ผู้เขียน หัวข้อ: ใครช่วยบอกหน่อยคะ จัดการความทุกข์ใจได้อย่างไร  (อ่าน 762 ครั้ง)

Peperminh695

• Full Member
  • People Like This 0
จริงๆความทุกข์เกิดจากภาระหน้าที่ที่ต้องรับผิดชอบครอบครัว บางครั้งหันมองไปทางไหนในบ้าน มีแต่คนขี้เกียจทำงาน หรือเป็นเพราะเรารับผิดชอบหามาให้จนชิน เราต้องหาเงินมาดูแลคนป่วย และน้องๆไม่ช่วยที่จะทำงานอะไรเลย ทุกข์ใจก็ทุกข์หาเงินไม่พอใช้ ยังทุกข์ใจมองในบ้านไม่มีใครช่วยทำอะไรเลยอยากมีคนช่วยเหลือ ใครที่มีทางออกช่วยแอดไลน peperminh นะคะ

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
คนป่วยก็คงต้องดูแลครับ ส่วนคนไม่ป่วยก็ต้องดูว่ายังเรียนอยู่หรือเปล่า พอช่วยทำงานอะไรได้บ้าง ถ้าแม้แต่งานบ้านก็ไม่ช่วยทำ ก็คงได้แต่ให้อาหารกินเท่านั้น ส่วนเรื่องเงินก็ไม่ต้องให้ครับ