ผู้เขียน หัวข้อ: แวะมาส่งการบ้านเล่ม 2 By Miss Kiss....  (อ่าน 2540 ครั้ง)

Miss.kiss

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
แวะมาส่งการบ้านเล่ม 2 By Miss Kiss....
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 12:19:48 AM »
 **24**

Miss Kiss…. มาแล้ว หลังจากที่โพสไป บ่นไปตามกระทู้นั้น เอิ่ม..อย่าสนใจเลย 555+ ล้อเล่งงงง
วันนี้จะแวะมาส่งการบ้าน อาจจะดึ๊กดึกไปน๊า แต่ Miss Kiss เชื่อว่ามีหนุ่มๆ สาวๆ รออยู่บ้างละ (ใครรอเทอย่ะ 55+) เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มีงานเที่ยว ซึ่งขอเล่าสักนิด....
**06**

พี่คนนี้อะค่ะ นัดไว้แล้วแต่ต้องเลื่อนเพราะ Miss Kiss ป่วย ไข้หวัดเล่นงาน ก็เลยมีการขอเลื่อนจนกว่าจะหายดี แต่พี่เค้าน่ารักนะ ไลน์มาถามเป็นบางวันว่า ดีขึ้นมั้ย หาหมอยัง ตามอาการตลอด น๊าร๊อคอ่า 555 เข้าเรื่องเลยนะ วันที่นัดกัน ก็นัดกันช่วงบ่ายค่ะ ไปแถวสยาม นัดกันไว้ประมาณ บ่าย 2 โดยประมาณ แต่ว่าอากาศไม่ค่อยจะเป็นใจ ฝนตกแน่ถ้าช้ากว่านี้ ข้ามเลยละกัน 555+ ไปถึงเกือบบ่าย 3 โมง ไปตามร้านที่คุยกันไว้คะ ดูแล้วพี่เค้าเพิ่งมาเช่นกัน แต่คิดว่าคนนี้แหละ พี่เค้านั่งหันข้าง ก็เดินย่องๆไป มองพี่เค้า และพี่เค้าก็หันหน้ามาพอดี สะดุ้งนิดนึง 555  **34**

Miss Kiss : สวัสดีค่ะ พี่เอ (นามสมมตินะค่ะ)
A : สวัสดีค่ะ (ก็ได้ยินเสียงฝนตกลงมา ถึงปุ๊ปตกปั๊ปเลย)
Miss Kiss : รอนานรึป่าวค่ะ
A : ไม่ครับ...หิวมั้ยสั่งเลยนะ วันนี้ยาวแน่ ดูแล้วนะ
Miss Kiss : (เลยเปิดเมนู สั่งไป 2-3 อย่าง ไม่กล้าสั่งเยอะกลัวกินไม่หมด ยิ่งกินเก่งๆอยู่)
A : ร้านนี้นะ พี่หัวยันเลย อร่อยนะ เอ่อ...แล้วมาไงละเราอะ
Miss Kiss : มา BTS ค่ะ แปปเดียว แต่มาทันฝนตก ถือว่าโชคดีกว่า คิคิ
A : เป็นไงบ้าง อร่อยมั้ย สั่งได้นะ ถ้าไม่อิ่ม
Miss Kiss : ได้ครับผม  41

แต่ฉะนั้น กินไปฟังไป พี่เค้าพูดเก่งกว่าเราอีก 555+ เจอแย่งซีน หงอยอะเรา แซวบ้างไรบ้าง คุยไปเรื่อยๆ คุยจนไม่รู้จะเอาอะไรเอาเรื่องไหนมาคุยกัน  แล้วพี่เค้าก็มองหน้าเรา แล้วยืนกระดาษสีขาวพับกันให้ เอ๊ะ มันคือไร ไม่บอกหรอก อิอิ ก็ตามนั้นละค่ะ และก็คุยต่อ 555+ การคุยกัน ในแต่ละเรื่องนั้น บางเรื่องก็สอนเราไปในตัวด้วยค่ะ มันไม่ใช่ว่าฟิน โรแมนติก คุยกันวันฝนตก แต่มันเป็นความรู้สึกดีๆ เหมือนคุยแล้วสบายใจ 2 ฝ่าย ไม่อึดอัด ไม่เขอะเขินอะไร เอาจริงๆ แรกๆ ก็เขินแหละ พอได้กินหายเขิน 555 บ้าจริ๊งงงงงง และหลังจากนั้นพี่เค้าก็ขอตัวกลับ เพราะพี่เค้าไม่อยากให้กลับดึกมาก  **32**

A : เอาล่ะ...กลับเถอะครับ เดี๋ยวน้องฝนจะมาอีกรอบ เดี๋ยวไปส่งที่ BTS ละกัน
Miss Kiss : ก็ได้ค่ะ ขอบคุณนะค่ะพี่เอ น้องยินดีเสมอค่ะ
A : ครับ ... เราคุยเก่งนะ 555  **30**
Miss Kiss : ฟังเก่งมากกว่า ดีค่ะดี เปลี่ยนบ้างอะไรบ้าง 555
A : และก็กลับดีๆ ถึงบ้านก็ไลน์มาบอกพี่ละกัน จะได้ไม่ห่วงครับ
Miss Kiss : ได้ค่ะ สวัสดีค่ะ
A : สวัสดีครับ

และเราก็กลับบ้าน ใจนึงก็นะ ห่วงฝน แต่คิดในใจว่า ไม่รอดแน่ 555 ก็ไม่รอดจริงๆ แหละ 555 เดินทางกลับ กำลังจะเดินถึงแถวๆบ้าน อีกนิดเดียวเอง ฝนตกหนักมาก ร่มก็ไม่พก สมควรละที่เปียก ยังกะลูกหมาตกน้ำเช่นนี้ >> มันสะใจมั้ยน้อง 55+ สภาพก็ไม่น่าให้ไปไหนต่อ นอกจากเข้าบ้านอย่างเดียว แต่ๆ ถึงบ้านก็ไลน์บอกพี่เค้านะค่ะ แถมบอกด้วยโดนฝนถล่มมาด้วยอะ พี่เค้าก็ส่ง 555+ มา และไล่ไปอาบน้ำ กินยา เพราะเพิ่งหายไข้หวัดมา กลัวจะเป็นอีก แต่สุดท้ายก็ไม่เป็น 555   **30**

สุดท้าย Miss Kiss ง่วงแล้วละ โห๊ะๆ มาซะดึกงะ เป็นการจ้างเที่ยวที่ เปลี่ยนบรรยากาศ นั่งคุยไป มองฝนตกไป และหนาวไป 555+ นิดนึงนะ อาหารอร่อย นี่ละสำคัญเลยละ สำคัญจริงๆ ค่ะ นึกไปแอบคิดถึงอีกละ 55 น้องคิดถึงหมดละค่ะพี่ที่เคยจ้าง หรือพี่ที่คุย แต่จะมีคนไหนมาคิดถึง Miss Kiss บ้างน๊า
หากมีพี่คนไหน ใจดีเมตตาด้วยความคิดถึง ทักน้องหน่อยนะ หน่อยนึง อะนิดนึงนะ จริงๆ 555+ น้องยังอยู่ตรงนี้ มิได้ไปไสล่ะ น้องขอฝากการบ้าน เล่ม 2 ไว้เพียงเท่านี้นะค่ะ  **04**

**39** แล้วเจอกัน เล่ม 3 คร่า บับบาย จุฟๆ  **38**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: แวะมาส่งการบ้านเล่ม 2 By Miss Kiss....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 12:36:16 AM »
นานๆ จะมีการบ้านมาให้อ่านเพลิน

แค่นี้ก็รู้ว่ายังมีน้องรับเที่ยว มีพี่จ้างเที่ยวจริงๆเหลือให้ได้อ่านเรื่องราวอยู่บ้าง

น่ารักดีครับ...

**14**

Sososoy

• People Like This 261
Re: แวะมาส่งการบ้านเล่ม 2 By Miss Kiss....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 06:30:12 AM »
 41 41 41
 41 41 41
 41 41 41

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 09:14:11 AM »
       ดีใจกับน้องและพี่เค้านะครับ ที่ได้เจอกันคุยกันในวันโรแมนติกแบบนั้น
ถ้ามีการบ้านน่ารักๆ แบบนี้อีกก็เอามาแบ่งปันกันนะครับ ....รออ่านครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 11:58:50 PM »
นานๆ จะมีการบ้านมาให้อ่านเพลิน

แค่นี้ก็รู้ว่ายังมีน้องรับเที่ยว มีพี่จ้างเที่ยวจริงๆเหลือให้ได้อ่านเรื่องราวอยู่บ้าง

น่ารักดีครับ...

**14**

มีเล่ม 3 ต่อแน่นอนคร่า รับรองฟิน จ้า  41

Miss.kiss

• **

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 12:00:15 AM »
       ดีใจกับน้องและพี่เค้านะครับ ที่ได้เจอกันคุยกันในวันโรแมนติกแบบนั้น
ถ้ามีการบ้านน่ารักๆ แบบนี้อีกก็เอามาแบ่งปันกันนะครับ ....รออ่านครับ

ขอบคุณคร่าพี่กัปตัน รับรองว่ามีการบ้านฟินๆ แบบนี้อีกแน่นอนค่ะ  41

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 12:00:48 AM »
ท่าทางจะอร่อย **39**

อาหารใช่มั้ยค่ะ 555

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 07:41:31 PM »

การบ้านน่ารักจัง
 **06** **06**

อยากมีการบ้านแนวนี้มั่ง แต่ทำไม่ได้สักที
นั่งกินข้าว มองสายฝน กุมมือ..ไออุ่นๆ..ลมเย็นๆ

**39** **39**

แถม ยังไม่มีเวลาเขียนอีกต่างหาก

อ่านการบ้าน น้อง Kiss แล้ว อยาก kiss kiss จัง

**02** **02**

555+  **39** **39** **39** ก็รอลุงนี่ละคะ อิอิ