ผู้เขียน หัวข้อ: หลอกเยสเขาฟรี ยังลอยนวลอยู่ได้ ไม่ไหวแล้วน่ะ!!!!  (อ่าน 2050 ครั้ง)

หมาน้อย UᵔᴥᵔU

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
 **05** ใครจะว่ามันดีก็ช่างเหอะ ส่วนตัวเคยโดนมากับตัว พูดได้เลยว่ามันเลว!!

**มันจะมาในนาม ผญ มาหาน้องๆให้พี่ๆที่เคยมีพระคุณ คือพี่ๆเคยให้เงินทำธุรกิจก้อนนึงจนประสบณ์ความสำเร็จ พี่แกโสดเหงา เห็นบอกอยากมีน้องๆ เลยหาให้พี่เขา โดยตัวเองเป็นคนรับผิดชอบค่าใช้จ่าย

***ขอรูปอ้างอย่างนู้นอย่างนี้ แต่ให้เบอร์ติดต่อมา ได้แค่คุยทางโทรศัพท์กับ ผช เท่านั้น เสนอยอดเงิน30000+  ชอบบอกว่า ผญ ใช้ถุงยางบ่อย จิ๋มจะดำเร็ว มันหลอกเยสด ทำเป็นไปตรวจเลือดก่อนมาเจอ
    **ผช ผอมๆสูงๆ แต่งตัวเสื้อยืด เกงยืนธรรมดาๆ ใช้โทรศัพท์ais ให้ไปหาแถวสะพานใหม่ จะซื้อบุหรี่ยังให้เราซื้อให้ ข้าวซื้อกินเอง ตอนกลับให้มา 100นึงค่ารถ

ณ ตอนนั้นเราหลวมตัวเอง+เดือดร้อนด้วย เลยไม่ได้ระวังตัว และ คำพูดคำจาคารม เขาดูน่าเชื่อถือ อีกอย่างปกติก็ไม่เคยขอรับเงินก่อนอยู่แล้ว แม้แต่งานเที่ยว

**เรื่องก็ผ่านมานานแล้วแต่ก็ยังเห็นมันวนเวียนหลอกคนอื่นอยู่เลยทนไม่ไหว. อยากประจานมาก เดี๋ยวนี้มันเอารูป ผญ คนอื่นมาแอบอ้าง ด้วย

ระวังไว้น่ะค่ะ สาวๆ ใครเจอมันหลอกเพิ่มเติมได้ค่ะ อย่าปล่อยมัน!!
.•°°•.*Why so lonely*.•°°•.

• Newbie
  • *
ในนี้นะครับ  คนประเภทนี้  จะมีเวลาเยอะ พร้อมไปหาทุกคน เสนอจ่ายได้ทุกราคา   แต่จริงๆ  เขาก็น่าสมเพชนะครับ  เพราะชีวิตจริง คงไม่มีเงินไปเที่ยวสาวๆ (เที่ยวอ่าง นกป ก็ได้)  เลยต้องมานั่งวางแผน โกหกคนไปวัน    รอสาวๆที่เดือดร้อน มาตกเป็นเหยื่อ  มีทั้งประเภท ซื่อไม่ทันคน  ประเภท โลภมาก จนสมองไม่ทันสั่งการอะไร  ประเภท ตั้งใจมาหลอกเขา แล้วโดนหลอกเอง   ปะเภท ซื่อไม่ทันคน น่าสงสารสุด เพราะ  ชีวิตเหมือนโดนซ้ำเติม 
   ลองตั้งสติ คิดกันให้ดีก่อน  ปกติ คนที่ยินดีดูแลเราจริงๆ (ระยะยาว) ถ้าไม่ใช่พ่อแม่   ผมว่าหายากมากนะ  คือ ต้องมีความพร้อม ทั้งฐานะ  ความรับผิดชอบ  การงาน  นิสัย  และเขาต้องรักน้องมากๆ เลย  ถึงจะยอมทุ่มขนาดนั้น 
   แต่ในนี้นะ  ผมว่ามีแต่เรื่องหลอกลวงเป็นส่วนใหญ่  คนที่โชคดี เจอคนแบบที่ว่า  ก็คงน้อย ถึงน้อยมาก   แต่ผมว่าไม่ใช่พวกเหวี่ยงแห หาแน่ๆ
ขอบคุณน่ะค่ะ แต่คงเพราะซื่อมากด้วย จนทุกวันนี้ก็ยังซื่อ **34** แต่ยังพอเกร่งขึ้นบ้าง เพราะประสบการณ์พวกนี้ แต่ถ้าเลือกได้ขอไม่เจอเลยจะดีสักกว่า

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
สะกิดเตือน
ดราม่าได้ แต่อย่าลงรูปหน้าชัดเจนครับ ถ้าจะลงให้เบลอ ๆ เอาครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

• Newbie
  • *
ไลน์ตะกวดค่ะ

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
ในนี้นะครับ  คนประเภทนี้  จะมีเวลาเยอะ พร้อมไปหาทุกคน เสนอจ่ายได้ทุกราคา   แต่จริงๆ  เขาก็น่าสมเพชนะครับ  เพราะชีวิตจริง คงไม่มีเงินไปเที่ยวสาวๆ (เที่ยวอ่าง นกป ก็ได้)  เลยต้องมานั่งวางแผน โกหกคนไปวัน    รอสาวๆที่เดือดร้อน มาตกเป็นเหยื่อ  มีทั้งประเภท ซื่อไม่ทันคน  ประเภท โลภมาก จนสมองไม่ทันสั่งการอะไร  ประเภท ตั้งใจมาหลอกเขา แล้วโดนหลอกเอง   ปะเภท ซื่อไม่ทันคน น่าสงสารสุด เพราะ  ชีวิตเหมือนโดนซ้ำเติม 
   ลองตั้งสติ คิดกันให้ดีก่อน  ปกติ คนที่ยินดีดูแลเราจริงๆ (ระยะยาว) ถ้าไม่ใช่พ่อแม่   ผมว่าหายากมากนะ  คือ ต้องมีความพร้อม ทั้งฐานะ  ความรับผิดชอบ  การงาน  นิสัย  และเขาต้องรักน้องมากๆ เลย  ถึงจะยอมทุ่มขนาดนั้น 
   แต่ในนี้นะ  ผมว่ามีแต่เรื่องหลอกลวงเป็นส่วนใหญ่  คนที่โชคดี เจอคนแบบที่ว่า  ก็คงน้อย ถึงน้อยมาก   แต่ผมว่าไม่ใช่พวกเหวี่ยงแห หาแน่ๆ

เห็นด้วยเลยครับ ถ้าน้องๆที่มารับงานใช้สติ ความรอบคอบ อย่าโลภ อย่าคิดว่าจะได้อะไรๆมาง่ายๆ

พวกที่หลอกส่วนมากก็เอาเงินเยอะๆมาล่อ น้องๆส่วนมากก็ตาโตฝันไปไกลเลย สุดท้ายก็ไม่รอด

คนที่เลี้ยงจริงดูแลจริงมีแค่0.01% เท่านั้น คิดดูนะครับ ใช้สติและความรอบคอบ ไม่โดนหลอกแน่ๆ

• Newbie
  • *
เพิ่มเติมค่ะ ผญ มีแอบอ้างว่าชื่อ วี ด้วย หลายชื่อเนอะ