ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยมีแฟนแล้วอยู่ไกลกันบ้างมั้ย แล้วไกลแค่ไหน แล้วใช้ความอดทนแค่ไหน  (อ่าน 919 ครั้ง)

danasta6

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ใครเคยมีแฟนแล้วอยู่ไกลกันบ้างมั้ย แล้วไกลแค่ไหน แล้วใช้ความอดทนแค่ไหน มีวิธียังไงให้มีความสุข

เจอเดือนกี่ครั้ง อยากรู้นะ เพราะเห็นเพื่อนอยู่ไกลกับแฟนไม่รู้จะปลอบเพื่อนยังไง

หมาน้อย UᵔᴥᵔU

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
เคยค่ะ ไม่ไกลมาก สิงคโปร์ แต่ก็ไม่ทนหรอก เขาดูแลเราไม่ได้ แล้วอีกอย่างเจอกันแค่เดือนละครั้ง แล้วมาขอเป็น 2เดือน/ครั้ง โอ้....  ไม่ไหวๆ เจอกันก็อยู่แค่วัน สองวันเอง   **19**

##เพิ่งคบกันด้วยแหละ เลยไม่อะไรมาก
.•°°•.*Why so lonely*.•°°•.

winnie

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เคยครับ... ผมอยู่พระราม 6 เค้าอยู่พระราม 2 .. เจอกันเกือบทุกวัน เลิกงานเราก็ไปหาเค้า ขับรถพาเค้ากลับบ้าน แล้วเราก็นั่ง taxi กลับเอง... คบอยู่ปีกว่าๆ แล้วก็ต้องมีเหตุที่ต้องแยกทางกัน

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
เคยจ้า ถึงจะเป็นอดีตเมื่อ 3-4 ปีก่อนก็เถอะ
เราอยูนนทบุรี แฟนเก่าอยู่เชียงราย
เจอกันเดือนละครั้ง ครั้งละ 3-5 วัน

แต่ถ้าทนคิดถึงไม่ไหวเราก็นั่งเครื่อง
ไปหาเค้า แต่เค้าออกเงินค่าตั๋วให้นะ
เค้าก็ดูแลซัพพอร์ตเราบ้าง เช่น
ค่าเช่าห้องประมาณนั้น

แต่สุดท้ายคบกันได้เกือบปีก็เลิก
เราบอกเลิกเองอ่ะ ใครบอกระยะทาง
ไม่เป็นอุปสรรค สำหรับคนอื่นเรา
ไม่รู้ แต่สำหรับเราเป็นมากๆ

เรากับเค้าอาจจะไม่ได้รักกันมากพอ
ถึงแพ้ระยะทางละมั้ง ถ้าจะมีรักทางไกล
หัวใจต้องแข็งแรงมากๆ เพราะมันจะ
ไม่ต่างกับตอนที่เราไม่มีแฟนเ้ลย

อาจต่างนิดนึงแค่มีคนให้คิดถึง ให้โทรหา
แต่ถ้าเวลาเราทุกข์ใจ อยากให้เค้ามาอยู่ข้างๆ
ก็คงยากหน่อย ตามระยะทางที่ห่างกันแหละนะ
ถ้าจะมีรักทางไกลหัวใจต้องโคตรแข็งแรงค่ะ
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

kasemgam

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
ชอบจัง

ถ้าจะมีรักทางไกลหัวใจต้องโคตรแข็งแรงค่ะ

groper

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
เคยครับ ก็ไม่มีอะไร เชื่อใจกัน จะอยู่ที่ไหน จะไกลหรือใกล้ ถ้าไม่เชื่อใจกัน ระยะทางไม่มีความหมายครับ