ผู้เขียน หัวข้อ: จากที่อ่านกระทู้ของๆน้องที่เดือดร้อน แล้วโดนหลอกคือสงสารมากค่ะ  (อ่าน 797 ครั้ง)

Citra

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
เห็นใจนะคะจริงๆสำหรับคนที่เดือดร้อน  ได้แต่ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ เพราะส่วนตัวก็เคยเจอคนเบี้ยวนัด แต่ยังไม่เคยเจอกันนะ เขาขอร้องอยากพาไปทานข้าว เราปฏิเสธตลอด เขายังพยายามเลยสงสารเห็นว่ามีความพยายาม ที่ไหนได้มันพยายามจะเลว ต่างหากละ ขนาดเราไม่ได้ลงรับงานไม่ได้รับจ้าง ไม่ได้ต้องการเงินจากเขาเลย คืออยากจะบอกอีกครั้งนะคะว่าชั้นมีเงินค่ะไม่เดือดร้อนเลย อดีตเคยจนเคยเดือดร้อน เคยลำบากแต่ผ่านมาได้แล้ว (ด้วยการดิ้นรนด้วยตัวเอง เลยโสด เพราะไม่มีใครมาช่วยให้เราผ่านความยากลำบากนั้ร เมื่อเราผ่านมาได้คนเดียว จนอยู่ในจุดที่ดีขึ้น ดีขึ้นมาก เลยไม่สนใจใครแล้วค่ะ) นะวันนี้ จึงเข้าใจคนที่เดือดร้อนจริงๆ ผู้ชายอย่ามาทิ้งไลนในpmแบบลอยๆ ค่ะไม่แอดนะคะ ลบหมด ถึงจะเพิ่งเข้ามาในเว็บนี้ แต่ก็อ่านกระทู้ของคนอื่นมาเยอะ ชอบแสดงความคิดเห็นกระทู้สาวๆ ผู้ชายที่คิดเลวๆ อย่าคิดจะเสนอ อยากจะบอกว่าชีวิตชั้น กินดีอยู่ สบาย รวยกว่าคุณอีกค่ะ ถ้าวัดการใช้ชีวิต เพราะฉะนั้นอย่ามาตะกวด ค่ะ ขออภัยนะคะ เพราะโพสตกันดีๆ ไม่เจอดีๆ
มีความฝันมีเป้าหมาย ฝันได้แต่ไม่ควรหวังมาก เพระาความฝัน จะเป็นจริงนั้นยาก ไม่งั้นเราคงไม่ต้องฝัน. อย่าวาดฝันคำพูดของใคร ถ้าคุณไม่เคยสัมผัสมัน วันว่างชอบหาของกิน หากิจกรรมนอกบ้าน

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    ตะกวดมันไม่เคยสนใจหรอกครับว่าใครจะเป็นยังไง ที่นี่สนใจแต่กลุ่มเป้าหมายที่ตรงกับความต้องการของเราก็พอ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา