ผู้เขียน หัวข้อ: เคยรู้สึกรัก ผูกพันธ์หรือชอบพี่ที่จ้างเที่ยวหรือดูแลมั้ยคะ?  (อ่าน 4338 ครั้ง)

nnnanel

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เคยรู้สึกรัก ผูกพันธ์หรือชอบพี่ที่จ้างเที่ยวหรือดูแล แต่สุดท้ายต้องเตือนตัวเองว่ามันเป็นไปไม่ได้ เพราะต่อให้พี่ดูแลหรือจ้างเที่ยวยังไง เขาก็ไม่คิดกับน้องไปมากกว่าที่เป็นอยู่มั้ยคะ

ถ้าเคย เพื่อนๆ พี่ๆมีวิธีตัดใจกันยังไงคะ แล้วพี่ผู้ชาย ถ้ารู้ว่าน้องเริ่มมีใจให้ แต่พี่ไม่คิดอะไร และไม่อยากให้น้องมีความรู้สึกแบบนั้นให้ พี่จะทำยังไง

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
เคยนะคะ   ทำไงได้ก็มันผูกพันไปแล้ว

ไม่รู้ว่าเค้ารักเราไหม **25**

ก็ได้แต่หวังดีกับเค้าให้ถึงที่สุด  ให้พี่เค้ามีความสุข

555 ช่วงนี้ชีวิตไม่ค่อยโอเค  เศร้าๆ พร่ำเพ้อยาวไป

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
รักค่ะ..รักพี่ดูแล
ถึงพี่ไม่รัก..แนตก็ไม่สนค่ะ
รักข้างเดียวก็ได้สบายใจดี
 **06**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

maximuz

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
รักค่ะ..รักพี่ดูแล
ถึงพี่ไม่รัก..แนตก็ไม่สนค่ะ
รักข้างเดียวก็ได้สบายใจดี
 **06**

อยากให้น้องๆมารักบ้าง

Miss.kiss

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
เคยค่ะ รู้สึกดีมากๆ คิดถึงมากๆ ถึงจะแค่จ้างเที่ยวก็ตาม

ทุกวันนี้ก็ยังคิดถึงอยู่...ถึงจะถูกบล็อกไลน์ไปแล้วก็ตาม ก็จะขอเก็บไว้ในยามคิดถึงละกัน (ดราม่าแปป)  **07**

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
รู้สึกดี รู้สึกผูกพัน แต่ก็ต้องอยู่ในที่ๆควรอยู่ ในเมื่อเรารู้ตั้งแต่แรกอยู่แล้วว่ามันต้องมี limits เราอยู่ไหนฐานะอะไร แค่ไหน ต่อให้เผลอใจไปบ้างก็ต้องรีบกลับมาอยู่ในจุดที่มันควรจะเป็นน่าจะดีกว่า   **04**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

milky_way_y

• **
  • People Like This 13
  • 生きがい
บอกกับตัวเอง เตือนตัวเองไว้เสมอว่า "รู้ตัวเองดีว่าเป็นแค่ผู้หญิงในมุมมืดที่ไม่มีสิทธิ์เรียกร้อง ไม่มีสิทธิ์ก้าวก่าย ไม่มีสิทธิ์หึงหวง แม้แต่ความรู้สึกชอบหรือว่ารักก็ไม่มีสิทธิ์" พี่เค้าคงคิดว่าจบงานแล้วคือจบกัน แต่พี่เค้าไม่รู้หรอกว่าใจมันผูกพันธ์ไปแล้ว ยากที่จะลืม เพราะเราไม่ได้รู้สึกว่ามันคือการทำงาน เจ็บปวดนะ ทรมานมาก ตัดปัญหาเลิกรับงาน ได้แต่สิงสถิตอ่านกะทู้ไปวันๆ พอ  **07**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

kaptan

• People Like This 1734
   ถ้ารักคือความคิดถึง ห่วงใย ผูกพัน ก็รักนะครับ
แต่ไม่รักในแบบอยากครอบครอง เป็นเจ้าของ เพราะจะทำให้ทุกข์
เรามาพบเแล้วลาจากกันอยู่แล้ว เราต้องรับรู้ตั้งแต่แรก แล้วมีสติครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

ความจิง...เราอยู่เวปแนวๆนี้
ต้องแยกให้ออกนะคะ ว่า
เรารักพี่เพราะอะไร เพราะพี่ๆให้เงิน
เรา จ้างเรา อยุ่กับพี่ๆ ได้รับความ
สะดวกสบาย สปอต สปอย รึเปล่า?
ถ้ารักแบบนี้...ไม่ยาก
ถ้าพี่เลิกจ้าง เลิกให้เงิน
เราเองก็คงเลิกรักเช่นกัน
 **11**

แต่ถ้าหากว่า พี่ไม่ให้เงินแร้ว
ไม่จ้าง เลิกพากินหรู พากิน
ข้าวแกงธรรมดา ไม่มีเรื่องเงิน
เข้ามาเกี่ยวข้อง แร้วคุณยัง
รักเขาอยู่ แบบนี้รักจากใจ
เลิกยากอ่ะค่ะ ต้องถอยออกมา
 **25**

ทางแก้คือ...ถ้าแค่จ้างเท่ว
ยังไม่ได้ดูแลกัน ก็ออกแนว
รักสนุก แต่ไม่ต้องผูกพันสิคะ

แต่ถ้ามีพี่ดูแล...แนะนำว่า
ทำใจ แระรักไปข้างเดวเถอะค่ะ
เพราะเค้าดูแลเราอยู่ ไม่ควร
คบซ้อน แระรักพี่ดูแล ไม่แปกนะ
ถ้าไม่รัก X คงไม่มันส์ ฟินไม่สุดอ่ะ
 **34**

milky_way_y

• **
  • 生きがい
ถ้าไม่รัก X คงไม่มันส์ ฟินไม่สุดอ่ะ
 **34**
กระทู้นี้แนตตี้แอบติดเรทนะเนี่ย  **30**
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

**34**
กระทู้นี้แนตตี้แอบติดเรทนะเนี่ย  **30**

ตัวๆ..เปนแฟนเค้าป่ะ **06**
เค้าอ่านลายเซ็นตัว เค้าตกใจ
ผุ้หญิงในมุมมืด เค้าก็คิด
เหมือนเตงเบย เค้าก็มุมมืด
นี่เพลงโปรดเค้า  **36**
แสงและเงา (Version Pop) (Ost. เงาอโศก) - แก้ม วิช…: http://youtu.be/nBSRcd4Um4w
เผื่อเตงชอบเหมือนกัน คุนมิวล์กี้❤

milky_way_y

• **
  • 生きがい
 **34**

ตัวๆ..เปนแฟนเค้าป่ะ **06**
เค้าอ่านลายเซ็นตัว เค้าตกใจ
ผุ้หญิงในมุมมืด เค้าก็คิด
เหมือนเตงเบย เค้าก็มุมมืด
นี่เพลงโปรดเค้า  **36**
แสงและเงา (Version Pop) (Ost. เงาอโศก) - แก้ม วิช…: http://youtu.be/nBSRcd4Um4w
เผื่อเตงชอบเหมือนกัน คุนมิวล์กี้❤
อร๊าย!!! เขินมากเลย  **02** เราก็ชอบเธอเหมือนกัน ติดตามอ่านกระทู้เธอตลอดๆ #รอวันที่ฉันได้เจอเธอ เพลงนี้เพราะดีเหมือนกันนะ แต่มันแทงใจดำยังไงก็ไม่รู้  **07**

tomoii

• People Like This 45
เราก้เคยรักเคยรักมาก เเต่ก้ไม่ได้บอกให้เค้ารู้ (เพราะมันไม่ใช่เรื่องน่าบอกถ้ามองจากสถานะ)
เมื่อไตร่ตรองเเล้วว่าเรารักเค้าเเน่ เราก้ เริ่มคิด
1. ยังไงก้ไม่บอก เเต่จะคบต่อไป จะทำตัวดี พูดง่ายๆ จะไม่เเสดงความห่วงมากไปไม่ส่งข้อความหามาก เพื่อที่เค้าจะได้ไม่รำคาญ
เเละคบเราไปนานอีกหน่อย
2.บอกว่ารัก เเต่ ขอรักเเบบ อยู่ในฐานะที่พี่จะให้อยู่ เเต่ขอรัก

สุดท้าย กลายเป็น เวลาเค้าโทรมาเราดันไม่รับ ไลน์มาเราตอบคำเดียว เเละก้ เลิกกะเค้าโดยปริญาย
เเต่เรายังเป็นเพื่อนไลน์กันอยู่ (เพราะเรารักเค้า)อันตัวเค้าก้ไม่บล็อกเรา คุยมาบ้าง เราก้ถามบ้าง
กลายเป็นเเบบนี้ไป ???????!!!!!!! เเต่ ดีเเล้วเเหละ ที่เป็นเเบบนี้ ดีกว่าเรารักเค้าไปมากกว่านี้ เพราะนี่ไม่ใช่รักเล่นๆเรารู้ตัวเองเลยเเหละ 55555
หลัง ๆ พอทำใจได้ เราชอบเล่นมุขกับพี่เขาน่ะ มุข"เก๊ารักตะเอง"เล่นมุขทีไร สงสารตัวเอง
งืมๆ~
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

K.O.B. iiC

• **
  • People Like This 5
อยากเป็นคนนั้น คนที่เธอรักกันด้วยหัวใจ
อยากเป็นคนนั้น คนที่เขาได้มีเธอข้างกาย
อยากจะทำทุกทาง เพื่อให้เธอหันมองและสนใจ
แต่ไม่รู้ต้องทำยังไง ไม่รู้ต้องทำแค่ไหน เธอจะรักกัน

เขามาร้องเพลงครับ ไม่รู้จะมีใครอยากฟังบ้าง

tomoii

• People Like This 45
เราก้เคยรักเคยรักมาก เเต่ก้ไม่ได้บอกให้เค้ารู้ (เพราะมันไม่ใช่เรื่องน่าบอกถ้ามองจากสถานะ)
เมื่อไตร่ตรองเเล้วว่าเรารักเค้าเเน่ เราก้ เริ่มคิด
1. ยังไงก้ไม่บอก เเต่จะคบต่อไป จะทำตัวดี พูดง่ายๆ จะไม่เเสดงความห่วงมากไปไม่ส่งข้อความหามาก เพื่อที่เค้าจะได้ไม่รำคาญ
เเละคบเราไปนานอีกหน่อย
2.บอกว่ารัก เเต่ ขอรักเเบบ อยู่ในฐานะที่พี่จะให้อยู่ เเต่ขอรัก
......
.....

อิจ...ฉา.....จัง

พี่คนนั้นหนะ

**21** **21**

ลุงนึกขวัญใจสาวๆ  **39** **39** **39**
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม