ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม...ทำไมไม่ใช่เรา  (อ่าน 2164 ครั้ง)

สาวหมวยเจ้าค่ะ

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
  • รักการเดินทาง รักความตื่นเต้น รักธรรมชาติ
ทำไม...ทำไมไม่ใช่เรา
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 02:12:50 AM »
ตอนนี้ชัดเจนแล้วว่าไม่ได้รักเรา....เรารักเค้าข้างเดียว .... แล้วที่นี้จะทำไงดี...เปิดร้านร่วมกันอีก...ทีนี้ต้องทนเห็นหน้ากันไปอีกนานแค่ไหนอะ... โตแล้ว ต้องแยก เรื่องงานกับเรื่องส่วนตัวสินะ.....อยากรักใครไม่เป็น  ไม่อยากรู้จักความรัก ความรักเป็นสิ่งห่วยแตก

HanuMan80

• Sr. Member
  • People Like This 37
Re: ทำไม...ทำไมไม่ใช่เรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 03:01:36 AM »
สายน้ำยังไม่หยุดไหล เวลายังไม่หยุดเดิน.. แล้วเราจะหยุดหัวใจใว้กับคนที่ไม่เห็นคุณค่าของเราทำไม...

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 09:45:59 AM »
      ก่อนเดินเข้าร้าน ท่องไว้ครับ อีตานี่มันไม่รักเรา ท่องซัก7 วันก็จะเบื่อ แล้วเบื่ออีตาคนนั้นไปด้วยเองครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 11:52:25 AM »
เปลี่ยนเป็นรักกันแบบเพื่อน
แต่ทำใจได้รึเปล่าล่ะครับ

welovebig

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 04:14:53 PM »
หาคนที่พร้อมจะรักครับ.  ผมก็ได้น่ะ  41

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 07:50:52 PM »
ก็ไม่รู้ที่มาต้นสายปลายเหตุ เจ้าของกระทู้คงอยากระบายหรืออยากสื่อไปถึงคนที่รัก...เป็นกำลังใจให้สามารถปล่อยวางและทำใจให้ชินได้เร็ววันนะครับ

JAN KOOB

• **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 02:07:05 PM »
ความรักไม่หวยแตกนะครับ

แต่เราเอามาทำให้มันห่วยแตกเอง

Yodrak

• People Like This 108
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 07:50:15 AM »
      ก่อนเดินเข้าร้าน ท่องไว้ครับ อีตานี่มันไม่รักเรา ท่องซัก7 วันก็จะเบื่อ แล้วเบื่ออีตาคนนั้นไปด้วยเองครับ

ชอบความเห็นพี่ kaptan ครับ ...

ถ้าไม่อยากให้เขาเห็นว่าเราไม่มีคุณค่า ... เราก็ต้องให้คุณค่ากับตัวเองก่อนครับ

....

ถึงไม่มีโอกาสเป็นหุ้นส่วนชีวิต ก็ให้ทำหน้าที่ของหุ้นส่วนธุรกิจอย่างตั้งใจ และจริงใจ

แม้เขาไม่เห็นความจริง(ใน)ใจ ... เราก็จะไม่ต้องเสียใจในภายหลัง

**24** **24** **24**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

i-aff

• **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 03:16:03 PM »
ที่ผ่านมา ความรักเปนสิ่งสวยงาม เปนน้ำหวาน เปนสิ่งดีๆให้มีรอยยิ้ม
เมื่อสถานะ หรือ ความรุ้สึกเปลี่ยนแปลง และยังต้องเผชิญอยู่
แค่เพียงคุณเข้มแข็ง รักตัวเองเยอะ มั่นใจค่ะ ว่าคุณต้องสตรอง แข็งแกร่ง
และผ่านสิ่งนี้ไปได้ เพียงคุณมีมุมมองดีๆในใจ และมองข้ามหัวผ่านสิ่งที่ไม่ต้องการมองไปจ้ะ
ส่งกำลังใจให้เจ้าของโพสจ้ะ