ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเราลงกท.รับงานแล้วพี่ๆทักมา มีแบบไหนที่ทักมาแล้วทำให้เราเพลียจิต มาแชร์กัน!!  (อ่าน 6678 ครั้ง)

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
คิดมาสักพักและว่าจะเขียน
กท.นี้ เขียนเพื่อบอกพี่ๆ
และเผื่อได้เป็นกระบอกเสียง
ให้น้องๆคนอื่น **04**
(หรือเปล่า อยากบ่นเองก็บอกมาเหอะ)

---เอ้าเริ่ม---

แบบที่เมเจอบ่อยสุดคือ..
มีพี่แอดมาปุ๊บแล้วทักมาว่า
ขอรูป ขอรูป ขอรูป   **37** (สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น)

คือแบบ..Who are u?
อยู่ๆมาขอรูป คุณมาจากไหน?
คุณคือใคร? อยู่ๆมาขอรูป
คิดว่าฉันจะบ้าจี๊ให้คุณเหรอ?

กระทู้ของเมจะบอกไว้เสมอ
ว่าแอดมาช่วยบอกนะคะ
ว่ามาจากเว็บ WLG
และบอก Username ด้วยค่ะ

ก็ยังจะมีคนที่ไม่อ่าน
เจอไลน์ปุ๊บแอดมาเลย
คุณพี่คะ! ช่วยอ่านกระทู้
ของน้องให้ครบหน่อยได้มั้ยคะ

อ่านหนังสือให้เกิน 3 บรรทัดสักนิด
จะเป็นพระคุณอย่างสุดซึ้ง
กว่าน้องจะเขียนเสร็จสักกระทู้
คิดนานนะคะคุณพี่
อ่านหน่อยเห้ออ น้องเพลีย **07**

แบบที่เจอรองลงมา
พวกคุณพี่ที่ไม่มีรูปดิสฯ
พอเราขอแลกรูป พี่บอกไม่สะดวก
ต้องเซฟตัวเอง บลาๆๆๆ เอิ่มมม...

น้องก็ต้องเซฟตัวเองค้าบบบ
น้องก็มีงานมีการทำ เรียนด้วย
คุณพี่เองยังอยากรู้ว่าน้องหน้าตา
เป็นแบบไหน น้องก็อยากรู้บ้าง
อยากรู้ว่าคุยกับใคร หน้าตาแบบไหน
โอ้ย!!! คุณพี่เอ้ยย ใจเขาใจเราอ่ะเนอะ

ที่สำคัญรูปดิสฯอ่ะน้องขึ้นไว้นะคะ
แฟร์กับคุณพี่ขนาดไหนคิดเอา
เฮ้ออ!! เพลียรอบสอง

เอาตัวอย่างน้ำจิ้มๆไปแค่นี้พอเนอะ
และมีน้องๆ พี่ๆ เพื่อนๆคนไหน
เจอแบบไหนมาที่ทำให้เพลียจิต
เอามาแชร์กันเนอะ
**04**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

me_sa

มาเสริมอีกนิด
สิ่งที่พี่ควรทำก่อนแอดมาหาน้อง
คืออ่านข้อมูลที่น้องลงไว้ให้ครบ
ทำตามกฎที่น้องบอกเอาไว้
(ไม่ได้หมายถึงของเมษาคนเดียวนะ
หมายถึงของน้องๆทุกคนด้วย)

แอดแล้วช่วยบอกว่าพี่คือใคร
แอดน้องมาจากไหน
หลังจากนั้นพี่ควรจะถาม
ว่าน้องรับงานอะไร
รายละเอียดยังไง
ค่าขนมเท่าไหร่

หลังจากทราบรายละเอียด
แล้วพี่โอเคก็ค่อยขอรูป
จะให้ดีก็ส่งรูปพี่มาแลกกัน
แค่นี้พี่ก็ได้ใจน้องๆไปส่วนนึงแล้วค่ะ  **06**
จะได้ไม่ต้องมาเกิดดราม่า ว่าทำไม
น้องๆไม่ยอมรับงานของพี่
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

BaBeer

• People Like This 82
บ่นซ่ะยาวเลย555555
ตามอ่านน่ะแต่ขอออกความเห็นส่วนตัวหน่อย

1.สวัสดีครับแอดจากที่ให้ไอดีไว้น่ะครับ ปล.จะไม่แอดจากที่โพสต์หน้าเพจเพราะส่วนใหญ่น้องจะมีความชำนาญแบบตั้งข้อความตอบกลับ
2.ถามรายละเอียดให้ชัดเจน (เจอข้อความตอบกลับที่ตั้งไว้ปิดการสนทนา )
3.ขอรูปสักรูปสองรูปเพื่อประกอบการตัดสินใจ ( ไม่ให้ปิดการสนทนา ) ถ้าโดนใจก็นัดและไปทันที  ไม่ถูกใจก็ปฏิเสธด้วยข้อความสุภาพ ปล.โดยส่วนตัวไม่ใช่คนสเปคสูงน่ะ แต่ถ้าอ้วนดำ เ่ยวๆยานๆ รับไม่ไหวจริงๆ
เกือบลืมข้อที่ 4 ถ้าน้องคนไหนใช้ถ้อยคำเชิงหลอกลวงหรือหลอกให้โอนก็ปิดการสนทนาเช่นกันครับ

ขอออกความเห็นแค่นี้ครับ
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

me_sa

ตามอ่านน่ะแต่ขอออกความเห็นส่วนตัวหน่อย

1.สวัสดีครับแอดจากที่ให้ไอดีไว้น่ะครับ ปล.จะไม่แอดจากที่โพสต์หน้าเพจเพราะส่วนใหญ่น้องจะมีความชำนาญแบบตั้งข้อความตอบกลับ
2.ถามรายละเอียดให้ชัดเจน (เจอข้อความตอบกลับที่ตั้งไว้ปิดการสนทนา )
3.ขอรูปสักรูปสองรูปเพื่อประกอบการตัดสินใจ ( ไม่ให้ปิดการสนทนา ) ถ้าโดนใจก็นัดและไปทันที  ไม่ถูกใจก็ปฏิเสธด้วยข้อความสุภาพ ปล.โดยส่วนตัวไม่ใช่คนสเปคสูงน่ะ แต่ถ้าอ้วนดำ เ่ยวๆยานๆ รับไม่ไหวจริงๆ
เกือบลืมข้อที่ 4 ถ้าน้องคนไหนใช้ถ้อยคำเชิงหลอกลวงหรือหลอกให้โอนก็ปิดการสนทนาเช่นกันครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะ

"ไม่ถูกใจก็ปฏิเสธด้วยข้อความสุภาพ"
น่ารักมากค่ะ
**04**

BaBeer

• People Like This 82

"ไม่ถูกใจก็ปฏิเสธด้วยข้อความสุภาพ"
**04**
จร้าาาาาน้องเมย์  โดยความเห็นส่วนตัวไม่ว่าจะอยู่ในสถานะไหนอาชีพอะไรทุกคนเกิดมาเป็นคนเช่นกันครับ 
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

me_sa

**04**
จร้าาาาาน้องเมย์  โดยความเห็นส่วนตัวไม่ว่าจะอยู่ในสถานะไหนอาชีพอะไรทุกคนเกิดมาเป็นคนเช่นกันครับ

ถ้าพี่ๆทุกคนคิดได้แบบพี่จะดีมากเลยค่ะ
แต่...มันไม่เป็นแบบนั้น

มีพี่บางคนที่คิดว่าเงินเค้าใหญ่มากกก
และน้องๆจะต้องอยู่ใต้อานัติเค้า
ซึ่งก็อาจจะมีนะ แต่คนนั้นไม่ใช่เมค่ะ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
น้อง me_sa ก็เลือกปฏิเสธพี่ๆที่ติดต่อมาแล้วไม่ตรงตามเงื่อนไข ถ้าน้องลงไว้ชัดเจนแล้ว
จะได้ไม่ปวดหัวกับพี่ๆ ที่เราไม่ต้องการ

มุมพี่จ้างก็เช่นกันก็จะไม่ได้เจอกับน้องที่เงื่อนไขไม่ตรงกัน...

ช่วงก่อนที่จ้างเที่ยว...

ก็จะทักน้องแล้วขอไอดี น้องที่ไม่ให้ไอดี...พี่ก็ผ่าน
ถามรายละเอียดเบื้องต้น ขอรูป น้องที่ไม่ให้...พี่ก็ผ่าน
น้องที่ต้องการขอรูปพี่กลับ พี่ไม่สะดวกให้...พี่ก็ผ่าน
น้องที่ให้ขึ้นรูปพี่ในดิส พี่ไม่สะดวก...พี่ก็ผ่าน
น้องที่ไม่คุย ไม่เจรจาก่อนเจอกันบ้างเลย...พี่ก็ผ่าน

ก็จะเจอกับน้องที่พอใจในเงื่อนไขซึ่งกันและกันเบื้องต้น แล้วก็หาเวลาว่างนัดเจอ นัดทานข้าวกัน...แค่นั้น

น้องที่มาหาจ้างก็เยอะ พี่มาหาจ้างน้องก็คงมีไม่น้อย
เลือกๆหาเจอกันตามสะดวกครับ...

ขอแค่ใจเย็นๆ นะ

**38**

yelly-pipo

• People Like This 71
จริงๆกระทู้นี้ตรงใจเราดีนะ เจอแบบนั้นก็เยอะเราเลยไม่ค่อยตอบ ไม่คุยอ่ะ ปล่อยผ่านไป คือบางครั้งเปิดบทสนทนาขึ้นมามันรู้สึกว่าไม่รู้จะคุยอะไรต่ออ่ะ แบบน่าเบื่อมั้ง กับบางคนไม่เคยถามชื่อกันด้วยซ้ำ คุยไปถึงไหนต่อไหนละ จะแลกเบอร์ถึงได้ถามชื่อ **25** คุยเพลินมาก เค้าถึงได้เรียกว่าเคมีตรงกัน แต่หลังๆพี่ๆแนวนี้น้อยอ่ะ (กำลังหาคนประเภทนี้อยู่ทีเดียวเชียว)

**36** **36** **36**

ส่งรูปสวยไปก็ว่าใช้แอพ (ใครๆเค้าก็ใช้กันป่าวว้า) ส่งหน้าสดก็รับไม่ได้ ส่งรูปนึงก็จะเอา 3 รูป (เต็มตัว ครึ่งตัว หน้าตรงงี้) คือ น้องมีรูปอื่นอีกไม๊  ขอหลายๆรูปหน่อยนะ งั้นแลกรูปกันนะ พี่ชายก็ส่งรูปใส่แว่นดำมาบ้างล่ะ หล่อ 500 เมตรเห็นอยู่ลิบๆมาบ้างล่ะ หรือ หล่อหลังเสามาบ้างล่ะ เฮ่อ เพลีย เจอแบบนี้อย่าส่งมาเลยค่ะ มันก็ไม่แฟร์อยู่ดีกับคำว่าแลกรูปกัน
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
แชร์ปสก.  ของโซบ้างนร้า

โซอยู่ในเว็บแบบคุยเฉยๆ เลยยังไม่ค่อยเจออะไรที่แปลก(แปลกของโซคือคนที่แปลกกว่าโซ) มีเจอโรคจิตบ้างแต่โซเป็นคนที่โรคจิตกว่าเลยไม่รู้สึกอะไร

จริงๆเคยเจอแบบช่วยตัวเองต่อหน้าต่อตาเลย แล้วเจอบ่อยมาก ไม่รู้แอบชอบโซรึป่าวมาสาวให้ดูจัง **25** จากที่เคยกลัวจนแทบร้องไห้ หลังๆโซนั่งดูเลย( เอาสิอยากให้มองก็มอง)

โรคจิตในเว็บเลยเป็นอะไรที่จิ๊บจ๊อยมาก   มีคนนึงที่โซรู้สึกว่าน่ารักด้วยซ้ำ คือตอนที่โซเจอเรื่องหนักมากแล้วโซร้องไห้ พี่เขาปลอบใจโซว่า "อย่าร้องให้สิ น้ำตาไม่เหมาะกันเธอ"  น่ารักมั๊ยละคะ

ยิ่งเล่าจะยิ่งยาววว
เท่านี้ก่อนดีกว่า

**30**

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
ทุกคนก้อมีเงื่อนไขที่ตั้งขึ้น

ตามสปการณ์  และกลไก

ที่เจอมาในรูปแบบต่างๆกัน

ร้อยคนก้อ100แบบ

ใครจะอะไรยังงัย

ของผมไม่ถือสาอะไรเลยครับ

เราก้อมีเงื่อนไขของเรา

เราก้อให้เกียรติน้องในการมีเงื่อนไขในแบบน้อง

ไม่ติไม่ว่ากัน  เงื่อนไขออมชอมกันได้

จากการพูดคุยกัน  ก้อได้เจอกัน

ไม่สามารถตกลงกันเข้าใจ

ก้อไม่ได้เจอกัน  ท้ายสุดคือ

หากไปเจอแล้วไม่ดีดั่งใจหวัง

ก้อถือเป็นประสปการณ์ที่ดี!!

ในแบบที่แค่...ไม่ถูกใจไปบ้าง

เท่านั้นเองครับ