหลงใหล  (อ่าน 8230 ครั้ง)

Auff

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
มันคือความหลงใหล
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2016, 11:22:21 PM »
 หลงไหลที่ว่า คือ.....
ภาพถ่ายแนว Cinematic Street photography
หรือ  ภาพถ่าย  Street ในมุมมองภาพยนตร์    **39**
แต่ด้วยไม่เอื้ออำนวยในหลายๆอย่าง ทำให้ไม่สามารถ แบกกล้อง DSLR  + เลนส์ + ขาตั้งกล้อง
ตะเวนถ่ายเหมือนคนอื่นๆได้ (ถึงแม้จะอยากใจจะขาด)   **30** ประมาณว่า ชอบกินสัปปะรด
แต่ก็กินไม่ได้ เพราะกินทีไรลิ่นแตกทุกที อารมณ์คล้ายๆแบบนั้นเลย งั้นจะทำไงล่ะ ......
อ่าฮ้าาาาาา  ถึงรถไม่มีขับ แต่โทรศัพท์ถ่ายรูปได้   **25**  งั้นก็ทำในสิ่งที่ชอบ กับสิ่งที่เรามี ก็พอ
เลยได้มาแบบนี้
Night Market

Corner in museum

Crossroad

Caffeine

ซึ่งภาพถ่ายแนวนี้เน้นหลักไปทางอารมณ์ของภาพถ่าย การให้โทนสี แต่น่าเสียดายที่ยังไม่แพร่หลาย
มากนัก แต่อย่างว่า ตามหัวกระทู้ คือ ตอนนี้ ได้หลงใหล ภาพถ่ายแนวนี้ไปซะแล้ว แฮ่ๆ
หากมีท่านใด ที่สนใจ หรือชื่นชอบ การถ่ายถาพ จะเป็นงานหลัก หรือเป็นงานอดิเรก แวะมา แนะนำ
พบปะพูดคุยกันได้นะฮะ ยินดีๆ มากๆเลยนะฮะ
When letting go is less painful than holding on,
then you know it's  time to move on

Problem love

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
Re: มันคือความหลงใหล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 09:13:12 AM »
 **06** มาให้กำลังใจ นะครับท่าน

ส่วนตัวผมก็ชอบแนวนี้นะครับ  ชอบแสงและสี 

แล้วก็ผู้คนหลายๆอิริยาบถ **06** **06**

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 04:30:49 PM »

Sososoy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 04:33:22 PM »

ขอแชร์ความหลงไหลของโซบ้างค่ะ. ยิ่งดูยิ่งหลง ยิ่งดูยิ่งน้ำลายไหล ซู๊ดดดดดดด **30**

Sososoy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 05:32:53 PM »

ขอแชร์ความหลงไหลของโซบ้างค่ะ. ยิ่งดูยิ่งหลง ยิ่งดูยิ่งน้ำลายไหล ซู๊ดดดดดดด **30**

วานน้องโซ ช่วยเช็ดน้ำลายให้ลุงด้วย

**39** **39**

มะหวายยย..แย้วววว...

**19** **19**

ใช้ปากเช็ดนะคะ. กล้ารึป่าววววว. โซจะได้กินส้มตำปูปลาร้ารอเลย
 **34**

**30**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 05:49:06 PM »

เอิ่ม...โซคะ อยากให้โซจัดทริป ไปค้นฟ้าคว้าหนุ่ม
แบบนี้บ้าง สายดาร์ค ค่ะ แนตชอบนิโกร 41
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 06:18:31 PM »

เอิ่ม...โซคะ อยากให้โซจัดทริป ไปค้นฟ้าคว้าหนุ่ม
แบบนี้บ้าง สายดาร์ค ค่ะ แนตชอบนิโกร 41

ขออนุญาตอ้างทู้น้องแนตนะครับ

พี่ไม่ใช่นิโกร  แต่ดำเข้มพอได้ 

พอจะแก้ขัดได้บางช่วงเวลามั้ยครับ

41

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 06:30:27 PM »

ขออนุญาตอ้างทู้น้องแนตนะครับ

พี่ไม่ใช่นิโกร  แต่ดำเข้มพอได้ 

พอจะแก้ขัดได้บางช่วงเวลามั้ยครับ

41

เอาค่ะพี่...คือดีงาม55  **02**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 08:44:56 PM »
อุ้ยยยย เดี๋ยวปล่อยของบ้างดีกว่า อิอิอิ สวยครับท่าน ผมก็ชอบแนวนี้นะ มีอยู่พอสมควร เดี๋ยวลดขนาดภาพก่อนนะครับ เดี๋ยวจัดให้ชม
A Whiter Shade of Pale

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 09:12:26 PM »
These are not just photos, it's Passion

A Whiter Shade of Pale