ผู้เขียน หัวข้อ: เคยรู้สึกรัก ผูกพันธ์หรือชอบพี่ที่จ้างเที่ยวหรือดูแลมั้ยคะ?  (อ่าน 4340 ครั้ง)

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
แต่ถ้ามีพี่ดูแล...แนะนำว่า
ทำใจ แระรักไปข้างเดวเถอะค่ะ
เพราะเค้าดูแลเราอยู่ ไม่ควร
คบซ้อน แระรักพี่ดูแล ไม่แปกนะ
ถ้าไม่รัก X คงไม่มันส์ ฟินไม่สุดอ่ะ
 **34**
กระทู้นี้แนตตี้แอบติดเรทนะเนี่ย  **30**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
ถ้าไม่รัก X คงไม่มันส์ ฟินไม่สุดอ่ะ
 **34**
กระทู้นี้แนตตี้แอบติดเรทนะเนี่ย  **30**

ตัวๆ..เปนแฟนเค้าป่ะ **06**
เค้าอ่านลายเซ็นตัว เค้าตกใจ
ผุ้หญิงในมุมมืด เค้าก็คิด
เหมือนเตงเบย เค้าก็มุมมืด
นี่เพลงโปรดเค้า  **36**
แสงและเงา (Version Pop) (Ost. เงาอโศก) - แก้ม วิช…: http://youtu.be/nBSRcd4Um4w
เผื่อเตงชอบเหมือนกัน คุนมิวล์กี้❤
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

milky_way_y

• **
  • People Like This 13
  • 生きがい
 **34**

ตัวๆ..เปนแฟนเค้าป่ะ **06**
เค้าอ่านลายเซ็นตัว เค้าตกใจ
ผุ้หญิงในมุมมืด เค้าก็คิด
เหมือนเตงเบย เค้าก็มุมมืด
นี่เพลงโปรดเค้า  **36**
แสงและเงา (Version Pop) (Ost. เงาอโศก) - แก้ม วิช…: http://youtu.be/nBSRcd4Um4w
เผื่อเตงชอบเหมือนกัน คุนมิวล์กี้❤
อร๊าย!!! เขินมากเลย  **02** เราก็ชอบเธอเหมือนกัน ติดตามอ่านกระทู้เธอตลอดๆ #รอวันที่ฉันได้เจอเธอ เพลงนี้เพราะดีเหมือนกันนะ แต่มันแทงใจดำยังไงก็ไม่รู้  **07**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
เราก้เคยรักเคยรักมาก เเต่ก้ไม่ได้บอกให้เค้ารู้ (เพราะมันไม่ใช่เรื่องน่าบอกถ้ามองจากสถานะ)
เมื่อไตร่ตรองเเล้วว่าเรารักเค้าเเน่ เราก้ เริ่มคิด
1. ยังไงก้ไม่บอก เเต่จะคบต่อไป จะทำตัวดี พูดง่ายๆ จะไม่เเสดงความห่วงมากไปไม่ส่งข้อความหามาก เพื่อที่เค้าจะได้ไม่รำคาญ
เเละคบเราไปนานอีกหน่อย
2.บอกว่ารัก เเต่ ขอรักเเบบ อยู่ในฐานะที่พี่จะให้อยู่ เเต่ขอรัก

สุดท้าย กลายเป็น เวลาเค้าโทรมาเราดันไม่รับ ไลน์มาเราตอบคำเดียว เเละก้ เลิกกะเค้าโดยปริญาย
เเต่เรายังเป็นเพื่อนไลน์กันอยู่ (เพราะเรารักเค้า)อันตัวเค้าก้ไม่บล็อกเรา คุยมาบ้าง เราก้ถามบ้าง
กลายเป็นเเบบนี้ไป ???????!!!!!!! เเต่ ดีเเล้วเเหละ ที่เป็นเเบบนี้ ดีกว่าเรารักเค้าไปมากกว่านี้ เพราะนี่ไม่ใช่รักเล่นๆเรารู้ตัวเองเลยเเหละ 55555
หลัง ๆ พอทำใจได้ เราชอบเล่นมุขกับพี่เขาน่ะ มุข"เก๊ารักตะเอง"เล่นมุขทีไร สงสารตัวเอง
งืมๆ~
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

K.O.B. iiC

• **
  • People Like This 5
อยากเป็นคนนั้น คนที่เธอรักกันด้วยหัวใจ
อยากเป็นคนนั้น คนที่เขาได้มีเธอข้างกาย
อยากจะทำทุกทาง เพื่อให้เธอหันมองและสนใจ
แต่ไม่รู้ต้องทำยังไง ไม่รู้ต้องทำแค่ไหน เธอจะรักกัน

เขามาร้องเพลงครับ ไม่รู้จะมีใครอยากฟังบ้าง

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
เราก้เคยรักเคยรักมาก เเต่ก้ไม่ได้บอกให้เค้ารู้ (เพราะมันไม่ใช่เรื่องน่าบอกถ้ามองจากสถานะ)
เมื่อไตร่ตรองเเล้วว่าเรารักเค้าเเน่ เราก้ เริ่มคิด
1. ยังไงก้ไม่บอก เเต่จะคบต่อไป จะทำตัวดี พูดง่ายๆ จะไม่เเสดงความห่วงมากไปไม่ส่งข้อความหามาก เพื่อที่เค้าจะได้ไม่รำคาญ
เเละคบเราไปนานอีกหน่อย
2.บอกว่ารัก เเต่ ขอรักเเบบ อยู่ในฐานะที่พี่จะให้อยู่ เเต่ขอรัก
......
.....

อิจ...ฉา.....จัง

พี่คนนั้นหนะ

**21** **21**

ลุงนึกขวัญใจสาวๆ  **39** **39** **39**
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม