ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องทำใจเนอะ  (อ่าน 1388 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
ต้องทำใจเนอะ
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 07:19:07 PM »
ขอเล่าบ้างจิ  คือ ก้อประกาศหาคนใจดี นะคะ ที่อาจจะมองหา หรือ ชอบ สาวใหญ่ ไซส์อวบค่ะ
โพสแรก ก้อ มี หลายคนนะคะ ทักมา ให้ไลน์ มา คุยบ้างไม่คุยบ้าง มีทั้งไอดีที่เปนสมาชิกเก่าและใหม่
และแล้ว ก้อ มี คนนึง ส่งข้อความมาว่า ชอบสาวใหญ่ สาวอวบ ทีแรก อะตกใจเมือนกัน ไม่คิดว่าจะมี
ก้อให้ไลน์มา และ เสนอมา 20000-25000 แน่ะค่ะ  แต่ก้อแบบไม่น่าเชื่อ(คิดในใจ)และก้อได้คุยกัน
คุยรายละเอียด กันทุกอย่างครบหมด ตกลง เราบอก แค่ 15000 พอค่ะ เพราะ ต้องการความช่วยเหลือแค่นี้
และก้อบอกว่าวันจันทร์ เด่วจะนัดวันกันอีกที และแล้วก้อหายไป นั่นคือ ไม่มีสัญญาณตอบรับ
จากหมายเลขที่ท่านเรียกอีกเลย ต่อมา ก้อมีพี่คนนึง ทักมา พอได้คุยกัน ถึงรู้ว่า เคยคุยกันแล้ว เมื่อนานแล้ว
ก้อเลยมาคุยเมลกันต่อค่ะ ต่อมาก้อลองโพส ที่สองดู ก้อมีทักมาบ้างนะคะ และก้อโดนหยอกล้อ อารม ความรุ้สึกบ้าง
(คือ แบบ ขอรูปอะไรแปลกๆ ก้อมี แต่ที่ส่วนใหญ่ เจอ คือ คุยกันดี้ดี แต่สุดท้าย ก้อหาย ก้องงดี เนอะ แต่เข้าใจจ้ะ)
ก้อทำใจแต่แรก แล้วจ้ะ ว่าองค์ประกอบเรา อาจจะไม่ตรงใจใครเท่าไร แต่ก้ออาจจะมีก้อได้ คือหวังไว้น่ะจ้ะ
คิดว่า น้องๆ หลายคน ก้ออาจจะเจอแบบนี้ บ้าง อาจจะมี ดีกว่า แย่กว่า หรือไม่ดีเลย ก้ออยากให้ทำใจเนอะ
เมือ่คนสองคน จะใช่ ต่อกัน องค์ประกอบตอนแรกอาจจะไม่ใช่ แต่ถ้าเปนคนที่ใช่ต่อก้น ก้อจะมีจุดให้สะดุดใจแน่นอนจ้ะ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: ต้องทำใจเนอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 07:55:57 PM »
ไม่แน่ใจว่า ใช่พี่สาวที่แนต
รู้จักไม๊ ถ้าใช่ พี่สาวคนนี้
แซ่บมาก มีเสน่ห์ เฟรนลี่
น่ารักแระเอาใจเก่งมากคะ
❤~❤ **36**❤~❤

แต่ถ้าแนตจำผิดต้องขออภัยค่ะ
พอดีจำจากสำนวนการพิมจ้า **25**

ยังไงขอเปนกำลังใจให้นะคะ
คนที่น่ารัก จิงใจ พร้อมใส่ใจ
พี่ๆน่าจะเปิดโอกาส ได้ลองพบ
ลองเจอพุดคุย กันบ้าง ถ้าไม่
คลิ้ก ก็เปนเพื่อน พี่ น้องกันได้คร่า
มิตรภาพดีๆ ก็มีในที่แห่งนี้เนอะ

พวกสวยจัด รูปปลอม รูปโหลด
ก็มีเยอะ ตะกวดสาวก็มีเพียบ
มองสาว ที่มีตัวตนจิงกันบ้างนะจ้า
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
Re: ต้องทำใจเนอะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2016, 11:45:05 AM »
ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ