ผู้เขียน หัวข้อ: กลอน อึดอัดค่ะ  (อ่าน 1092 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
กลอน อึดอัดค่ะ
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2016, 07:07:20 PM »
คนดูแล นั้นหายาก
ต้องมานั่ง โพสกันไป
ตามหา กันต่อไป
แล้วสักวัน คงจะเจอ

Problem love

• **
  • People Like This 19
Re: กลอน อึดอัดค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 09:30:38 PM »
 คนดูแล หาไม่ยาก จะบอกให้

ลองใส่ใจตัวเราให้เขาเห็น

ให้เขารู่้ว่าควรคู่ อยู่กับเรา

ถึงรอเขา นานวัน ก็จงรอ **25**

เป็นกำลังใจให้นะครับ   **34**

maximuz

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 10:50:47 PM »
การดูแลเป็นเรื่องยาก    ต้องลำบากหากันไป
กว่าจะเจอคนถูกใจ    จดจำไว้ให้อดทน
น้องน้องที่ขัดสน  หากหน้ามลคนทักตรึม
หุ่นดีและขาวอึ๋ม  พี่จะลืมก็ให้รู้ไป

ของดีมักมีราคา

i-aff

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 11:48:13 PM »
คนดูแล หาไม่ยาก จะบอกให้

ลองใส่ใจตัวเราให้เขาเห็น

ให้เขารู่้ว่าควรคู่ อยู่กับเรา

ถึงรอเขา นานวัน ก็จงรอ **25**

เป็นกำลังใจให้นะครับ   **34**

ขอขอบคุน กำลังใจที่มีให้
ขอขอบคุณ คำแนะนำที่ดี
ขอขอบคุณ ที่บอกว่าคนคู่ควรนั้นยังมี
ขอบคุณจากใจ ที่บอกให้รอคนของเรา

i-aff

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 01:07:20 AM »
การดูแลเป็นเรื่องยาก    ต้องลำบากหากันไป
กว่าจะเจอคนถูกใจ    จดจำไว้ให้อดทน
น้องน้องที่ขัดสน  หากหน้ามลคนทักตรึม
หุ่นดีและขาวอึ๋ม  พี่จะลืมก็ให้รู้ไป

ของดีมักมีราคา
จะอดทน ตามคำบอก
จะเฝ้ารอ อย่างตั้งใจ
จะทำให้คนนั้น สมใจที่ต้องการ
หุ่นอวบ ขาวกลางๆ ก้อทำให้ประทับใจ ไม่ลืมได้เมือนกันนะคะ เพียงแค่มองลึกอีกเพียงนิด แล้วจะเจอคนที่ไม่ผิดหวังคะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 01:31:55 AM »
เพียงแค่คุณลองเปิดใจ ก้อเหมือนคุณได้เปิดโลกทั้งใบให้ตัวคุณ
เพียงแค่คุณมองที่ภายใน ก้อเหมือนคุณได้เห็นคุณค่าของคนทีตัวตน
เพียงแค่คุณมอบโอกาสให้ ก้อเหมือนคุณเริ่มต้นที่จะพบสิ่งที่ใช่ที่คุณตามหา
และเพียงแค่นี้ คุณก้อจะรู้ว่า  สิ่งที่คุณคิดว่าแตกต่าง นั่นคือ สิ่งที่คุณต้องการคะ

ไม่ผิดหวังที่จะทัก
ไม่ผิดหวังที่จะรุ้จัก
ไม่ผิดหวังที่จะเรียนรุ้
เพราะคำว่าเริ่มต้นความสัมพันธ์ย่อมนับไปสู่ความรุ้สึกที่ดีๆ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 03:59:04 PM »
เบื่อจริงกับคำโกหก
เบื่อนักกับคำสัญญาจอมปลอม
เบื่อจังตัวเอง ที่หลงเชื่อ
เบื่อนัก ที่มาเจอ คนหลอกลวงแบบเทอ