ผู้เขียน หัวข้อ: คำทักทายของแต่ละประเทศใน AEC  (อ่าน 2419 ครั้ง)

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
Re: คำทักทายของแต่ละประเทศใน AEC
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 10:38:15 PM »
เพื่อนบ้านเราตอนนี้ไปไกลครับ

พวกเค้า รู้เรา!!  กันหมด

แต่พวกเรา  ไม่  รู้เขา!!!  กันเลย

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
Re: คำทักทายของแต่ละประเทศใน AEC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 10:39:28 PM »
อ่านหัวข้อนี้แล้วสะดุดเลย
อาทิตย์ที่แล้วลูกค้าจากประเทศเพื่อนบ้านโทรมาสอบถามสินค้า(กัมพูชา)
เขาพูดภาษาอังกฤษเก่งมากๆ  ส่วนผมใบ้รับประทานสิครับ 555555555
อดออเดอร์รายใหญ่เลย

ไม่น่าแปลกหรอกค่ะ เค้าเป็นเมืองขึ้นของฝรั่งเศษ
ก็ไม่แปลกที่จะพูดภาษาอังกฤษเก่งไปด้วยล่ะมั้งคะ
เพราะภาษาฝรั่งเศษก็ยากอยู่ **25**

เคยมีกุ๊กกิ๊กกับคนกัมพูชาอยู่พักนึงเลยได้ภาษาเขามาหน่อย  ทุกวันนี้กลายเป็นเพื่อนกันละ  บังคับเขาคุยภาษาไทยและภาษาอังกฤษในเฟซ อ่ะ  ส่วนภาษาฝรั่งเศษยากจริงๆ
   แล้วทุกวันนี้เจอคนไทยทักทาย  "อ้วนขึ้นนะ"  T-T

อยากฝึกภาษาด้วยจังเลยครับ

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 10:59:56 PM »

อยากฝึกภาษาด้วยจังเลยครับ

ลองมาคุยกันได้คะ  พอรู้ภาษาต่างประเทศมาบ้างคะ    **34**

แต่ถ้าทักแบบคนไทย แบบ อ้วนจัง  อันนี้ไม่เอานะคะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 11:18:28 AM »
" ป้า "
เรียกกันแบบสบายอกสบายใจ
เรียกกันแบบไม่กระดากปาก
เรียกกันแบบไม่ดูเบ้าหน้าคนฟัง
เรียกกันแบบไม่ดูเบ้าหน้าตัวเอง

เรียกกันซะจนโซมือสั้น
 **30**

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 09:51:14 AM »
" ป้า "
เรียกกันแบบสบายอกสบายใจ
เรียกกันแบบไม่กระดากปาก
เรียกกันแบบไม่ดูเบ้าหน้าคนฟัง
เรียกกันแบบไม่ดูเบ้าหน้าตัวเอง

เรียกกันซะจนโซมือสั้น
 **30**

ใครมาเรียกเมป้านะ
เมจะจับทำลุงให้หมดเลย
สายหื่น  **30**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<