ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเจอนางฟ้ากับเค้าบ้าง  (อ่าน 6467 ครั้ง)

tham1980

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
Re: อยากเจอนางฟ้ากับเค้าบ้าง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 01:40:39 PM »
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ ตามดูมาทุกวัน เพิ่งมีการแสดงความเห็นดี ๆ วันนี้เอง ผมคงไม่วิจารณ์ว่าใครคิดหรือมีความเห็นผิดถูกอย่างไร น้อมรับคำแนะนำจากทุก ๆ ท่านครับ

แรกเริ่มที่โพสต์กระทู้นี้ในห้องนี้ เพราะแต่ก่อนนานมากแล้วที่เริ่มเข้ามาในเว็ปนี้ มีห้องโพสต์หาเพื่อน...แต่ตอนนี้ไม่รู้อยู่ไหน ผมเลยต้องขอยืมพื้นที่ตรงนี้ครับ

นิยามนางฟ้าแต่ละคนไม่เหมือนกัน ผมคงอธิบายไม่ได้เหมือนกันว่านางฟ้าที่สมบูรณ์แบบนั้นเป็นอย่างไร แต่คงคล้าย ๆ พี่ ๆ ส่วนใหญ่นะครับ
แน่นอนทางกายภาพ รูปร่าง หน้าตา ผิวพรรณดี
คุณสมบัติทางสังคมเช่น การเรียน หรือการงานอยู่ในเกณฑ์ดี คุยกันรู้เรื่อง
ที่สำคัญคือคุณสมบัติทางใจหรือความรู้สึกครับ คุยด้วยแล้วยิ้ม อยู่ด้วยแล้วสบายกายสบายใจ มีความสุข
... แบบนี้คงเป็นนางฟ้านะครับ

ผมเข้าใจเรื่องการช่วยเหลือกัน เมื่อคนเรารู้สึกดีต่อกัน การให้..ด้วยความเต็มใจก็จะตามมา
คงไม่มีใครอยู่ด้วยกันเพราะหวังจะเป็นฝ่ายให้หรือรับแต่ฝ่ายเดียวใช่มั๊ยครับ เพราะคงอยู่กันได้ไม่นาน ผมคิดเช่นนั้น เมื่อพบคนที่ให้ความสุขทางกายและทางใจได้ ผมก็พร้อมจะให้เช่นกันครับ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกคำแนะนำและความเห็นครับ

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 02:02:04 PM »
 **25** เข้ามาอ่านนิยาม "นางฟ้า"

แล้ว "นางมาร" แบบเราก็ต้องออกไปอย่างเงียบๆ   **09**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 02:04:26 PM »

ผมเข้าใจเรื่องการช่วยเหลือกัน เมื่อคนเรารู้สึกดีต่อกัน การให้..ด้วยความเต็มใจก็จะตามมา
คงไม่มีใครอยู่ด้วยกันเพราะหวังจะเป็นฝ่ายให้หรือรับแต่ฝ่ายเดียวใช่มั๊ยครับ เพราะคงอยู่กันได้ไม่นาน ผมคิดเช่นนั้น เมื่อพบคนที่ให้ความสุขทางกายและทางใจได้ ผมก็พร้อมจะให้เช่นกันครับ

ชอบและเห็นด้วยกับความคิดนี้ครับ.  เริ่มต้นแบบนี้ทำให้คบกันได้นานกว่าเริ่มต้นจากความคิดแบบซื้อขายแลกเปลี่ยน
และคนที่พูดเน้นแต่การแลกเปลี่ยนด้วยเงิน.  เท่าที่รู้จ่ายให้น้องแต่ละครั้งน้อยมาก   อาจไม่พอไปลงอ่างด้วยมั๊ง **11**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 02:14:08 PM »
**25** เข้ามาอ่านนิยาม "นางฟ้า"

แล้ว "นางมาร" แบบเราก็ต้องออกไปอย่างเงียบๆ   **09**
สำหรับคนอื่นแนตไม่รุ้ ไม่สน
นิยามแนต. ....นางฟ้าหัวข้อที่2
แนตได้ต้นแบบมาจากคุนเปิ้ลค่ะ
โดยส่วนตัวชอบ คุนเปิ้ล
อย่างที่เคยแจ้งไป
แระติดตาม อ่านทุกอย่าง
ที่คุนเปิ้ลพิม หลายสิ่ง
ที่เขียน ใช้คุนเปิ้ลเปนต้นแบบ
(ความชอบส่วนตัว+เสปคแนต)

ส่วนตัว คุนเปิ้ล เปนIDol ของแนต
แระแอบเจริญรอยตามความ
มุ่งมั่นบางอย่าง ก็ขอแสดงตัว
เปน FC ตรงนี้เรยฮะ  **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 03:19:06 PM »

สำหรับคนอื่นแนตไม่รุ้ ไม่สน
นิยามแนต. ....นางฟ้าหัวข้อที่2
แนตได้ต้นแบบมาจากคุนเปิ้ลค่ะ
โดยส่วนตัวชอบ คุนเปิ้ล
อย่างที่เคยแจ้งไป
แระติดตาม อ่านทุกอย่าง
ที่คุนเปิ้ลพิม หลายสิ่ง
ที่เขียน ใช้คุนเปิ้ลเปนต้นแบบ
(ความชอบส่วนตัว+เสปคแนต)

ส่วนตัว คุนเปิ้ล เปนIDol ของแนต
แระแอบเจริญรอยตามความ
มุ่งมั่นบางอย่าง ก็ขอแสดงตัว
เปน FC ตรงนี้เรยฮะ  **36**

ขอบคุณ แนตตี้ที่ชมตัวลอยไปไหนถึงไหนแล้ว  **06**

เปิ้ลก็เป็น FC แนตตี้เรื่องการเก็บเงินเหมือนกัน แอบอิจฉา เงินจะครบ 200,000 แล้ว ^^

ดีใจด้วย  41
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 01:55:01 PM »
นางฟ้าอยู่ไม่ไกลเกินเอื้อมหรอกค่ะ บางทีอาจจะเข้ามาอ่านกระทู้อยู่เงียบๆก็ได้ เค้าจะสังเกตุ อ่านเก็บข้อมูลว่าคนที่เค้าสนใจเป็นคนแบบไหนยังไง บางทีอาจจะรอการติดต่อจากคนๆนั้นอยู่ด้วยซ้ำ ถ้าเรามีความพอใจใครสักคนกล้าที่จะเข้าไปคุย เข้าไปติดต่อเถอะค่ะ เพราะนางฟ้า ไม่ได้บินสูงจนเกินเอื้อมเสมอไป

เริ่มมีความรู้สึกอยากจะเป็นนางฟ้าบ้างละ รอคนมาคว้าบ้างงี้ 41 41

เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 03:59:13 PM »
นางฟ้าอยู่ไม่ไกลเกินเอื้อมหรอกค่ะ บางทีอาจจะเข้ามาอ่านกระทู้อยู่เงียบๆก็ได้ เค้าจะสังเกตุ อ่านเก็บข้อมูลว่าคนที่เค้าสนใจเป็นคนแบบไหนยังไง บางทีอาจจะรอการติดต่อจากคนๆนั้นอยู่ด้วยซ้ำ ถ้าเรามีความพอใจใครสักคนกล้าที่จะเข้าไปคุย เข้าไปติดต่อเถอะค่ะ เพราะนางฟ้า ไม่ได้บินสูงจนเกินเอื้อมเสมอไป

เริ่มมีความรู้สึกอยากจะเป็นนางฟ้าบ้างละ รอคนมาคว้าบ้างงี้ 41 41

เป็นคุณครูเหมือนเดิมดีแล้ว นู๋เกต น่าคบเป็นทีสุดแล้ว ^__^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 08:07:38 PM »
อันนี้อีกมุมนะคะ เห็นหัวข้อแล้วเกิดมโนขึ้นมาได้

พี่บางคนอาจจะคิดว่า ทำไมผู้ญ ที่คบหลายๆคน จึงจากไป

ไม่ใช่ความผิดของใคร อาจจะเพราะผู้ชายคนนั้นมีรสนิยมแต่ตัวท๊อป คบแต่นางฟ้าโดยไม่รู้ตัว

ไม่ว่าจะเป็นนางฟ้าแบบไหน สวยหน้าตา หรือจิตใจ หรือทั้งสองอย่าง
ย่อมมีความคิดความอ่านเป็นของตัวเอง หรือไม่ก็มุ่งมั่นในการเรียนการทำงาน หรือเธออาจจะมีความติสท์ หรือไม่ก็อาจจะมีคนเข้ามาให้เธอๆ เลือกเยอะ
สิ่งที่พวกเธอโฟกัสอาจจะไม่ใช่แค่เรื่องที่ว่ามานี้ แต่อาจจะหลากหลายไป

ทำให้เธอไม่ได้ยืนยาวกับความสัมพันธ์เท่าไหร่

แต่ก็นั่นแหละ ผู้หญิงกึ่งนางฟ้ากึ่งบ้าอย่างน้องถั่วก็มีนะคะ555

อวยพรให้พี่ๆได้เจอนางฟ้าแหล่มๆ นะคะ

นางฟ้าเดินดิน

• Full Member
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 09:02:49 PM »

ผู้หญิงทุกคนเป็นนางฟ้า
         แต่...อาจจไม่ใช่นางฟ้าสำหรับทุกคน

41 41 41 41
^^^^^^  คนในความลับ ไม่ว่าจะเวลาไหน ก็มีแต่ "เจ็บ" กับ "เจ็บ"   ^^^^^^

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 09:20:58 PM »
เอิ่ม..ถ้าพี่ท่านใด
อยากเปลี่ยนใจ
มาชอบแนว ซอมบี้
ผีดิบ ซาตาน นี่
ติดต่อนุได้นะคะ
นุเปนของแปก
หายากนะเออ**34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา