ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีดูยังไงบ้างคะ ว่าคนนี้หลอกหรือไม่หลอก ??  (อ่าน 2266 ครั้ง)

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: มีวิธีดูยังไงบ้างคะ ว่าคนนี้หลอกหรือไม่หลอก ??
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2016, 11:22:03 PM »
ดูยากครับ. ดีที่สุดต้องคุยกันพอสมควร.  คนที่ต้องการดูแลถ้าคนดีๆผมเชื่อว่าคงไม่อยากไปอะไรๆกับใครๆมากหน้าหลายตานัก เปลืองตัวปล่าวๆ

คนที่โดนหลอกส่วนใหญ่ มักไปหลงในรูปหน้าตาผู้ชาย.  ประมาณว่าคนมีตังค์ควรหน้าตาดีๆ. หรือจัดทั้งทีขอหล่อๆหน่อย

หรือไม่ก็มักเป็นแบบ. คุยกันน้อยมากกกก. มองแค่ตัวเลข. ไม่ไม่วิเคราะห์ข้อเท็จจริง. จากสิ่งที่เห็น. จากสิ่งที่เหมาะสมในโลกแห่งความจริง

สู้ๆตรับ. ไม่รู้จะแนะนำยังไง.  เขียนมาเป็นร้อยกระทู้แล้ว. แต่อะไรๆกันยังเหมือนเดิมๆ.

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
Re: มีวิธีดูยังไงบ้างคะ ว่าคนนี้หลอกหรือไม่หลอก ??
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2016, 11:37:50 PM »
ไม่มีสูตรสำเร็จตายตัว
เพราะตะกวดก็คิดหาวิธีหลอกล่อไปเรื่อยๆ
สิ่งที่จะป้องกันได้คืออ่านประสพการณ์ที่ผู้อื่นเตือน
และน้องต้องมีสติ ไม่โลภ จนหลงโดนหลอก

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 09:52:29 AM »
เรื่อหลักๆมีพี่ๆมาตอบกันหมดแล้ว ไม่เหลือไว้ให้โซตอบเล้ยยยยยยยย

มันไม่มีวิธีตายตัว หรือวิธีที่ป้องกันได้100%หรอกค่ะ
มันต้องอาศัยประสบการณ์+ดวงดีด้วย ถึงจะได้เจอคนดี
 **25**

เอางี้!!!

สมมุติว่าโดนหลอกไปแล้วจะทำยังไง

เฮ้อๆ. ทำอะไรแทบไม่ได้เลยค่ะ. นอกจากจำไว้เป็นบทเรียน
คิดซะว่าจ่ายค่าสมาชิกสมาคมนิยมกินหญ้า(โซเองก็เคยจ่ายไปแล้ว) **30**

ถ้า....

ถูกหลอกเฉยๆ ยังไม่ได้เสียอะไร คิดซะว่าโชคดีแล้วค่ะ 

ถูกหลอกให้เสียเงิน คิดซะว่าจ่ายค่าสมาชิกสมาคมนิยมกินหญ้าค่ะ

ถูกลวนลามคิดซะว่า เขาช่วยนวดตัวนวดนมให้

ถูกหลอกให้เสียตัว คิดซะว่าเขาช่วยเกาแก้คัน

ถูกหลอกเสียทั้งตัวทั้งเงิน คิดซะว่าจ่ายค่าเกาค่ะ

**30**
ไม่ได้ล้อเล่นนะคะ. พลาดไปแล้วต้องคิด+ตะได้ไม่จิตตก

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 10:02:10 AM »
ถูกหลอกเฉยๆ ยังไม่ได้เสียอะไร คิดซะว่าโชคดีแล้วค่ะ 

ถูกหลอกให้เสียเงิน คิดซะว่าจ่ายค่าสมาชิกสมาคมนิยมกินหญ้าค่ะ

ถูกลวนลามคิดซะว่า เขาช่วยนวดตัวนวดนมให้

ถูกหลอกให้เสียตัว คิดซะว่าเขาช่วยเกาแก้คัน

ถูกหลอกเสียทั้งตัวทั้งเงิน คิดซะว่าจ่ายค่าเกาค่ะ

**30**
ไม่ได้ล้อเล่นนะคะ. พลาดไปแล้วต้องคิด+ตะได้ไม่จิตตก

สุดยอดจริงๆ ครับน้องโซ คิดได้ไง ทำได้หรือ....
คำแนะนำพี่สำหรับจขกท.คือ ถ้านัดพี่ๆ ขอชื่อ ไลน์ เบอร์โทรฯ ยูสที่ใช้
รูปด้วยยิ่งดี
เจอกันตามที่น้องแนตบอกไว้คือ ที่สาธารรธ ใกช้บ้านเรา พี่เค้าอ้างว่าไกลช่างเค้า
ถ้าเค้าสนใจเราเค้าจะมาเอง
ถ้ารับงานกับใครครั้งแรก บอกก่อนไปเจอว่าขอค่าขนมก่อนเริ่มงาน คือเจอแล้วขอเลย
ถ้าใครจะดูแล แนะนำว่านัดเจอพูดคุยกันอย่างน้อย 3 ครั้ง แล้วดุนิสัยใจคอ ศักยภาพ
และความรับผิดชอบว่ามีแนวโน้มทางด้านดีแค่ไหน ไม่ดีพอ บอกพี่เค้าเลยว่าเราไม่รับแล้ว
ถ้าดีพอและจะตกลงกันขอค่าดูแลก่อนอย่างน้อยครึ่งนึงของที่ตกลง

แต่..ไม่มีอะไรยืนยันครับว่าการดูแลนั้นจะยาวนานขนาดไหน ขึ้นอยู่กับคน 2 คนเท่านั้นครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 02:31:39 PM »
แนะนำให้อ่านที่น้องๆผญ.มาเเชร์ไว้.  มีประโยชน์นำไปใช้ได้จริง
ส่วนความเห็นของพี่ๆลุงๆผช.ทั้งหลาย.  ฟังหูไว้หูก็ดี  ผลประโยชน์แอบแฝงเยอะ.   บางคนไม่เคยทำในสิ่งที่ตัวเองแนะนำเลยก็มี  แต่แนะนำได้ตลอด.