ผู้เขียน หัวข้อ: มันคือความหลงใหล  (อ่าน 8394 ครั้ง)

Auff

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: มันคือความหลงใหล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 10:22:51 AM »
รูปที่เห็น ใช้ไอโฟน 5c ถ่ายทั้งหมดนะครับ  **04**  **04**

ผมว่า รูปที่ถ่ายด้วย iphone มันจะให้แสงและสี ที่ดู classic สมจริง ดีครับ

ทุกวันนี้ ผมยังเก็บ iphone 4s ไว้ใช้ถ่ายรูปอยู่เลย อมตะจริงๆ รุ่นนี้
ภาพถ่ายทุกภาพ ไม่ว่าจะถ่ายจากอุปกรณ์ใดๆ ราคาเท่าไหร่ จะถูก หรือแพง มีค่าเสมอเมื่อมันเป็นส่วนหนึ่ง ในการบันทึกความทรงจำ จะดีจะร้าย ก็รับรู้ได้ถึงทุกๆความรู้สึก กับคนบางคน ในช่วงเวลานั้นๆเสมอ รอนะคะ เผื่อ พี่นึก จะแบ่งปันรูปภาพแทนความสึกบ้างค่ะ  **26**
When letting go is less painful than holding on,
then you know it's  time to move on

Auff

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 10:30:06 AM »
อ่าาา สงสัยรูปในกระทู้จะเยอะ โหลดนานเกิ๊นนน  **30**
ยังไงให้กระทู้นี้ เป็นกระทู้บอกเล่า ความรู้สึกผ่านรูป ถึงใครบางคนที่คิดถึง ก็ได้นะคะ จะดีใจมากที่เอามาแชร์กัน
ยนดีอย่างยิ่งค่ะ
When letting go is less painful than holding on,
then you know it's  time to move on

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 12:19:07 PM »
แนวสตรีทจะว่าง่ายก็ง่าย. จะว่ายากก็ยาก.  มีไปเดินถ่ายเหมือนกัน แต่ใจไม่ค่อยถึงสำหรับการพกเลนส์ 21-35mm. ไปถ่ายสตรีท. กลัวโดนเขวี้ยงหัว.    เลยต้องพก 50-85-135 ไปถ่ายแทนยอมแลกกับมุมมองที่แคบลง. แต่ปลอดภัยที่จะโดนเขวี้ยงเอา

จขกท. ถ่ายไว้สวยแล้วครับ.  รูปสวยๆบางทีไม่ต้องเน้นความคมชัด. แต่ถ้ามองดูมีเนื่องราวก็ถือว่าเยี่ยมมากๆแล้วครับ.   ผมถ่ายเองออกมานี่ดูไป งง ไปไม่รู้จะสื่ออะไร.   **12**

Auff

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 12:38:51 PM »
แนวสตรีทจะว่าง่ายก็ง่าย. จะว่ายากก็ยาก.  มีไปเดินถ่ายเหมือนกัน แต่ใจไม่ค่อยถึงสำหรับการพกเลนส์ 21-35mm. ไปถ่ายสตรีท. กลัวโดนเขวี้ยงหัว.    เลยต้องพก 50-85-135 ไปถ่ายแทนยอมแลกกับมุมมองที่แคบลง. แต่ปลอดภัยที่จะโดนเขวี้ยงเอา

จขกท. ถ่ายไว้สวยแล้วครับ.  รูปสวยๆบางทีไม่ต้องเน้นความคมชัด. แต่ถ้ามองดูมีเนื่องราวก็ถือว่าเยี่ยมมากๆแล้วครับ.   ผมถ่ายเองออกมานี่ดูไป งง ไปไม่รู้จะสื่ออะไร.   **12**
รู้ตัวเลยค่ะ เรื่องความคมชัด คือใช้โทรศัพท์ มันยังไม่ได้จริงๆ
เลยเน้นอารมณ์ของภาพ กับการให้สีแทน ตอนนี้กำลังพยายามที่จะตั้งค่าสปีดชัตเตอร์ กับiso ให้ Balance เพื่อถ่ายไอ้รูปรถที่เป็นเส้นๆอ่ะค่ะ
เรียนเชิญ พี่ป็อบ อารียา มาถกและให้คำแนะนำบ้างนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลย  **26**

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 01:03:13 PM »

เอิ่ม...โซคะ อยากให้โซจัดทริป ไปค้นฟ้าคว้าหนุ่ม
แบบนี้บ้าง สายดาร์ค ค่ะ แนตชอบนิโกร 41

ไปพงันกันมั๊ยค่ะ มีทุกสัญชาติ ความฟินที่สัมผัสได้ ลูบได้ คลำได้  **34**

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 01:11:14 PM »
โซชอบดูภาพถ่ายค่ะ แต่ตัวเองเป็นคนที่ถ่ายรูปไม่ได้เรื่องเลย **30**

ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ให้โซได้ดูรูปสวยๆค่ะ **36**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 01:27:40 PM »

รู้ตัวเลยค่ะ เรื่องความคมชัด คือใช้โทรศัพท์ มันยังไม่ได้จริงๆ
เลยเน้นอารมณ์ของภาพ กับการให้สีแทน ตอนนี้กำลังพยายามที่จะตั้งค่าสปีดชัตเตอร์ กับiso ให้ Balance เพื่อถ่ายไอ้รูปรถที่เป็นเส้นๆอ่ะค่ะ
เรียนเชิญ พี่ป็อบ อารียา มาถกและให้คำแนะนำบ้างนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลย  **26**

รูปไฟรถเป็นเส้นๆ แนะนำให้ใช้ขาตั้งกล้องครับ ตั้งสปีดชัตเตอร์ให้ต่ำที่สุด แล้วใช้สายลั่นชัตเตอร์ช่วยครับ
A Whiter Shade of Pale

pop2000

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 02:13:54 PM »

เอิ่ม...โซคะ อยากให้โซจัดทริป ไปค้นฟ้าคว้าหนุ่ม
แบบนี้บ้าง สายดาร์ค ค่ะ แนตชอบนิโกร 41

ไปพงันกันมั๊ยค่ะ มีทุกสัญชาติ ความฟินที่สัมผัสได้ ลูบได้ คลำได้  **34**

ตกลงน้องโซจะดูรูป.  หรือจะลูบดูครับ.    **02**

pop2000

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 02:15:44 PM »

รูปไฟรถเป็นเส้นๆ แนะนำให้ใช้ขาตั้งกล้องครับ ตั้งสปีดชัตเตอร์ให้ต่ำที่สุด แล้วใช้สายลั่นชัตเตอร์ช่วยครับ

ตามที่พี่เค้าว่าไว้เลยครับ.    วิธีนี้ยังสามารถถ่ายคลื่นทะเล/น้ำตก ให้เป็นหมอกได้ด้วย.

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 03:00:09 PM »
เข้ามาชมรูป..รูปสวยมากฮับ
บางรูปเล่นสี ดูออกแนววินเทจ
เหมือนย้อนอดีต เก็บภาพ
ความทรงจำ แต่แอบชอบรูป
โปร์ ติสอ่า คือดีงาม❤
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา