ผู้เขียน หัวข้อ: เคยรู้สึกรัก ผูกพันธ์หรือชอบพี่ที่จ้างเที่ยวหรือดูแลมั้ยคะ?  (อ่าน 4315 ครั้ง)

nnnanel

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เคยรู้สึกรัก ผูกพันธ์หรือชอบพี่ที่จ้างเที่ยวหรือดูแล แต่สุดท้ายต้องเตือนตัวเองว่ามันเป็นไปไม่ได้ เพราะต่อให้พี่ดูแลหรือจ้างเที่ยวยังไง เขาก็ไม่คิดกับน้องไปมากกว่าที่เป็นอยู่มั้ยคะ

ถ้าเคย เพื่อนๆ พี่ๆมีวิธีตัดใจกันยังไงคะ แล้วพี่ผู้ชาย ถ้ารู้ว่าน้องเริ่มมีใจให้ แต่พี่ไม่คิดอะไร และไม่อยากให้น้องมีความรู้สึกแบบนั้นให้ พี่จะทำยังไง

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
เคยนะคะ   ทำไงได้ก็มันผูกพันไปแล้ว

ไม่รู้ว่าเค้ารักเราไหม **25**

ก็ได้แต่หวังดีกับเค้าให้ถึงที่สุด  ให้พี่เค้ามีความสุข

555 ช่วงนี้ชีวิตไม่ค่อยโอเค  เศร้าๆ พร่ำเพ้อยาวไป

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
รักค่ะ..รักพี่ดูแล
ถึงพี่ไม่รัก..แนตก็ไม่สนค่ะ
รักข้างเดียวก็ได้สบายใจดี
 **06**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

maximuz

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
รักค่ะ..รักพี่ดูแล
ถึงพี่ไม่รัก..แนตก็ไม่สนค่ะ
รักข้างเดียวก็ได้สบายใจดี
 **06**

อยากให้น้องๆมารักบ้าง

Miss.kiss

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
เคยค่ะ รู้สึกดีมากๆ คิดถึงมากๆ ถึงจะแค่จ้างเที่ยวก็ตาม

ทุกวันนี้ก็ยังคิดถึงอยู่...ถึงจะถูกบล็อกไลน์ไปแล้วก็ตาม ก็จะขอเก็บไว้ในยามคิดถึงละกัน (ดราม่าแปป)  **07**

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
รู้สึกดี รู้สึกผูกพัน แต่ก็ต้องอยู่ในที่ๆควรอยู่ ในเมื่อเรารู้ตั้งแต่แรกอยู่แล้วว่ามันต้องมี limits เราอยู่ไหนฐานะอะไร แค่ไหน ต่อให้เผลอใจไปบ้างก็ต้องรีบกลับมาอยู่ในจุดที่มันควรจะเป็นน่าจะดีกว่า   **04**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
บอกกับตัวเอง เตือนตัวเองไว้เสมอว่า "รู้ตัวเองดีว่าเป็นแค่ผู้หญิงในมุมมืดที่ไม่มีสิทธิ์เรียกร้อง ไม่มีสิทธิ์ก้าวก่าย ไม่มีสิทธิ์หึงหวง แม้แต่ความรู้สึกชอบหรือว่ารักก็ไม่มีสิทธิ์" พี่เค้าคงคิดว่าจบงานแล้วคือจบกัน แต่พี่เค้าไม่รู้หรอกว่าใจมันผูกพันธ์ไปแล้ว ยากที่จะลืม เพราะเราไม่ได้รู้สึกว่ามันคือการทำงาน เจ็บปวดนะ ทรมานมาก ตัดปัญหาเลิกรับงาน ได้แต่สิงสถิตอ่านกะทู้ไปวันๆ พอ  **07**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

kaptan

• People Like This 1734
   ถ้ารักคือความคิดถึง ห่วงใย ผูกพัน ก็รักนะครับ
แต่ไม่รักในแบบอยากครอบครอง เป็นเจ้าของ เพราะจะทำให้ทุกข์
เรามาพบเแล้วลาจากกันอยู่แล้ว เราต้องรับรู้ตั้งแต่แรก แล้วมีสติครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
ความจิง...เราอยู่เวปแนวๆนี้
ต้องแยกให้ออกนะคะ ว่า
เรารักพี่เพราะอะไร เพราะพี่ๆให้เงิน
เรา จ้างเรา อยุ่กับพี่ๆ ได้รับความ
สะดวกสบาย สปอต สปอย รึเปล่า?
ถ้ารักแบบนี้...ไม่ยาก
ถ้าพี่เลิกจ้าง เลิกให้เงิน
เราเองก็คงเลิกรักเช่นกัน
 **11**

แต่ถ้าหากว่า พี่ไม่ให้เงินแร้ว
ไม่จ้าง เลิกพากินหรู พากิน
ข้าวแกงธรรมดา ไม่มีเรื่องเงิน
เข้ามาเกี่ยวข้อง แร้วคุณยัง
รักเขาอยู่ แบบนี้รักจากใจ
เลิกยากอ่ะค่ะ ต้องถอยออกมา
 **25**

ทางแก้คือ...ถ้าแค่จ้างเท่ว
ยังไม่ได้ดูแลกัน ก็ออกแนว
รักสนุก แต่ไม่ต้องผูกพันสิคะ

แต่ถ้ามีพี่ดูแล...แนะนำว่า
ทำใจ แระรักไปข้างเดวเถอะค่ะ
เพราะเค้าดูแลเราอยู่ ไม่ควร
คบซ้อน แระรักพี่ดูแล ไม่แปกนะ
ถ้าไม่รัก X คงไม่มันส์ ฟินไม่สุดอ่ะ
 **34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา