ผู้เขียน หัวข้อ: เรียงความเรื่อง ... ความรู้สึกของสาวน้อยผู้โดนเบี้ยวนัด  (อ่าน 2319 ครั้ง)

Lada99

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เรียงความเรื่อง ความเดือดร้อนของ ลดา
    เมื่อ3-4วันก่อนฉันโพสหางานรับจ้างเที่ยว(no sex)  แล้วก็มีผู้ใช้line Tu3340 แอดมาสอบถามพูดคุยนัดแนะ ตกลงกันว่าจะพบกันที่ชอคโกแลตวิล 18.00น.ในวันที่26 ซึ่งก็คือวันนี้ ฉันได้ส่งข้อความไปเพื่อสอบถามความแน่นอนอีกครั้งเมื่อเวลาเกือบๆเที่ยง เขาก็ตกลงและยังทบทวนคำพูดตัวเองว่า... " เราจะไปเดทกันวันที่26นะ เวลา18.00น. ที่ร้าน ช็อคโกแลตวิล เกษตร-นวมินทร์ เวลาไปแล้ว สัญญาว่าจะไม่เครียดครับ และจะมีมารยาทด้วยครับ"  โอเคสรุปว่าเย็นนี้ฉันมีนัด
       ใกล้ถึงเวลานัดฉันเลือกชุดเดรสสีดำสั้น ทรงเข้ารูปแต่งระบาย(ถวายความอาลัย)จากนั้นแต่งหน้าและทำผมให้สวยเช้งแล้วพรมน้ำหอมบางๆ เพื่อความประทับใจเมื่อแรกพบกัน
ฉันออกจากบ้านเร็วเป็นพิเศษเพื่อเลี่ยงรถติด และฉันก็มาถึงก่อนเวลานัดนิดหน่อย พอถึงเวลา 18.00น.จึงทักเขาไป และสิ่งที่ฉันได้รับคือ... เงียบ เงียบ และ เงียบ... ฉันตัดสินใจรอเขาจนเวลา 18.40น. แล้วน้ำตาก็หยดแหมะลงมา "โดนเบี้ยว อีกแล้วสินะ" เขาจะรู้มั้ยนะว่า... ภาระที่รอฉันอยู่มันกดดันฉันมากแค่ใหน พอฉันมีความหวังว่า ฉันจะได้พบกับเขาเพื่อจะได้แลกเปลี่ยนความทุกทางใจของเขาและทุกทางกายของฉัน แต่แค่คำว่าผิดนัด แค่นั้น ทำให้ความทุกข์ใจประดังเข้ามาที่ส่วนลึกในหัวใจฉัน ภาระที่ฉันต้องจ่ายล่ะจะทำยังไง เวลาที่เสียไปล่ะใครจะรับผิดชอบ ฉันปรับอารมณ์ตัวเองให้พ้อจากความสับสนอยู่พักใหญ่ จนสุดท้ายความรู้สึกทั้งหมดก็กลั่นออกมาเป็นน้ำตาหยดเล็กๆ ฉันทำได้แค่นั้นจริงๆ
   ไม่ๆๆๆฉันจะไม่ขอกล่าวโทษใคร ฉันจะขอโทษโชคชะตาของฉันเองที่วันนี้ช่างไม่เป็นใจกับฉันเอาซะเลย ฝากถึงพี่ที่คิดจะผิดนัดนะคะ ก่อนนัดพบควรมะนใจว่ามาตามนัดได้จริงๆ
เพราะคุณไม่สามารถรับผิดชอบ ความเดือดร้อนและความรู้สึกของเราได้ มาอยู่ในจุดที่เราเป็นดูสิ มันแย่มากๆจริงๆ

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38

ไม่เข้าใจคนพวกนี้เลยว่าทำไปแล้วได้ประโยชน์อะไร  **05**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
เปนกำลังใจให้นะคะ
เคยส่องรูป คุณลดา
สวยแระหุ่นดี มากๆค่ะ
ลุคนางแบบเหนจะได้
ชอบค่ะ...เชียร์  **06**

ถ้าพี่ๆไม่พร้อม ทั้งเวลา
ความสะดวก และ budget
ก็อย่านัดเรยจะดีกว่าค่ะ
คนเดือดร้อนเค้าเสียเวลา
แร้วพี่หลอกนัดนี่ พี่ได้อะไรคะ
เสียเครดิต ตัวเองเปล่าๆ **15**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
ขอให้พบกับความโชคดีหลังจากนี้น้ะค้ะ
พี่ผู้ชายจอมเบี้ยวนัดทั้งหลาย เครื่องสำอางค์ น้ำหอม เเระก้เวลาที่รถติด เเล้วอยู่บนเเท็กซี่ เห็นใจหน่อยน้ะค้ะ ถ้ามาไม่ได้ เเจ้งก่อนยังดีน้ะค้ะ
ไม่งั้น ออกไปจากสนามเลยค่ะ **20**เตือนๆ
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
ชื่อไลน์นี้จำโค-ต-รแม่นเลย
คิดแล้วก็โมโห
 **22**

มาหลอกคุยกับเมอยู่เป็นอาทิตย์
คุยทั้งวัน วันละหลายๆชั่วโมง
โทรมาหาคุยดิบดีว่าจะรับดูแล
คุยดี พูดจาดี ขายความฝันมากมาย
สุดท้ายหายหัวค่าาา

ไม่เข้าใจว่าคนๆนี้คิดอะไรอยู่
ก็ยังดีที่ชื่อไลน์ไม่เปลี่ยน
เลยเอาไว้เตือนคนอื่นได้

แต่มันเปลี่ยนแต่รูปไปมา
แล้วก็แอดหาคนนู้นคนนี้ไปทั่ว
คนแบบนี้ต้องมีภาวะทางจิตแน่ๆ

คุณลดาก็สู้ๆนะคะ คิดซะว่า
ดีกว่าโดนหลอกมากกว่านี้
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
ในอีกมุมนึงนะครับ  ผมแค่นำ้ตาหยดแหมะไม่เป็น

เคยโดนสาวๆเด็กๆรุ่นๆ 19-20  หลอกไปรอทีนึง

หลายๆชั่วโมง  ก้อหลายครั้งครับ  ขับรถข้ามฟาก กทม

หลังขดหลังแข็ง  ไปนั่งรอ  3 ชม  หน้าธนาคารบ้าง

ที่จอดรถโลตัสบ้าง  และอีกหลายๆที่  จากสปการณ์ตรงครับ

เลยอยากจะบอกว่าคนแย่ๆมันมีทุกเพศทุกวัยครับ

เก็บไว้เป็นแรงกระตุ้นให้เราเป็นคนดีกว่า  ไอ้พวกคนพันนั้น  นะครับ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
อ่านแล้ว สงสัยเหมือนคนอื่นๆ ว่าจะหลอกใหไปนั่งรอทำไม ทำแล้วได้อะไร
 **19**

มาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
อ่านแล้ว สงสัยเหมือนคนอื่นๆ ว่าจะหลอกใหไปนั่งรอทำไม ทำแล้วได้อะไร
 **19**

มาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ

ถ้าเป็นฝ่ายหญิง นัดแล้วไม่มาหรือไม่บอกว่าติดขัดอะไร คือพวกไม่รู้จักรับผิดชอบ
ถ้าเป็นฝ่ายชาย นัดแล้วหาย หลอกให้น้องๆ ไปนั่งรอคือพวกโรคจิตหรือพวกญาติผู้ใหญ่มักเสียกระทันหันวันนัดครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Lada99

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ขอบคุณทุกคำแนะนำและกำลังใจนะคะ
นี่ไม่ใช่เคสแรกที่ลดาโดนเบี้ยวนัดค่ะ
แต่มองอีกมุมนึง ลดาก็ยังเคยได้พบกับพี่ใจดีจากเวปนี้มากกว่าที่เจอตะกวดพวกนี้ค่ะ ดังนั้นก็จะขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนเช่นกันนะคะ ขอให้คนที่จุดประสงค์ตรงกันได้พบกัน ส่วนคนที่เป็นตะกวดก็ขอให้ได้รับผลจากการกระทำของตนเองไวๆ