ผู้เขียน หัวข้อ: โพสบ่อยจะเบื่อไหม?  (อ่าน 1350 ครั้ง)

หมาน้อย UᵔᴥᵔU

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
โพสบ่อยจะเบื่อไหม?
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2016, 10:40:29 PM »
 **25**  มันมีแน่นอน กรณีโพสหางานบ่อย จนหลายๆคนจำยูสได้  **ถ้าใส่ใจอ่านน่ะ เพราะบางครั้งการโพสครั้งนั้นกลับไม่ได้พี่จ้างจิง ดูแลจิงเลย **ไม่รู้เลือกเยอะรึป่าว แต่ตะกวดมันเยอะอ่ะน่ะ ต้องเลือดดูกันดีๆ จนเวลาผ่านไป วัน สองวัน สามวัน ไม่มีใครแอดมาแล้ว งานก็ยังไม่ได้เลย เลยอยากโพสใหม่ 
    **กรณีแบบนี้พี่ๆที่เจอจะเบื่อ รึ บ่นกันบ้างไหมค่ะ(?)
อย่างเช่นงานจ้างเที่ยว งานแรง หรือ นัว ที่ไม่ได้มีพี่ประจำ จำเป็นต้องหางานตลอด แต่งานดูแลถ้ามีคนดูแลแล้วก็อาจนานๆที

***พี่ๆ คิดยังไงกันค่ะ(?) ช่วยแสดงความคิดเห็นที  **36** เผื่อสาวๆเข้ามาอ่าน จะได้เข้าใจความรู้สึกคนที่เจอโพสบ่อย เจ้าของกระทู้ก็เช่นกัน  ##ขอบคุณค่ะ

.•°°•.*Why so lonely*.•°°•.

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
Re: โพสบ่อยจะเบื่อไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 12:09:11 AM »
เราก้โพสซ้ำน้ะถ้ายังไม่ได้คนจ้างเที่ยว เเต่พอรอบสองเเล้วเราจะไม่โพสต่อเเล้ว คนอื่นถ้าเห็นเราเลิกโพสเเล้วก้คงจะนึกอ่ะว่าเราคงได้คนเเล้ว เเต่ตามตรง คือ ที่โพสไปสองรอบนั่นยังไม่ได้ เเละทีเลิกโพสหา ก้เพราะ อายที่จะโพสบ่อยๆ เเต่ที่จริง ก้ยังไม่ได้  กินเเกรบต่อไป
ปล.  เดี๋ยวนี้เเกรบยังต้องซื้อน้ะ (ขำๆน้ะ)
 **30** **30**
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 12:44:51 AM »
โพสไปเถอะค่ะ...กะทู้หางาน
ไม่ต้องอายที่จะอัพ..เราหางาน
หาเงินสมศักดิ์ศรี...ไม่ได้มาโพส
ขอตังค์ฟรี ..อัพจนกว่าจะได้งาน
ดันกะทู้เดิมก็ได้ค่ะ..รึให้เพื่อนมา
ช่วยดันก็ไม่ผิด... **24**

ใครเบื่อก็ช่าง...พี่ๆก็มาช่วยจ้างสิ
น้องๆจะได้งานไวๆๆ ... 41

ช่วงนี้น้องๆเดือดร้อนเยอะ
ตะกวดก็เยอะตาม แอดมา
ตะกวด70%....คุยเล่น20%
ลังเล5%...นัดล่วงหน้า4%
จ้างจริง1%  **25**

❤สู้ๆนะคร่า❤
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 01:51:38 AM »
โพสไปเถอะค่ะ...กะทู้หางาน
ไม่ต้องอายที่จะอัพ..เราหางาน
หาเงินสมศักดิ์ศรี...ไม่ได้มาโพส
ขอตังค์ฟรี ..อัพจนกว่าจะได้งาน
ดันกะทู้เดิมก็ได้ค่ะ..รึให้เพื่อนมา
ช่วยดันก็ไม่ผิด... **24**

ใครเบื่อก็ช่าง...พี่ๆก็มาช่วยจ้างสิ
น้องๆจะได้งานไวๆๆ ... 41

ช่วงนี้น้องๆเดือดร้อนเยอะ
ตะกวดก็เยอะตาม แอดมา
ตะกวด70%....คุยเล่น20%
ลังเล5%...นัดล่วงหน้า4%
จ้างจริง1%  **25**

❤สู้ๆนะคร่า❤

โห~  พี่แนต จ่ายจิงแทบไม่มี เหลือเพียง 1%  จะหลุดมาหาบ้างไหม ถึงหลุดมาก็อย่าเพิ่งไปไหนเลย อยู่กับน้องนานๆน่ะ  **01**

vk

• Newbie
  • *
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 06:40:54 AM »
โพสไปเหอะ  ไม่เป็นไรหรอกครับ ไม่ใช่เรื่องน่าอายอะไร  อาจโพสเรื่องอื่นๆมาแจมมั่งก็ได้  พี่ๆในนี้หลายคนมีความรู้ดีในหลายๆเรื่อง มาขอคำแนะนำในเรื่องต่างๆได้
พี่บางคนยังแวะแจกไอดีไปเกือบทุกกะทู้เล้ย   (ยังแปลกใจว่าเขาอ่านมั่งป่าวเนี่ย   น้องโพสอยู่อีสาน อยู่เหนือ  รึใต้ พี่แม่งได้หมด)

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 07:38:15 AM »
โพสบ่อยไม่น่าเกลียดหรอกครับ.  แต่ให้ดีก็เข้ามาคุยเล่นผสมผสานไปด้วยก็ได้ครับบางทีการออกมาคุยขำๆกันอาจทำให้ดูน่าสนใจมากขึ้นก็ได้.  ผมเองก็เคยจ้างเที่ยวน้องๆที่ออกมาคุยในเวปบ่อยๆนะครับ. เพราะมั่นใจว่าไม่ใช่ตะกวดแน่นอน

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 09:35:35 AM »
     โพสต์บ่อยหรือไม่ อาจจะไม่ใช่ประเด็นที่เอามากังวลครับ
โพสต์อย่างไรถึงจะน่าสนใจ นั่นคือสิ่งที่น้องๆ ควรจะเอามาคิดก่อนเขียนกระทู้
เคยบอกน้องๆ ไปหลายคนว่า
1. ให้ตั้งหัวข้อให้น่าสนใจบ้าง แต่อย่าหวือหวานักเช่น วันนี้อยากมีแฟนเดย์....
2. อย่าเขียนแนวดราม่าเยอะไป พี่ๆ เค้ารู้ว่าน้องจำเป็น ถึงต้องมารับงาน
    แล้วพี่ๆ เค้าอยากเจอน้องที่ร่าเริงสดใส มากกว่าอมทุกข์ งานเที่ยวเป็นงานบันเทิงครับ
3. บอกคุณสมบัติดีๆ ที่ตัวน้องมีเช่น อายุ รูปร่างลักษณะ นิสัย ความชอบ...
    พี่ๆ เข้ามาอ่านจะได้รู้ว่าน้องมีอะไรน่าสนใจ
4. คำว่าถ้าชอบสวยๆ แนวพริตตี้เชิญป้ายหน้า ตะกวดไม่ต้องแอด คำพวกนี้ไม่มีประโยชน์
5. คำที่มักใช้เช่น ไม่คุยเล่นนะ คุยแต่เรื่องงานเท่านั้น คำพวกนี้บ่งบอกความไม่เป็นกันเอง
    น้องค่อยหยุดคุยหากพี่ๆ ที่ติดต่อไปคุยเยอะแต่ไม่เข้าประเด็นการจ้างเสียทีจะดีกว่า
6. อย่าตั้งกระทู้ทุกวันครับ รอให้มันตกหน้า หรือถูกกระทู้ใหม่ไล่จนลงไปเยอะๆ ค่อยตั้ง
    แล้วพยายามหามุกใหม่ๆ ที่น่าสนใจมาตั้งเช่น มีหนังเข้าใหม่ มีเเทศกาล งานอะไรที่อยากชวนพี่ๆ ไป...

เดี๋ยวถ้าเจอกระทู้น่ารักๆ จะเข้าไปเม้นครับ เผื่อจะเป็นแนวทางให้น้องๆ ได้บ้่าง

ปล. ประเด็นนึงที่น้องแนตตี้บอกไว้

ให้เอาความรู้สึกนี้มาใช้เวลาจะตั้งกระทู้ครับ เรามาในเวปที่เค้าต้องการคนรับงาน กับคนจ้างงาน
ตั้งเถอะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 03:13:32 PM »
     โพสต์บ่อยหรือไม่ อาจจะไม่ใช่ประเด็นที่เอามากังวลครับ
โพสต์อย่างไรถึงจะน่าสนใจ นั่นคือสิ่งที่น้องๆ ควรจะเอามาคิดก่อนเขียนกระทู้
เคยบอกน้องๆ ไปหลายคนว่า
1. ให้ตั้งหัวข้อให้น่าสนใจบ้าง แต่อย่าหวือหวานักเช่น วันนี้อยากมีแฟนเดย์....
2. อย่าเขียนแนวดราม่าเยอะไป พี่ๆ เค้ารู้ว่าน้องจำเป็น ถึงต้องมารับงาน
    แล้วพี่ๆ เค้าอยากเจอน้องที่ร่าเริงสดใส มากกว่าอมทุกข์ งานเที่ยวเป็นงานบันเทิงครับ
3. บอกคุณสมบัติดีๆ ที่ตัวน้องมีเช่น อายุ รูปร่างลักษณะ นิสัย ความชอบ...
    พี่ๆ เข้ามาอ่านจะได้รู้ว่าน้องมีอะไรน่าสนใจ
4. คำว่าถ้าชอบสวยๆ แนวพริตตี้เชิญป้ายหน้า ตะกวดไม่ต้องแอด คำพวกนี้ไม่มีประโยชน์
5. คำที่มักใช้เช่น ไม่คุยเล่นนะ คุยแต่เรื่องงานเท่านั้น คำพวกนี้บ่งบอกความไม่เป็นกันเอง
    น้องค่อยหยุดคุยหากพี่ๆ ที่ติดต่อไปคุยเยอะแต่ไม่เข้าประเด็นการจ้างเสียทีจะดีกว่า
6. อย่าตั้งกระทู้ทุกวันครับ รอให้มันตกหน้า หรือถูกกระทู้ใหม่ไล่จนลงไปเยอะๆ ค่อยตั้ง
    แล้วพยายามหามุกใหม่ๆ ที่น่าสนใจมาตั้งเช่น มีหนังเข้าใหม่ มีเเทศกาล งานอะไรที่อยากชวนพี่ๆ ไป...

เดี๋ยวถ้าเจอกระทู้น่ารักๆ จะเข้าไปเม้นครับ เผื่อจะเป็นแนวทางให้น้องๆ ได้บ้่าง

ปล. ประเด็นนึงที่น้องแนตตี้บอกไว้

ให้เอาความรู้สึกนี้มาใช้เวลาจะตั้งกระทู้ครับ เรามาในเวปที่เค้าต้องการคนรับงาน กับคนจ้างงาน
ตั้งเถอะครับ

ขอบคุณมากค่ะ เป็นประโยชน์มากเลย **39**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 03:17:55 PM »
โพสบ่อยไม่น่าเกลียดหรอกครับ.  แต่ให้ดีก็เข้ามาคุยเล่นผสมผสานไปด้วยก็ได้ครับบางทีการออกมาคุยขำๆกันอาจทำให้ดูน่าสนใจมากขึ้นก็ได้.  ผมเองก็เคยจ้างเที่ยวน้องๆที่ออกมาคุยในเวปบ่อยๆนะครับ. เพราะมั่นใจว่าไม่ใช่ตะกวดแน่นอน

อ่าาา....  ใช่เลย พี่บางคนแอดน้องจากการโพสเตือนภัย พี่ที่จ้างเคยบอกว่าแอดเราเพราะเห็นลงเตือนภัย

papiyong

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 03:42:40 AM »
โพสต์เถอะครับ  ดีกว่่าเผื่อมีพี่บางคนได้เห็นบ่อยๆเค้าจะรู้ได้ว่าเราเดือดร้อนจริง   ผมหยุดเข้าเวปนี้ไปสองปีหลังจากโดนน้อง  user ดังหลอกไปครานึง   เคยช่วยน้องคนนึงเพร่ะเห็นเธอโพสต์บ่อยมาก ส่งรูปมาให้ดูผมบอกว่าไม่สเปคโอนเงินไปให้ใช้สามพัน  ต่อมาอยากรู้ว่าน้องเค้าลำบากจริงมั้ยเลย จ้างให้ไปช่วยงานผม1000บาท 3ชั่วโมงนัดกันเรียบร้อยน้องไม่มาแถมดรามาสารพัด  มันเลยทำให้ภาพดีๆของผมหายไป  ตอนนี้ที่เข้ามาอีกครั้งเพราะคิดว่าภูมิคุ้มกันโรค ดรามาคงจะดีขึ้น  ช่วงหลังๆนี่จะเข้ามาอ่านมากกว่าน่ะครับไม่ค่อยหาน้องๆเท่าไหร่  เพราะกลัวจริงๆได้คุยกับน้องๆบางคนบ้าง อย่าอายเลยครับ จนกว่าจะได้เจอพี่ดีๆ
และพยายามเปลี่ยนนิสัยน่ะครับที่จะรับเงินก่อนเริ่มงาน  จริงๆ  พี่ที่นิสัยดีๆเค้าเข้าใจเพราะเค้าไม่คิดเอาเปรียบเราตั้งแต่เริ่ม  สู้ๆน่ะครับ **38**