ผู้เขียน หัวข้อ: ขอกำลังใจ. เพราะความสุขมันหายไป  (อ่าน 1840 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
ขอกำลังใจ. เพราะความสุขมันหายไป
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 11:23:04 AM »
ความสุขที่หายไป

ช่วงนี้ทำงานหนักมากค่ะ
ขอโทษที่มาบ่นนะคะ...

ไม่มีเวลาดูแลตัวเอง
มือแห้งกร้าน ใบหน้าที่มันแพล็บ ไม่มีกลิ่นน้ำหอม ปัญหาความเครียด  เป็นแค่หวัด ก็นานกว่าจะหาย....ไม่ได้พักผ่อน ไม่ได้ไปไหนที่เราอยากไป
การได้ไปเที่ยวเตร็ดเตร่เท่ากับ 0

เรื่องที่เกิดขึ้นเป็นปัญหาความทุกข์ ของเราเพียงคนเดียว บางทีน้องถั่วก็คิดทำไมมันต้องตะกุกตะกักขนาดนี้
....

มีคนบอกว่า มันเป็นแค่ข้ออ้าง กับการที่เราบอกว่าไม่มีเวลา อากาศ ร้อน งานหนัก

ไม่ว่าจากเป็นข้ออ้างหรือการต้องทน

น้องถั่วอยากขอกำลังใจหน่อยค่า

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: ขอกำลังใจ. เพราะความสุขมันหายไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 11:42:07 AM »
เข้ามาเป็นกำลังใจให้น้องถั่วครับ อย่าท้อครับ เหนื่อยนักก้พักก่อนครับ อย่าฝืน พอหายเหนื่อยแล้วก็สุ้กับมันต่อไปครับ ความทุกข์มันอยู่กับเราได้ไม่นานหรอกครับ ถ้าเราไม่ยอมให้มันอยู่ เป็นกำลังใจให้นะครับ พี่เองจนป่านนี้ยังไม่ได้เงินเดือนเพราะบริษัทมีปัญหาลูกค้าไม่จ่ายตัง ถามว่าเครียดมั้ย บอกเลยว่ามาก แต่ก็ต้องหาวิธีอยู่กับมันให้ได้ สู้ๆนะครับ  **39**  **39**
A Whiter Shade of Pale

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: ขอกำลังใจ. เพราะความสุขมันหายไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 12:01:23 PM »
เข้ามากอดแน่นๆ
ให้กำลังใจคุนถั่วค่ะ
เค้าบอกว่า ให้หม่ำ
ช็อคโกแลต แร้วจะอารมดี

ยังไงก็ตามแต่ สู้ๆนะคะ
รักษาสุขภาพด้วยคร่า
 **06** ❤ Take care❤
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

iq00

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 12:42:25 PM »
มาให้กำลังใจครับ
ถ้าอยากระบายหรือปรึกษาหรือถ้าอยากจะจ้างผมเที่ยวpmไลน์ไอดีมาเลย
 **06**
ทุกสิ่งอยู่ที่ใจของเราเท่านั้น

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 12:46:19 PM »
ช่วงนี้มีเยอะ.  แบ่งกำลังใจให้น้องถั่วจัดการปัญหาได้ไวไว  **06**

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 02:44:26 PM »
คุณอาจไม่รู้จักผม

แต่ก้อไม่สำคัญ

เพราะทุกวันก้อรอบข้างไปด้วยคนที่ไม่รู้จักกัน

มากกว่าที่รู้จักกันเสียอีก

แต่ความปราถนาดีสามารถส่งให้กันได้ครับ

ขอให้ทุกอย่างดีขึ้นนะครับ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 02:50:33 PM »
ขอเป็นอีก "หนึ่งกำลังใจ" ให้น้องเดินหน้าสู้ต่อไปครับ ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 11:42:20 PM »
เอากำลังใจมาฝากถั่ว 1 กระบุงใหญ่ๆเลย
สู้ๆนะ ขอให้ความสุขที่หายไปกลับมาเร็วๆค่ะ

**38**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 10:29:54 AM »
มาส่งกำลังใจให้ครับ.   

ทำงานหนัก ดีกว่าไม่มีงานทำ.

ไม่มีความก้าวหน้าใดๆ เกิดจากชีวิตเรียบง่าย. แต่เกิดจากการทำงานหนัก สมบุกสมบัน ไม่สบายตัว และอดทนเท่านั้น

ขนาดเคริ่องบินที่กำลังเร่งเครื่องยกลำตัวเพื่อทะยานสู่ท้องฟ้า ยังต้องดับไฟทั้งลำเพื่อสำรองและรวบรวมพลังงานให้มากที่สุดใยการพุ่งทะยานขึ้นไป

คิดซะว่าสิ่งดีๆกำลังรอคุณอยู่ข้างหน้า.  **06**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 03:16:37 PM »
เค้าก็เพิ่งผ่านมรสุมลูกใหญ่ไปเหมือนกันค่ะคุณถั่ว
แต่พอผ่านมันมาได้ ฟ้าหลังฝนก็สดใสซาบซ่าาาาเลย
 41

จริงๆความสุขก็รายล้อมอยู่รอบตัวเราล่ะค่ะ เพียงแต่ความทุกข์มันมักจะเป็นฝุ่นควันบังความสุขเราไว้
เอามือปัดๆฝุ่นควันไปบ้าง ก็คงจะพอเจอความสุขขึ้นมาได้ นิดหน่อยก็ยังดี
อย่างน้อย ในเวปนี้ก็มีคนที่เป็นห่วงคุณถั่วอยู่มากมาย

สู้ๆนะคะ อยากได้กำลังใจ เค้าก็มีกำลังใจมาให้เสมอ
อยากให้คุณถั่วรู้ว่ามันมาจากหัวใจจริงๆ
 **39**

ในฐาแนะ เอ๊ย! ฐานิ เอ๊ย! ฐานะ เอ๊ย! ถูกแล้ววววว
 **25**

ฐานะที่เราคุ้นเคยกันมานาน มีปัญหาอะไรก็ส่งข้อความมาได้นะคะ
เค้าอยากช่วยยยยย
  **06**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..