ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเราลงกท.รับงานแล้วพี่ๆทักมา มีแบบไหนที่ทักมาแล้วทำให้เราเพลียจิต มาแชร์กัน!!  (อ่าน 6695 ครั้ง)

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
น้อง me_sa ก็เลือกปฏิเสธพี่ๆที่ติดต่อมาแล้วไม่ตรงตามเงื่อนไข ถ้าน้องลงไว้ชัดเจนแล้ว
จะได้ไม่ปวดหัวกับพี่ๆ ที่เราไม่ต้องการ

มุมพี่จ้างก็เช่นกันก็จะไม่ได้เจอกับน้องที่เงื่อนไขไม่ตรงกัน...

ช่วงก่อนที่จ้างเที่ยว...

ก็จะทักน้องแล้วขอไอดี น้องที่ไม่ให้ไอดี...พี่ก็ผ่าน
ถามรายละเอียดเบื้องต้น ขอรูป น้องที่ไม่ให้...พี่ก็ผ่าน
น้องที่ต้องการขอรูปพี่กลับ พี่ไม่สะดวกให้...พี่ก็ผ่าน
น้องที่ให้ขึ้นรูปพี่ในดิส พี่ไม่สะดวก...พี่ก็ผ่าน
น้องที่ไม่คุย ไม่เจรจาก่อนเจอกันบ้างเลย...พี่ก็ผ่าน

ก็จะเจอกับน้องที่พอใจในเงื่อนไขซึ่งกันและกันเบื้องต้น แล้วก็หาเวลาว่างนัดเจอ นัดทานข้าวกัน...แค่นั้น

น้องที่มาหาจ้างก็เยอะ พี่มาหาจ้างน้องก็คงมีไม่น้อย
เลือกๆหาเจอกันตามสะดวกครับ...

ขอแค่ใจเย็นๆ นะ

**38**

ส่วนมากเมก็ปฏิเสธไปแหละค่ะ
ไม่อยากมากความ ปวดหัวเปล่าๆ

แต่มีพี่บางคนที่กลับลำมาคุยดี
แบบนี้ก็พอคุยกันต่อได้ค่ะ
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

phoixso

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 17
เงื่อนไขแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ อย่าไปคิดมากเลย
สมัยแรก ๆ ยังเขิน ๆ  พอคุยกับน้องยาว ๆ  น้องก็ว่าคุยเสียเวลา...
อย่างพี่ถ้าไม่เสปคก็บอกไปว่าไม่เสปคเลย ไม่เสียเวลาทั้งสองฝ่าย ถ้าไม่แน่ใจก็ไม่นัดออกไป     

เชื่อว่าบางคนที่เขาถามอีกรอบ เพราะ ลืมครับ บางทีแอดน้องไปวันนี้กว่าน้องจะตอบกลับอีกสองสามวัน
เช่น พี่ต้องการหาน้องเที่ยวคืนวันใดวันหนึ่งตอนนั้นเลย ก็แอดน้องที่ลงไอดีไว้ไปหลายไอดีแต่ไม่มีคนตอบสักคน
(อาจจะเพราะน้องส่วนมากไม่ใช้ไอดีจริงกันเลยไม่เปิดตลอด)
พออีกวันสองสามวันน้องมาตอบไลน์ ก็ลืมแล้วว่ากระทู้ไหนครับ (ปรกติเลยชอบ pm เลยจะได้หากระทู้เก่าน้องมาดูได้ด้วย)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
เห็นหลายๆครเค้ามีการขอรงขอรูปกัน

ฮื่อออออ
 **01**

โซตะเตือนใต
เพื่อนใหม่โซแต่ละคน เอิ่ม.... คุยกับโซทุกวันนะคะ
แต่ไม่มีใครขอรูปโซซ๊ากกกกกกกคน

มันคืออัลไลก๊านนนนนนน(เสียงสูงและยาวมาก)

ปล. ป๊าดดด ถ้าขอก็จะให้ นี่ไม่ขอเลย โซจะเสนอหน้าส่งให้ก่อนก็กระไรอยู่
#ดูอ่อย
#ดูไม่งาม
#ขัดกับความเป็นกุลสตรี เบญจกัลยาณี แม่ศรีเรือน ใตตัวโซยิ่งนัก **34**

**30**

Baboboo

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เคยเจอหลายประเภทเลยคะพวกแกล้งบ้ามีเยอะ ส่งรู (Noapp) รายละเอียดให้แต่มาบอกขอเปิดกล้องบางคนยิ่งหนัก วิดิโอคอลมาดื้อๆบางทีเราก็ไม่สะดวกจะรับอาจจะแก้ผ้า อาบน้ำเพิ่งเสร็จ มาขอวิดิโอดูหน้าดูตาซึ่งปกติตามความคิดของคนที่เค้าต้องการมาคือเค้าจะถามรายละเอียด ราคา ขอรูปถ้าโอเคคือนัด แต่บางประเภท จะมาขอให้ถ่ายรูปหน้าอก รูปใส่ชุดชั้นในบ้างล่ะ บอกกะเกณฑ์รูปร่างไม่ถูกมั้งละ พอเราบอกว่าไม่สะดวก ก็มาขอลดเรทราคา นางเป็นบ้าคะ ! เพราะถ้าจะมาจิงๆมันคงจะเห็นหุ่นมากกว่าหุ่นถูกมั้ยคะ แล้วยังมีอีกเยอะแยะมากมายค่ะพวกนี้ พูดจาใช้คำพูดแพทเทิร์น เป็นทางการ แต่ชื่อแส้ แนะนำตัว ไม่มีอัธยาศัยในการคุย เพลียยยยยคะ

me_sa

จริงๆกระทู้นี้ตรงใจเราดีนะ เจอแบบนั้นก็เยอะเราเลยไม่ค่อยตอบ ไม่คุยอ่ะ ปล่อยผ่านไป คือบางครั้งเปิดบทสนทนาขึ้นมามันรู้สึกว่าไม่รู้จะคุยอะไรต่ออ่ะ แบบน่าเบื่อมั้ง กับบางคนไม่เคยถามชื่อกันด้วยซ้ำ คุยไปถึงไหนต่อไหนละ จะแลกเบอร์ถึงได้ถามชื่อ **25** คุยเพลินมาก เค้าถึงได้เรียกว่าเคมีตรงกัน แต่หลังๆพี่ๆแนวนี้น้อยอ่ะ (กำลังหาคนประเภทนี้อยู่ทีเดียวเชียว)

**36** **36** **36**

ส่งรูปสวยไปก็ว่าใช้แอพ (ใครๆเค้าก็ใช้กันป่าวว้า) ส่งหน้าสดก็รับไม่ได้ ส่งรูปนึงก็จะเอา 3 รูป (เต็มตัว ครึ่งตัว หน้าตรงงี้) คือ น้องมีรูปอื่นอีกไม๊  ขอหลายๆรูปหน่อยนะ งั้นแลกรูปกันนะ พี่ชายก็ส่งรูปใส่แว่นดำมาบ้างล่ะ หล่อ 500 เมตรเห็นอยู่ลิบๆมาบ้างล่ะ หรือ หล่อหลังเสามาบ้างล่ะ เฮ่อ เพลีย เจอแบบนี้อย่าส่งมาเลยค่ะ มันก็ไม่แฟร์อยู่ดีกับคำว่าแลกรูปกัน

"ส่งรูปสวยไปก็ว่าใช้แอพ (ใครๆเค้าก็ใช้กันป่าวว้า) ส่งหน้าสดก็รับไม่ได้ ส่งรูปนึงก็จะเอา 3 รูป (เต็มตัว ครึ่งตัว หน้าตรงงี้) คือ น้องมีรูปอื่นอีกไม๊  ขอหลายๆรูปหน่อยนะ งั้นแลกรูปกันนะ พี่ชายก็ส่งรูปใส่แว่นดำมาบ้างล่ะ หล่อ 500 เมตรเห็นอยู่ลิบๆมาบ้างล่ะ หรือ หล่อหลังเสามาบ้างล่ะ เฮ่อ เพลีย เจอแบบนี้อย่าส่งมาเลยค่ะ"

เหมือนเมเป็นคนพูดเองยังไงยังงั้นเลย
เจอบ่อยถามใช้แอพป่าวเนี่ย
ก็ตอบไปใช้ค่ะ แอพเดียวเอง
แอพสโตร์อ่ะค่ะ  **30**

ประเภทขอเยอะๆที่เจอหนักสุดคือ
ขอรูปหลายๆมุม หลายๆท่าทางหน่อย
เมก็ตอบกลับไปนิ่งๆว่าพี่จะเอาไปทำอัลบั้มเหรอคะ
และจบบทสนทนา

แลกรูปก็เหมือนกัน พี่ส่งมาแบบ
ใส่แว่น ถ่ายไกลๆ คือส่งแบบนี้อย่าส่งเลยค่ะ
ไม่ได้เห็นชัดเจนอะไรเลย
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

me_sa

ทุกคนก้อมีเงื่อนไขที่ตั้งขึ้น

ตามสปการณ์  และกลไก

ที่เจอมาในรูปแบบต่างๆกัน

ร้อยคนก้อ100แบบ

ใครจะอะไรยังงัย

ของผมไม่ถือสาอะไรเลยครับ

เราก้อมีเงื่อนไขของเรา

เราก้อให้เกียรติน้องในการมีเงื่อนไขในแบบน้อง

ไม่ติไม่ว่ากัน  เงื่อนไขออมชอมกันได้

จากการพูดคุยกัน  ก้อได้เจอกัน

ไม่สามารถตกลงกันเข้าใจ

ก้อไม่ได้เจอกัน  ท้ายสุดคือ

หากไปเจอแล้วไม่ดีดั่งใจหวัง

ก้อถือเป็นประสปการณ์ที่ดี!!

ในแบบที่แค่...ไม่ถูกใจไปบ้าง

เท่านั้นเองครับ

กดไลค์ให้ค่ะ **04**

me_sa

เงื่อนไขแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ อย่าไปคิดมากเลย
สมัยแรก ๆ ยังเขิน ๆ  พอคุยกับน้องยาว ๆ  น้องก็ว่าคุยเสียเวลา...
อย่างพี่ถ้าไม่เสปคก็บอกไปว่าไม่เสปคเลย ไม่เสียเวลาทั้งสองฝ่าย ถ้าไม่แน่ใจก็ไม่นัดออกไป     

เชื่อว่าบางคนที่เขาถามอีกรอบ เพราะ ลืมครับ บางทีแอดน้องไปวันนี้กว่าน้องจะตอบกลับอีกสองสามวัน
เช่น พี่ต้องการหาน้องเที่ยวคืนวันใดวันหนึ่งตอนนั้นเลย ก็แอดน้องที่ลงไอดีไว้ไปหลายไอดีแต่ไม่มีคนตอบสักคน
(อาจจะเพราะน้องส่วนมากไม่ใช้ไอดีจริงกันเลยไม่เปิดตลอด)
พออีกวันสองสามวันน้องมาตอบไลน์ ก็ลืมแล้วว่ากระทู้ไหนครับ (ปรกติเลยชอบ pm เลยจะได้หากระทู้เก่าน้องมาดูได้ด้วย)

เรื่องเงื่อนไขของแต่ละคน เมเข้าใจ
และยอมรับได้ค่ะ แต่ส่วนมากจะเจอ
แต่พี่ๆที่ไม่ยอมเข้าใจมากกว่า
แรกๆก็เฉยๆ แต่เจอบ่อยๆ
ก็เพลียจิตบ้าง แต่ก็บ่นไปงั้นแหละค่ะ
เพราะยังไงก็ยังคงต้องเจออยู่ดี
ทำใจไว้แล้วค่ะ

"อย่างพี่ถ้าไม่เสปคก็บอกไปว่าไม่เสปคเลย ไม่เสียเวลาทั้งสองฝ่าย ถ้าไม่แน่ใจก็ไม่นัดออกไป"

ดีแล้วค่ะ การพูดบอกตรงๆอ่ะดีที่สุดแล้ว
จะได้ไม่เสียเวลากัน

"เชื่อว่าบางคนที่เขาถามอีกรอบ เพราะ ลืมครับ บางทีแอดน้องไปวันนี้กว่าน้องจะตอบกลับอีกสองสามวัน"

ตามที่พี่พูดคงมี แต่คนนั้นไม่ใช่เมค่ะ
ถ้าพี่ทักมาถูกไลน์ เมตอบกลับเสมอ
เมเคยเจอแต่แบบทักมาขอรูป และข้อมูลนานแล้ว
ไม่จ้างซะที เมก็ไม่เคยทักไป วันดีคืนดี
ทักมาอีกรอบ ขอข้อมูลพร้อมรูปแบบเดิมเป๊ะ
มันก็ทำให้คิดว่าที่ผ่านมาพี่แกเอารูป
ไปทำอะไร และสงสัยว่าคงแอดไปหาทุกคน
ขอรูปพร้อมข้อมูลแบบนี้เหมือนกัน
แต่ก็คงไม่จ้างงาน เข้าข่ายจะเป็นตะกวด
เมก็จัดการกดบล็อกไปเงียบๆ ง่ายดี

me_sa

เห็นหลายๆครเค้ามีการขอรงขอรูปกัน

ฮื่อออออ
 **01**

โซตะเตือนใต
เพื่อนใหม่โซแต่ละคน เอิ่ม.... คุยกับโซทุกวันนะคะ
แต่ไม่มีใครขอรูปโซซ๊ากกกกกกกคน

มันคืออัลไลก๊านนนนนนน(เสียงสูงและยาวมาก)

ปล. ป๊าดดด ถ้าขอก็จะให้ นี่ไม่ขอเลย โซจะเสนอหน้าส่งให้ก่อนก็กระไรอยู่
#ดูอ่อย
#ดูไม่งาม
#ขัดกับความเป็นกุลสตรี เบญจกัลยาณี แม่ศรีเรือน ใตตัวโซยิ่งนัก **34**

**30**

งั้นเดี๋ยวเค้าขอเอง เอาหลายๆมุม
หลายๆรูปนะโซ ส่งมา เมจะเอาไปทำ
อัลบั้ม  **30**

me_sa

เคยเจอหลายประเภทเลยคะพวกแกล้งบ้ามีเยอะ ส่งรู (Noapp) รายละเอียดให้แต่มาบอกขอเปิดกล้องบางคนยิ่งหนัก วิดิโอคอลมาดื้อๆบางทีเราก็ไม่สะดวกจะรับอาจจะแก้ผ้า อาบน้ำเพิ่งเสร็จ มาขอวิดิโอดูหน้าดูตาซึ่งปกติตามความคิดของคนที่เค้าต้องการมาคือเค้าจะถามรายละเอียด ราคา ขอรูปถ้าโอเคคือนัด แต่บางประเภท จะมาขอให้ถ่ายรูปหน้าอก รูปใส่ชุดชั้นในบ้างล่ะ บอกกะเกณฑ์รูปร่างไม่ถูกมั้งละ พอเราบอกว่าไม่สะดวก ก็มาขอลดเรทราคา นางเป็นบ้าคะ ! เพราะถ้าจะมาจิงๆมันคงจะเห็นหุ่นมากกว่าหุ่นถูกมั้ยคะ แล้วยังมีอีกเยอะแยะมากมายค่ะพวกนี้ พูดจาใช้คำพูดแพทเทิร์น เป็นทางการ แต่ชื่อแส้ แนะนำตัว ไม่มีอัธยาศัยในการคุย เพลียยยยยคะ

เจอบ่อยๆก็เพลียแหละเนอะ แต่ก็ได้แต่ทำใจ
กันไป สู้ๆนะคะ

me_sa

ปูเสื่อ. รอเก็บข้อมูล

**24**

เสื่อผืนใหญ่มั้ยคะ มีคนนั่งข้างๆหรือยัง ถ้ายังขอนั่งด้วยคนได้มั้ยเอ่ย  41