ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำให้ใช้ NetBanking โอนกันครับ  (อ่าน 889 ครั้ง)

maximuz

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
แนะนำให้ใช้ NetBanking โอนกันครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 01:23:14 PM »
ก็ลองอยากเสนอไอเดียครับ
เผื่อจะแก้ปัญหา การหลอกลวงต่างๆ นานา อันนี้สำหรับที่สะดวกๆกันนะครับ
1. น้องก็โพสเลย ว่าขอ NetBanking ก่อนทำงาน
2. พี่ๆ ที่ดีๆ ก็ช่วยกันใช้ช่องทางนี้ ทั้งป้องกันการโอนก่อนฟรี ช่วยน้องให้มั่นใจ
3. สังคมจะดี ก็เริ่มจากคนดีๆ นี่แหละครับ

เป็นแค่ความเห็นนะครับ

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
Re: แนะนำให้ใช้ NetBanking โอนกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 02:04:58 PM »
มันก้อไม่น่าต่างจาก

การขอรับเงินก่อนทำงาน

แบบที่พี่ๆน้องๆแนะนำไว้แล้วนี่ครับ

ผมว่าหาวิธีป้องกันโจร  มันยากครับ

เพราะโจรก้อเรียนรู้เป็น  พัฒนารูปแบบได้

ดีที่สุดดูสถานการณ์ให้ดีๆมากกว่าครับ

อะไรไม่ชอบมาพากล  ก้อไหวตัวให้ทัน

แค่นั้นล่ะครับที่ผมทำ

Problem love

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
Re: แนะนำให้ใช้ NetBanking โอนกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 07:27:52 PM »
ผมว่าเจอแล้วจ่าย  ยังใช้ได้อยู่นะครับ **24**

บางครั้งน้องอาจบอกขอรับเงินก่อนก็ได้นะครับ

อย่างที่พี่ JAN KOOB ว่าไว้ละครับ **06** **06** **06**