ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเซลล์ขายรถตื้อเอาไงดี  (อ่าน 2800 ครั้ง)

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
โดนเซลล์ขายรถตื้อเอาไงดี
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 08:42:08 AM »
โดนเซลล์ขายรถตื้อเอาไงดี
นั้นแระครับตามหัวข้อเลยไม่รู้จะตื้ออะไรนักหนาไอ้ที่เรามีอยู่ก็ยังผ่อนไม่หมดเอามาอีกมีเป็นหนี้หัวบาน
น้อยนักที่จะมีปตุชนคนธรรมดาไปซื้อเงินสด  ส่วนใหญ่ก็ราชาเงินผ่อน  ผมเองก็หนึ่งในนนั้น5555
เรื่องมันมีอยู่ว่าเชลล์ขายรถยี่ห้อหนึ่งมายื่นข้อเสนอแบบเร้าใจไม่มีที่ติ  โดยเฉพาะข้อเสนอสุดท้ายทำให้ไอ้หัวงูที่มันซ่อนตัวอยู่นานลังเลที่จะตัดสินใจโผล่หัวออกมา
เริ่มด้วย
1.ออกรถไม่ต้องดาวน์ไม่ต้องค้ำ(ลูกค้าประวัติดี)
2.ประกันภัยฟรีพร้อมบริการหลังการขาย 1 ปี
3.ชุดแต่งรอบคันหึหึ(แต่เจ้ากรรมดันไปเล็งจะเพิ่มรถส่งของซ่ะงั้น)
4.ข้อนี้แหละมันตัวปัญหานางบอกว่า""จะไปกินข้าวด้วยหนึ่งครั้งไปที่ไหนก็ได้ตามใจเราถ้าติดใจมีให้ซ้ำ"""?????มันยังงัยๆอยู่หน่าาาาาาาาาาาาาากำกวบเหลือเกิ้นนนนนนาง

สวัสดีตอนเช้าครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเว็บที่น่ารักทุกคน
ช่วงสัปดาห์นี้ผมจะไปตามหนี้ที่ไอ้พวกขี้โกงมันไม่ยอมจ่ายแถวๆบางบัวทอง-สุพรรณฯน้องๆท่านไหนว่างก็ทักทาง Inbox น่ะครับ ไลน์ค่อยแลกทางนั้นเอาไม่ชอบโชว์ต่อสาธารณะ
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: โดนเซลล์ขายรถตื้อเอาไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 08:53:22 AM »
ท่านก็ขอน้องสลับข้อ ทำข้อ 4 ก่อนซิคราบบบบบ.....  **39** **39**

ทำแล้วบอกน้องว่าติดใจมากอยากเจอกันอีกหลายๆชาติ
ข้อ 3  2   1 ขอเก็บไว้ทำชาติหน้า จะได้เจอกันไปหลายๆชาติไง  **25**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

hour4u

• People Like This 95
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 08:54:47 AM »
จำเป็นต้องใช้รถเพิ่มรึเปล่า ถ้าจำเป็นก็ลุยเลยครับ
แต่ถ้าไม่จำเป็น ก็บวกลบคูณหาร เอาเองว่าค่าดอกเบี้ย
ทั้งหมดจนผ่อนเสร็จเป็นเท่าไร คุ้มกันมั้ย ?

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 08:58:53 AM »
    มี 2 กรณีครับ
1. น่าสนใจทุกข้อเว้นข้อ 4.
2. ใช้บริการข้อ 4 ข้อเดียว ถ้าถูกใจค่อยพิจารณาข้อที่เหลือ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

BaBeer

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 09:08:07 AM »
    มี 2 กรณีครับ
1. น่าสนใจทุกข้อเว้นข้อ 4.
2. ใช้บริการข้อ 4 ข้อเดียว ถ้าถูกใจค่อยพิจารณาข้อที่เหลือ
เอางั้นรึพี่กับตัน
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

BaBeer

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 09:09:15 AM »
ท่านก็ขอน้องสลับข้อ ทำข้อ 4 ก่อนซิคราบบบบบ.....  **39** **39**

ทำแล้วบอกน้องว่าติดใจมากอยากเจอกันอีกหลายๆชาติ
ข้อ 3  2   1 ขอเก็บไว้ทำชาติหน้า จะได้เจอกันไปหลายๆชาติไง  **25**
น่าคิดครับพี่  เดี๋ยวคิดวิธีพูดก่อน

BaBeer

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 09:11:53 AM »
จำเป็นต้องใช้รถเพิ่มรึเปล่า ถ้าจำเป็นก็ลุยเลยครับ
แต่ถ้าไม่จำเป็น ก็บวกลบคูณหาร เอาเองว่าค่าดอกเบี้ย
ทั้งหมดจนผ่อนเสร็จเป็นเท่าไร คุ้มกันมั้ย ?
ถ้าว่าจำเป็นมั้ย มันก็ไม่เชิงครับ ปัจจุบันก้จ้างคนส่งเอา (Subcontact) ถ้าเอารถมาก็ลดค่าใช้จ่ายตรงนี้แต่ก็ต้องมาเพิ่มค่าใช้จ่ายในการจ้างบุคคลากรอีกเทรนงานใหม่อีกนี่แระตัวแปรสำคัญ  ลำพังตอกเบี้ยลดต้อนลดดอกก็น่าสนใจอยู่ครับ

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 11:55:33 AM »
เป็นผมจะบอกว่าตอนซื้อคันที่แล้วนั้น

พี่ไม่ลังเลเลย  เพราะเซลคนเก่าเค้ารู้ใจ

ว่าพี่ไม่ใช่ประเภทซื้อรถเพราะชอบการกินข้าว

กับสาวๆ....  แต่เค้ารู้ว่าพี่ชอบอะไร

**34**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 12:02:17 PM »
อะไรนะคะ?
ถ้าติดใจ..มีให้ซั่ม!!!
อ๋อ ซ้ำ..ตาลาย **25**

ถ้าเปนแนตจะถาม
ขอเทสไดรฟว์ เซลล์
ก่อนๆได้มะอ่ะ  **02**
ถ้าถูกใจ เทสกันยาวๆไป
รถเริด ไม่เอามันละ  **34**
#สายหื่น รีบผื่นซิ รออัลไร
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 01:22:44 PM »
รถยี่ห้อไหนอ่ะ ที่ซื้อๆมาหลายคันไม่เคยได้ข้อเสนอแบบนี้
 **19**

K.O.B. iiC

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 03:56:34 PM »
จัดเงื่อนไขข้อ4ก่อนเลยครับ

BaBeer

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 03:59:12 PM »
อะไรนะคะ?
ถ้าติดใจ..มีให้ซั่ม!!!
อ๋อ ซ้ำ..ตาลาย **25**

ถ้าเปนแนตจะถาม
ขอเทสไดรฟว์ เซลล์
ก่อนๆได้มะอ่ะ  **02**
ถ้าถูกใจ เทสกันยาวๆไป
รถเริด ไม่เอามันละ  **34**
#สายหื่น รีบผื่นซิ รออัลไร
หึหึน้อง Natty ตาลายเหมือนผมเลย

BaBeer

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 04:00:28 PM »
รถยี่ห้อไหนอ่ะ ที่ซื้อๆมาหลายคันไม่เคยได้ข้อเสนอแบบนี้
 **19**
สงสัยหน้าพี่ไม่หื่นเหมือนผมมั้งครับอิอิ **25**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 04:06:52 PM »
วางมัดจำให้น้องเซลล์ไปห้าพัน

แล้วพาไปทำข้อ 4

แล้ววันรุ่งขึ้นบอกน้องเซลล์ว่า มีเหตุจำเป็นทำให้ซื้อรถไม่ได้แล้ว ขอทิ้งเงินประกัน

ขั่วร้ายแบบตะเข้ อย่าเอาเยี่ยงอย่าง

BaBeer

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 04:12:14 PM »
วางมัดจำให้น้องเซลล์ไปห้าพัน

แล้วพาไปทำข้อ 4

แล้ววันรุ่งขึ้นบอกน้องเซลล์ว่า มีเหตุจำเป็นทำให้ซื้อรถไม่ได้แล้ว ขอทิ้งเงินประกัน

ขั่วร้ายแบบตะเข้ อย่าเอาเยี่ยงอย่าง
สุดยอดดดดดดแห่งแผนการขอบคุณคร๊าบบบบบบ  มีหวังโดนสวดยับแน่ๆ55555

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 06:26:15 PM »

น่าคิดครับพี่  เดี๋ยวคิดวิธีพูดก่อน

ไม่ต้องคิดครับท่าน แค่ทำหน้าด้านๆแบบผม แล้วพูดออกไปตรงๆ

**11**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

inside out

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 07:49:37 PM »
ผมซื้อรถที่ไร เซลผู้ชายทุกที

ทำไมไม่เจอแบบท่านบ้าง  **14**
น้องๆคนใหนสนใจมาเป็นแบบ
ผมยินดีถ่ายรูปให้ ได้ทุกแนว
ค่าขนม รายละเอียด Pm ครับ

BaBeer

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 07:43:18 AM »
ผมซื้อรถที่ไร เซลผู้ชายทุกที

ทำไมไม่เจอแบบท่านบ้าง  **14**
เจอเซลล์ผู้ชายหรือสาววัยดึกผมกล่าวคำว่าขอบคุณครับแล้ววันหลังจะมาดูใหม่ อิอิอิ 
ปล.เอาฮาน่ะครับสงสัยเขาจะเช็คจากประวัติความหื่นของผมกระมั่ง ฮะเห้ยผิด  ประวัติการเอารถเข้าศูนย์

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 10:52:12 PM »
เท่าที่ดูจากการตอบของท่านชายแต่ละท่านแล้ว....แนะนำนะคะ  โชว์รูมที่เซลล์สาว ขาวสวย น่ารักจิ้มลิ้ม ยังมีอยู่อีกนะคะ (ตามหายังไม่พบกันล่ะสิ) Option เพียบยิ่งกว่านี้อีก 41 ยิ่ง Services บริการหลังการขายนะ แนบชิดสนิทกับลูกค้าสุดๆ บอกโชว์ผ่านรูมนี้ไปได้เลยค่ะ   41
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง