ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าให้ฟังคะ การนัดเจอในเว็ปครั้งแรกคะ จากการโพสครั้้งแรกในเว็ป (แต่โพสหายไปแล้ว  (อ่าน 2660 ครั้ง)

คนในความลับ

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
สวัสดีคะ
วันนี้จะมาเล่าถึง การนัดเจอวันนี้คะ
หลังจากที่ได้ตั้งกระทู้ไป ในห้องจ้างเที่ยวคะ แต่โพสนั้นได้หายไปแล้วนะคะ จากที่โพสก็มีพี่ๆหลายท่านได้เข้ามาแนะนำ และให้กำลังใจ และนานาจิตตังคะ ก็ขอขอบคุณพี่สมาชิกในเว็ปนี้ อีกครั้งนะคะ วันนี้มีการนัดเจอพูดคุยตอนเวลา บ่ายสามโมงคะ เราก็ไปตรงเวลาเป๊ะๆเลยคะ นั่งรถเมลล์ไปที่เซ็นทรัลรัตนาฯคะ ตามที่นัดคือเจอที่ร้านกาแฟชั้น2กลางห้าง พอถึงห้าง ร่างกายต้องการน้ำตาลด่วนๆคะ ก็สั่งหนมหวานทานรอไปคะ บ่ายสามครึ่ง ยังไม่มา อาการภูมิแพ้เริ่มมาคะ คันตาและไม่ไหว หนีก่อนละกัน ออกนอกห้างซิคะ ไลน์ไปบอกพี่เขาว่าอยู่ข้างนอกแล้วนะ พี่เขาถามว่สอยู่ไหน นางกะไปนั่งรอหน้าสตาร์บัคคะ คิดว่าไร้ฝุ่นคอยกวน ผลคือรอข้างในร้านก็ได้แอร์เย็นดี ซักพักผู้ชายเดินเข้ามา เดินผ่านมองหน้า เราจะทักก็กลัวผิดคน แต่ไหนๆก็ไหนๆทักเลยคะ ตกลงใช่ ก็ทักทายตามปกติมนุษย์แรกเจอคะ พี่แกก็แสดงตัวว่ามีตัวตนจริง ไม่ได้มาหลอก(รึป่าว)พี่เดินไปสั่งเครื่องดื่ม เราแอบเปิดเอกสารซิคะ จากนั้นก็คุยกันซักพัก พี่แกไปทำธุระให้นั่งรอ พี่แกส่งไลน์มารายงานผลตลอดคะ ระหว่างรออาการภูมิแพ้มาอีก ต้องไปซื้อยาทานค่ะ บังเอิญเจอกันอีกรอบที่หน้าท็อป แล้วพี่แกให้รอแป๊บ ก็ออกมารอข้างนอก ซักพักพี่แกเดินมาสบทบ แกถามจะไปไหนต่อ พี่จะแวะไปส่ง ใจก็กลัวเลย เพราะต้องไปขึ้นรถคนแปลกหน้า แต่ยังตกปากรับคำว่าก็ได้นะ และก็พาเดินเข้าตัวห้างอีกและ คันมาก ยังพาไปอีก แต่ก็ไป ถึงรถคะ พี่แกหยิบตังจากซองให้คะ ก็รับซิคะ  ก็นั่งคุยซักพัก ก็ขับออกคะ แต่หาบัตรจอดรถไม่เจอ พี่แกพกสัมพาระเยอะมาก สุดท้ายก็หาเจอคะ ได้กลับบ้านละ ไปหาพี่สาวละ แต่ดราม่าก็เกิดคะ ดันมาถามชีวิตส่วนตัว บรรยากาศเศร้าไปอีก ซักครู่สติกลับมาเปลี่ยนเรื่องพูดดีกว่า มาเรื่องงานเรื่องอะไรต่างๆนาๆ จนถึงบ้านพี่สาวคะ นั่งคุยซักพักบนรถ ก็เลยชวนพี่แกลงรถเข้าร้านพี่สาวคะ นั่งคุยซักพัก ก็แยกย้ายเพราะพี่สาวจะไปธุระ ก็เลยเดินไปส่งพี่แกขึ้นรถ เดินกลับมาทำส้มตำทานคะ จบ...
ในวันที่ท้อแท้....

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
กะลังอ่านเพลินๆ ... จบแระหรอ

**09**

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

คนในความลับ

• Newbie
  • *

K.O.B. iiC

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
แอบมาเผือก
เห็น จขกท.ว่าเล่าให้ฟัง

Trucker1976

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
อันนี้ ผมสงสัยจริงๆนะ
ในส่วนที่เล่าว่า
แอบเปิดเอกสารพี่จ้างเที่ยว
ตอนเค้าลุกไปทำธุระ
คือทำทำไม เพื่ออะไร
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ

Suppachat

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
นึกว่าผู้ชายดีๆ ในโลก มีผมคนเดียวซะอีก    มีอีกคนรึเนี่ย!!!!

Lord Byron

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
เห็นด้วยกับข้อสงสัยตามความเห็นนี้ครับ **40**
-การเปิดเอกสาร หรือใบสำคัญ หรืออาจจะเป็นซอง(ที่อาจมีเงินใส่อยู่ในนั้น)
ของพี่พี่ตอนที่เค้าไม่อยู่
-เป็นเสมือนจุดเริ่มต้นของการไม่มี(ไม่คิด)อะไร ไปสู่การมี(คิด)อะไรของเราในที่สุด
ขอแนะนำน้องจขกท.อย่างแรง ว่าอย่าทำเช่นนี้ครับ เพราะเป็นลักษณะที่ไม่ดีเลย **20** ต่อให้เป็นการทำในที่สาธารณะ ยิ่งลามปาม,ติดนิสัยนี้มาใช้ในที่ลับตาหรือบ้านพี่ที่ดูแล ยิ่งไม่ดีใหญ่ **15** เลิกซะนะครับ

คนในความลับ

• Newbie
  • *
ขออนุญาตตอบคะ
พี่แกเดินไปสั่งเครื่องดื่มที่เคาน์เตอร์บาร์คะ
ก่อนหน้านี้พี่แกก็เป็นคนเอาให้ดูเองคะ มีเเคชเชียร์เช็คที่พี่แกพึ่งไปซื้อมาจริง และก็กำลังไปซื้อเพิ่มคะ ระหว่างนั้นหนูก็ยอมรับที่ซนไปแง้มดูคะ เกิดมาก็ไม่เคยได้รับเช็คหลายๆล้านคะ ต้องขอประทานอภัยในความทะเล่อทะล่าคะ

คนในความลับ

• Newbie
  • *
เห็นด้วยกับข้อสงสัยตามความเห็นนี้ครับ **40**
-การเปิดเอกสาร หรือใบสำคัญ หรืออาจจะเป็นซอง(ที่อาจมีเงินใส่อยู่ในนั้น)
-เป็นเสมือนจุดเริ่มต้นของการไม่มี(ไม่คิด)อะไร ไปสู่การมี(คิด)อะไรของเราในที่สุด
ขอแนะนำน้องจขกท.อย่างแรง ว่าอย่าทำเช่นนี้ครับ เพราะเป็นลักษณะที่ไม่ดีเลย **20** ต่อให้เป็นการทำในที่สาธารณะ ยิ่งลามปาม,ติดนิสัยนี้มาใช้ในที่ลับตาหรือบ้านพี่ที่ดูแล ยิ่งไม่ดีใหญ่ **15** เลิกซะนะครับ
ขออนุญาตตอบเพิ่มเติมคะ
ก็ขอขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำคะ
ขอตอบเป็นข้อๆนะคะ
1.จะเป็นซอง(ที่อาจมีเงินใส่อยู่ในนั้น)
หนูไม่ได้คิดอะไรคะ นอกจากอยากรู้คะ จริงๆจุดเริ่มต้นมีมากกว่านั้นคะ พี่แกเอาเงินที่พี่แกหอมมาทำธุระ ให้้วยคะ ก็ไม่มากมายอะไรกับระดับพี่เขา น่าจะ ล้านกว่าบาทคะ แบงค์พันมี้วยสายตา 10 มัดขึ้นคะ หนูยังแซวพี่เขาเลย งั้นเรามาจบตรงนี้เลยมั๊ย ปล้นพี่นี่แหละ พี่แกยังพูดเลย แล้วจะหนีไปไหนได้ ไม่รอดหรอก ยังนะคะ ยังมีเช็คอีกหลายใบ เช็คสั่งจ่ายคะ มีใบละแสน ใบละหลายล้าน แต่ในอีกมุมหนึ่งคุณเคยได้ยินคำว่า 18 มงกุฎไหมคะ นี่แหละสาเหตุที่ทะเล่อทะล่าคะ ต้องกราบขออภัยอีกครั้งคะ  **36**
ยังคะ ยังมีอีกคะ ตัดมาที่รถคะพอตอนขึ้นรถ พี่แกยังมีเงินในซองอีก เกือบล้านคะ ให้หนูดู ให้หนูจับ แต่หนูไม่จับ พอมาตอนนี้เริ่มกลัวหนัก นึกในใจ เอาเงินมาจากไหนเยอะไปละ ตรูจะติดร่างแห ไหมนิ ให้เราจับเงิน จะจับทำไมละ ไม่ๆไม่จับ ยังใจดีแซวอีก หนูกลัวหนูจะปล้นพี่นี่แหละ 555ใจกลัวมาก ชื่อเสียงเรียงนามยังไม่รู้ ที่แอบเปิดดูก็อ่านไม่ทัน ตาไม่ค่อยดี แต่ยังโชคดีคะ ที่พี่แกเอาบุ๊คแบงค์มาให้ดู ให้ดูหน้าล่าสุดคะ มีเงินเยอะไปอีก หลายสิบล้าน โอ้นี่มันอะไร เขาเป็นใคร เลยขออนุญาตพี่แก ขอเปิดหน้าชื่อบัญชีได้ไหมคะ หน้าตัวเลขหนูไม่อยากดูแล้ว พี่เขาเลยอนุญาต ตอนนั้นก็เลยรู้ชื่อพี่เขาแล้วคะ ก็คิดหนักไปอีก คนอะไรไม่เก็บเงินให้ดีๆแล้วเกิดเขาบอกเงินเขาหาย ตรูซวยไหมนิ ตัดมาที่ตอนพี่เขากำลังกลับ ก็ภาวนาในใจตลอด อย่าเป็นอะไรระหว่างทางนะ ไม่อยากเรียกไปสอบปากคำ จนสามทุ่มก็ไลน์ไปถามว่าถึงบ้านหรือยัง โอเคพี่เขาตอบถึงบ้านแล้ว และตอนนี้ หนูก็ไม่ออกไปไหนคะ กลัว คิดมากไปจนกลัวการที่จะพบเจอพี่เขาอีก (เขาคงไม่เจออีกหรอก)และเป็นห่วงพี่เขานะ และก็ขอขอบพระคุณสำหรับคำถามในวันนี้คะ มันทำให้หนูมีโอกาสได้บอกพี่เขาทางอ้อม (ถ้าพี่เขาอ่านนะคะ)สำหรับบางคนการพกเงินเยอะเป็นเรื่องปกติคะ และสำหรับบางคนก็กลัวการที่ตัวเองต้องไปพัวพันกับเรื่องนั้นๆคะ
2.ขอแนะนำน้องจขกท.อย่างแรง ว่าอย่าทำเช่นนี้ครับ เพราะเป็นลักษณะที่ไม่ดีเลย **20** ต่อให้เป็นการทำในที่สาธารณะ ยิ่งลามปาม,ติดนิสัยนี้มาใช้ในที่ลับตาหรือบ้านพี่ที่ดูแล ยิ่งไม่ดีใหญ่ **15** เลิกซะนะครับ
หนูกลัวการเจอพี่เขาเลยคะ เป็นห่วงว่าถ้าระหว่างนี้มีเหตุการณ์ที่ไม่ดีเกิดขึ้น คนจะคิดว่าเป็นหนูรึป่าว นี่ขนาดแค่พี่อ่านจากตัวอักษรนะคะ แล้วถ้าเกิดเรื่องมาหนูก็กลัว แต่มีสิ่งหนึ่งที่หนูมั่นใจคะ คนที่เป็นพี่ ส.จะรู้ดีที่สุด ก็ขออนุญาตใช้โอกาสนี้บอกพี่ ส.ด้วยเลยนะคะ(ถ้าอ่านนะคะ)
ขอบคุณกับมิตรภาพรูปแบบใหม่คะ อย่างที่หนูเคยเล่าไปคะ ตอนนั้นที่หนูโดนคนปล้นของไป ตอนที่ทำงานให้เจ้านายเก่า มันทำให้หนูกลัว และเป็นความโชคร้ายอย่างมหันต์
อารมณ์ตอนนั้นกลับมาอีกแล้ว ใจของคนที่เคยเจอเรื่องราวร้ายๆนะคะ ขอจบการตอบเพียงเท่านี้ก่อนนะคะ
ต้องกราบขออภัยถ้าเกิดคำตอบที่ตอบไปขัดใจหรือสงสัยคะ และพร้อมที่จะน้อมรับคำแนะนำนะคะ