ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเป็นกันมั้ย เหงา..แต่ไม่อยากคุยกับใคร  (อ่าน 2631 ครั้ง)

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
Re: เคยเป็นกันมั้ย เหงา..แต่ไม่อยากคุยกับใคร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 04:38:18 PM »
เหงา  ไม่อยากคุยกับใคร

เพราะเราคิดว่าไม่มีใครแทนกันได้งัยครับ

ซึ่งก้อจริงครับ  เคยเป็น

แต่ใครจะไปรู้  หากไม่เปิดใจรับความจริง

ก้อออกจากตรงนี้ได้ช้าไปเรื่อยๆครับ

น้าเต่า

• Full Member
  • People Like This 48
Re: เคยเป็นกันมั้ย เหงา..แต่ไม่อยากคุยกับใคร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 08:51:16 PM »
ตอนนี้เหงามากค่ะ หลังจากผู้ชายที่คบอยู่ โป๊ะแตก ส่งข้อความจู๋จี๋กับสาวอื่นมาในไลน์เรา
เจ็บมาก แต่ก็รอให้เค้าส่งข้อความมาง้อ
ปรากฎ เขาไม่ง้อจ้า
ตอนนี้ก็เลยได้แต่นั่งเหงา พอคิดว่าหาคนคุยใหม่ ก็ไม่ได้อยากคุยกับใคร ไม่ได้อยากเริ่มต้นกับใคร
ก็เลยยิ่งเหงากันเข้าไปใหญ่

อาการแบบนี้เคยเป็นกันมั้ยคะ ทำไงดี?
เคยเป็นครับ เหงามากๆ เพราะเคยคุย เคยทัก มันไม่มีใครแทนที่ใครได้จริงๆ วิธีที่ผมใช้คือ สวดมนต์ เพราะคุยกับใครก็ไม่หายเหงาหรอกครับ เพียงได้แต่ระบายความอัดอั้นตันใจ
อีกวิธีที่ผมใช้คือ เหงาเมื่อไหร่ จิตใจอ่อนแอลงคราวใด ก็จะไปออกกำลังกาย เคยมั้ยครับเดินออกกำลังกายแบบเดินเร็วๆ รอบๆโรงแรมที่พักตอนสามทุ่ม (ช่วงนั้นออกทำงาน ตจว. พอดี)

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 10:25:33 PM »
ใช้เวลาหน่อยนึง เด๋วก้อดีขึ้นครับ
 **37**

ถ้าซักปีนึง นี่หน่อยเดียวมั้ยคะ 55
ขอบคุณค่ะ
ปีนึงก้อแป๊บเดียว
 **06**

Unlover~o

• People Like This 39
  • ...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 10:48:30 PM »
เคยค่ะ แต่ต่างกันตรงที่ รู้สึกเหงา จะคุยกับใครแต่ละครั้งก็ไม่มีใครคุยด้วย
หันซ้าย หันขวา ไม่มีเลยซักคน เลยต้องคุยอยู่กับตัวเอง **07**
ขอบคุณความเหงาที่คอยเป็นเพื่อนกันเสมอ
คงจะถึงเวลาแล้วที่ฉันต้อง "ลา"

Problem love

• **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 10:50:40 PM »
เหงาหรอครับ  สติ คิดทบทวน **24**

เสียงบรรเลงบทเพลงเก่าๆ ยิ่งฟังยิ่งคิดถึงใคร

สายลมพัดปลิวมาเบาๆ พาใจลอยไปถึงไหน

ผู้คนรอบตัวมีมากมาย ทำไมยิ่งเจอยิ่งเหงา **24**(ผมคัดลอกบทเพลงมานะครับ)

ลองค้นหาอะไรใหม่ๆ แปลกๆ หรือที่เราชอบ และอย่าปล่อยเวลาให้ว่างคนเดียวครับ

เคยเป็น และ กำลังเป็นอยู่ครับ  แต่ผมมีเพื่อนๆที่ดี เลยไม่เหงาครับ  **06** **06** **06**

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 06:23:50 AM »
อย่าให้ผู้ชายคนเดียวมีอิทธิพลกับเรามากขนาดนี้ครับ เข้าใจครับว่าผูกพัน คนเคยพูดคุยกันทุกวัน เคยมีความรู้สึกดีๆให้กัน มันก็ต้องมีบ้างที่รู้สึกเหมือนกับว่าเสี้ยวหนึ่งของความรู้สึกมันขาดหายไป แต่ลองมองย้อนกลับมาดูตัวเองนะครับว่า เราเองก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่ แล้วเราจะมานั่งเหงาทำไมครับ เรานั่งเหงา ในขณะที่เขาลั้นลา มันไม่ใช่เรื่อง ทำตัวสวยๆ หากิจกรรมยามว่างทำครับ เพาะหากเรายิ่งปล่อยเวลาให้จมอยู่กับความเหงา มันก็จะยิ่งเหงาเข้าไปใหญ่ ผมอยู่คนเดียวมาเป็น 10 ปี ผมยังไม่เหงาเลย เพราะผมมีเพื่อน ผมมีกิจกรรมยามว่างทำเยอะแยะ อ่านหนังสือ ดูหนัง หาความสุขให้กับตัวเอง จำไว้นะครับ ก่อนที่จะเจอเขา เราก็อยู่ได้มาตลอด แล้วตอนนี้เขาเดินจากไป เราจะอยู่ไม่ได้เชียวหรือ เป็นกำลังใจให้ครับ
A Whiter Shade of Pale

K.O.B. iiC

• **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 03:13:08 PM »
แผลใจต้องใช้เวลา
แต่ถ้าแผลการเวลาต้องรักษาด้วยหัวใจ

ไม่รู้เกี่ยวกันไหม  **10** **10**

น้าเต่า

• Full Member
  • People Like This 48
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 08:13:34 PM »
แผลใจต้องใช้เวลา
แต่ถ้าแผลการเวลาต้องรักษาด้วยหัวใจ

ไม่รู้เกี่ยวกันไหม  **10** **10**
อ่าาา สุดยอดเลยย ครับ

rabbit

• **
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 11:28:56 PM »
ลองหาอะไรใหม่ๆทำ เผื่อช่วยแก้เหงาได้นะ

หรืออยู่อย่างเหงาๆ ดีกว่าเศร้าแล้วเสียน้ำตา **04**

ยิ่งเดินตาม ยิ่งหายไม่เจอ