ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเป็นกันมั้ย เหงา..แต่ไม่อยากคุยกับใคร  (อ่าน 2633 ครั้ง)

kai2540

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ตอนนี้เหงามากค่ะ หลังจากผู้ชายที่คบอยู่ โป๊ะแตก ส่งข้อความจู๋จี๋กับสาวอื่นมาในไลน์เรา
เจ็บมาก แต่ก็รอให้เค้าส่งข้อความมาง้อ
ปรากฎ เขาไม่ง้อจ้า
ตอนนี้ก็เลยได้แต่นั่งเหงา พอคิดว่าหาคนคุยใหม่ ก็ไม่ได้อยากคุยกับใคร ไม่ได้อยากเริ่มต้นกับใคร
ก็เลยยิ่งเหงากันเข้าไปใหญ่

อาการแบบนี้เคยเป็นกันมั้ยคะ ทำไงดี?

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: เคยเป็นกันมั้ย เหงา..แต่ไม่อยากคุยกับใคร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 03:29:50 PM »
เดินห้าง หาไรอร่อยทาน Shopping อ่านหนังสือ
หรือ หา ผช คนใหม่ มีวันพิเศษโดยไม่ต้องผูกพัน ผูกมัด (อาจจะสมัยใหม่มากไปหน่อย)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เคยเป็นกันมั้ย เหงา..แต่ไม่อยากคุยกับใคร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 03:36:16 PM »
   ทักเค้าเป็นปกติครับ พี่เค้าก้แค่สนุกสนานกับสาวๆ ไปเท่านั้น
ในเวปนี้ไม่มีคนรักเดียวใจเดียวหรอกครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kai2540

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 03:41:39 PM »
เดินห้าง หาไรอร่อยทาน Shopping อ่านหนังสือ
หรือ หา ผช คนใหม่ มีวันพิเศษโดยไม่ต้องผูกพัน ผูกมัด (อาจจะสมัยใหม่มากไปหน่อย)

ช่วงนี้ก็เดินห้าง ไปกินข้าวกับเพื่อน อยู่บ้างค่ะ
แต่เรื่องหาคนใหม่นี่คงยังทำไม่ได้ หาคนสร้างความพิเศษด้วยยากนะคะ
แต่ขอบคุณสำหรับวิธีค่ะ

kai2540

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 03:42:27 PM »
   ทักเค้าเป็นปกติครับ พี่เค้าก้แค่สนุกสนานกับสาวๆ ไปเท่านั้น
ในเวปนี้ไม่มีคนรักเดียวใจเดียวหรอกครับ

เจอคำตอบนี้แล้วจุกเลยค่ะ ยิ่งเสียใจไปใหญ่
แต่ขอบคุณนะคะสำหรับคำตอบตรงๆ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 03:53:04 PM »
ใช้เวลาหน่อยนึง เด๋วก้อดีขึ้นครับ
 **37**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 04:16:49 PM »
มาคุยกะเค้าป่าวเตง
รับฟัง...ขยันตอบ
ปลอบใจเก่ง 41

เวลาเกิดเหตุการแบบนี้
คุนคงยังไม่อยากเปิดใจคุยกับ
คนอื่นหรอกฮะ เพราะใจจิงแร้ว
คนที่คุนอยากคุยด้วยคือ"เค้า"
คนเดียวต่างหาก

ถ้ายังตัดใจไม่ได้ ก็ลองเงียบสักพัก
บางทีผช.อาจแค่ไปหลงของเล่น
ชิ้นใหม่ แต่ถ้าของเล่นที่มีอยุ่
ทรงคุนค่า เมื่อถึงเวลา เค้าจะ
กลับมาเอง

แต่ถ้าหากว่า คุนคิดรวบรวม
แร้ว ว่าเค้าคงไม่กลับมา
ก็ตัดใจฮะ การลบทุกช่อง
ทาง จะลืมได้ไวขึัน

สิ่งที่พอจะทำได้คือ หาใคร
สักคน คุยระบายๆๆๆ แชร์
เรื่องราวที่เกิดขึ้น จะด่า
ให้เพื่อนฟังแบบรุนแรง
ก็ได้ มันคือการระบายอารมณ์

ถ้าหายดีแร้ว ก็มาสร้าง
Halem กันฮะ ชีวิต
มีไว้เพื่อลั้ลลานะฮะคนสวย
 41
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

kai2540

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 04:27:02 PM »
   เคยเป็นครับ  ก็หาอะไรทำฆ่าเวลา   ถ้าขอบซีรีย์ เกาหลี ก็จัดเลย สองสามเรื่อง  ยาวแน่เป็นวันๆ  ถ้าอยู่เฉยๆ  จะคิดมาก เครียดเปล่าๆ  หาคนใหม่ ก็ไม่มีประโยชน์ เพราะ ยังนอยส์ คงไม่มีอารมณ์หรอกครับ

ค่ะ คงต้องจัดซีรีย์ชุดยาวเลย เพราะเวลาส่วนใหญ่หมดไปกับการคุยกับเขา
พอไม่ได้ เวลาว่างเหลือเยอะเลย
ขอบคุณนะคะ

kai2540

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 04:28:01 PM »
ใช้เวลาหน่อยนึง เด๋วก้อดีขึ้นครับ
 **37**

ถ้าซักปีนึง นี่หน่อยเดียวมั้ยคะ 55
ขอบคุณค่ะ

kai2540

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 04:28:57 PM »
มาคุยกะเค้าป่าวเตง
รับฟัง...ขยันตอบ
ปลอบใจเก่ง 41

เวลาเกิดเหตุการแบบนี้
คุนคงยังไม่อยากเปิดใจคุยกับ
คนอื่นหรอกฮะ เพราะใจจิงแร้ว
คนที่คุนอยากคุยด้วยคือ"เค้า"
คนเดียวต่างหาก

ถ้ายังตัดใจไม่ได้ ก็ลองเงียบสักพัก
บางทีผช.อาจแค่ไปหลงของเล่น
ชิ้นใหม่ แต่ถ้าของเล่นที่มีอยุ่
ทรงคุนค่า เมื่อถึงเวลา เค้าจะ
กลับมาเอง

แต่ถ้าหากว่า คุนคิดรวบรวม
แร้ว ว่าเค้าคงไม่กลับมา
ก็ตัดใจฮะ การลบทุกช่อง
ทาง จะลืมได้ไวขึัน

สิ่งที่พอจะทำได้คือ หาใคร
สักคน คุยระบายๆๆๆ แชร์
เรื่องราวที่เกิดขึ้น จะด่า
ให้เพื่อนฟังแบบรุนแรง
ก็ได้ มันคือการระบายอารมณ์

ถ้าหายดีแร้ว ก็มาสร้าง
Halem กันฮะ ชีวิต
มีไว้เพื่อลั้ลลานะฮะคนสวย
 41

มีสาวมาให้กำลังใจด้วย ขอบคุณนะคะ