ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเหงา คนที่โสดอยู่ใช้เวลากับตัวเอง ยังไงบ้างเอ่ย  (อ่าน 1412 ครั้ง)

haranaloveis

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เวลาเหงา คนที่โสดอยู่ใช้เวลากับตัวเอง ยังไงบ้างเอ่ย

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
ก็ไปเดินเล่น shopping บ้าง หาอะไรทำเรื่อยเปื่อยจะได้ไม่ฟุ้งซ่านมั้ง อยากเข้าสังคมก็หากลุ่มแบบที่เราสนใจ เช่น กลุ่มสัตว์เลี้ยง กลุ่มกีฬา กลุ่มรถ กลุ่มรักสวยรักงาม เรื่อยๆเปื่อยๆจะได้ไม่เหงา
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
อ่านหนังสือ ดูหนังจากเว็บออนไลน์ ผมทำประจำครับ เลยไม่เหงาเท่าไหร่ แต่ถ้ามันหนักหนาสาหัส ก็เข้ามาหาน้องๆนิสัยน่ารักในนี้แหละครับ  **36**  **36**
A Whiter Shade of Pale

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
ก็แค่กินข้าวคนเดียว ดูหนังคนเดียว ฟังเพลงคนเดียวบ่อยๆ เดี๋ยวก็ชิน ถ้าเหงาหรอก็เล่นเกม ไปออกกำลังกาย อ่านหนังสือ แต่ถ้าพี่เหงามากอ่ะนะมาคุยกับหนูก็ได้นะ เดี๋ยวเป็นเพื่อนคุยให้ คุยได้ทุกเรื่อง สนุกสนานเฮอากันไป  **11** **30**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

milky_way_y

• **
  • People Like This 13
  • 生きがい
อ่านหนังสือ ดูหนังจากเว็บออนไลน์ ผมทำประจำครับ เลยไม่เหงาเท่าไหร่ แต่ถ้ามันหนักหนาสาหัส ก็เข้ามาหาน้องๆนิสัยน่ารักในนี้แหละครับ  **36**  **36**
หนูนี่ไง นิสัยน่ารักม๊ากมาก ก.ไก่ล้านตัว  **34**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

me_sa

• People Like This 70
มีอะไรให้ทำเยอะแยะเลยไม่ค่อยเหงาอะค่ะ

แต่ถ้าเบื่อๆอ่ะพอมี ถ้าเบื่อก็ไปดูหนังคนเดียว

นอนฟังเพลง นอนอ่านการ์ตูน อยู่คนเดียว

สบายใจจะตาย ไม่ต้องคิดมากเพราะใครด้วย
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

monkey

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
  • หนุบหนับ นุ่มนิ่ม
พอมารู้จักเวปนี้ก็แทบจะไม่เหงาะเลยนะ เพราะได้มนุษย์แฟนมา1
เจอพี่ๆน่ารักๆไว้เป็นเพื่อนคุยอีก2-3คน
ที่เคยจ้างเที่ยวหนู ก็มาแวะเวียนมาถามไถ่สารทุกข์สุขดิบ กันอยู่ประจำๆ
มีเรื่องอะไรก็เม้ามอยกันได้ตลอด และคอยให้คำแนะนำในทุกๆเรื่อง
   ส่วนเวลาอยู่คนเดียวก็จะ หาของกิน. เป็นหลัก พอรู้สึกผิดก็จะไป เข้าฟิตเนส
หาสูตรทำอาหาร มาลองทำอะไรใหม่ๆ นอนดูของสวยๆงามๆในไอจีเพลินๆ กระเป๋า รองเท้า เสื้อผ้า.
มีออกนอกบ้านไปกรี๊สกร๊าสกับเพื่อนสมัยมอปลาย นั่งส่องผู้ชาย กินนั่นนี่อัพไอจีสวยๆ
เดินหาของเล่น/อาหารไปบำเรอน้องหมาที่บ้าน แค่นี้คำว่าเหงาก็กลายเป็นเรื่องจิ๊บๆไปเลย

tomoii

• People Like This 45
เล่นกับสัตว์ที่เลี้ยงค่ะ
น้องเเมว น้องต่าย เเค่นึกก้มีความสุขเเล้ว
เเต่ถ้า ความเหงามาเวลาที่ไม่ได้อยู่ที่บ้าน ก้สามารถ เปิด เพจทาสเเมวหรือ ทูลหัวของบ่าว นั่งดูเเก้เหงาได้
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

JAN KOOB

• **
  • People Like This 41
ขอตามจากประสปการณ์ความโสดเมื่อ 10 ปีที่แล้วครับ

เล่นกีฬาและบ้าสุขภาพดีครับ

เสพติดการเล่นกีฬาและชื่นชมสุขภาพดีๆของตัวเองครับ

จนติดตัวมาถึงทุกวันนี้ครับ

ไม่ออกกำลังกายจะหงุดหงิดเลยครับ

tomoii

• People Like This 45
ขอตามจากประสปการณ์ความโสดเมื่อ 10 ปีที่แล้วครับ

เล่นกีฬาและบ้าสุขภาพดีครับ

เสพติดการเล่นกีฬาและชื่นชมสุขภาพดีๆของตัวเองครับ

จนติดตัวมาถึงทุกวันนี้ครับ

ไม่ออกกำลังกายจะหงุดหงิดเลยครับ

เป็นวิธีการที่น่าสนใจดีจริมๆ อย่างงี้น่าลอกเลียนเเบบ **36**
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม