ผู้เขียน หัวข้อ: N_N :/ งง จุง ! ทำไมต้องโพสน์ระบุ สถาบันการศึกษา?  (อ่าน 1307 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
ห่างหายไปนาน **25**
วันนี้มีข้อสงสัย
อยากได้ความเห็นจากเพื่อนสมาชิกครับ
.................

สเปคของเเต่ละท่าน
ขาว..หมวย..อึ๋ม..คม..เพรียว..
วัยเรียน มหาลัย ..วัยทำงาน.. สาวออฟฟิต ..เเม่บ้าน.. สาวใหญ่..
ก็เป็นความชอบของเเต่ละท่านที่ต่างกันไป
ก็ระบุกันมา ในการโพสน์หาน้อง..

เเต่การโพสน์โดยระบุสถาบันการศึกษา
ต้องการน้องที่เรียนที่ มหาลัย นี้ /มหาลัย นั้น..
ผม งง งง อะครับ
ว่าทำไม ถึงต้องระบุขนาดนั้น

คือ ไม่ฟิน
คือ ไม่เ สี ย ว
คือ ไม่ เสร็จ
หรอครับ ที่ไม่ได้สถาบันที่ต้องการ

หรือ ในอดีต ตอน มัธยมปลาย จะสอบเข้า เเล้วสอบเข้าไม่ได้

ด้วยระดับสติปัญญาของผม คิดได้เเค่นี้..
ต้องขอประทานโทษ หากกระทบจิตใจท่านใด..

ฉนั้น หากท่านใดพอทราบเหตุผล วานบอกทีครับ
ขอบคุณมากครับ..

**26**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

maximuz

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
Re: N_N :/ งง จุง ! ทำไมต้องโพสน์ระบุ สถาบันการศึกษา?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 05:42:20 PM »
เห็นลงไว้เป็นย่าน รังสิตนิ ครับ
นานาจิตตังครับ

nine_nine

Re: N_N :/ งง จุง ! ทำไมต้องโพสน์ระบุ สถาบันการศึกษา?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 05:53:53 PM »
เห็นลงไว้เป็นย่าน รังสิตนิ ครับ
นานาจิตตังครับ
ระบุ ...u,...u,....u,....u
4  uni . ดังครับ
ท่านคงอ่านไม่ละเอียด
m a k e    l o v e     n o t     w a r

nine_nine

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 06:37:35 PM »
ขอโทษนะครับ กระทู้ล่าสุดที่พูดถึง คนตั้งกระทู้ไม่ได้ระบุชัดเจน เพียงแค่บอกว่า ในกรุงเทพ/รังสิต ซื่งหมายถึงกรุงเทพโดยรวมและพื้นที่รังสิต ถ้าไม่ตีความมากจนเกินไป
แต่ในอดีตที่ผ่านมา มีคนเคยระบบสถาบันชัดเจนครับ อันนั้น ก้เป็นที่น่าสงสัยว่าทำไมจะต้องระบุ เลยคิดว่า คนระบุสถาบันคิดว่า น้องๆ ที่มาจากสถาบันเหล่านี้ อาจจะมีความคิดมากกว่าพวกอื่น หรืออาจจะมีประสบการณ์ชีวิตไม่มาก ซึ่งบอกตรงๆ นะครับ อย่าเอาชื่อสถาบันมาวัด ผมเข้ามาเล่นเวปนี้ ไม่นานมากแค่ปีกว่าๆ เท่านั้น แต่บอกตรงๆ ว่าพูดคุยกับน้องๆ มาเยอะพอสมควร หวังว่าคงจะพอเข้าใจนะครับ อ้อ อย่าตีความหมายคำว่าพูดคุยลึกซื้งเกินไปด้วย จะขอบคุณมากๆ
ขอบคุณท่านkk5050 สำหรับความเห็นครับ

ส่วนกระทู้เมื่อสักครู่ที่ท่านพูดถึง
เขาระบุชื่อย่อภาษาอังกฤษ 4มหาลัยดัง ชัดเจน ครับ
มิใช่การตีความของผมเเต่อย่างใด
มิฉะนั้น
ผู้ดูเเลคงไม่ลบมังครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 10:37:52 AM »
ขอโทษนะครับ กระทู้ล่าสุดที่พูดถึง คนตั้งกระทู้ไม่ได้ระบุชัดเจน เพียงแค่บอกว่า ในกรุงเทพ/รังสิต ซื่งหมายถึงกรุงเทพโดยรวมและพื้นที่รังสิต ถ้าไม่ตีความมากจนเกินไป
แต่ในอดีตที่ผ่านมา มีคนเคยระบบสถาบันชัดเจนครับ อันนั้น ก้เป็นที่น่าสงสัยว่าทำไมจะต้องระบุ เลยคิดว่า คนระบุสถาบันคิดว่า น้องๆ ที่มาจากสถาบันเหล่านี้ อาจจะมีความคิดมากกว่าพวกอื่น หรืออาจจะมีประสบการณ์ชีวิตไม่มาก ซึ่งบอกตรงๆ นะครับ อย่าเอาชื่อสถาบันมาวัด ผมเข้ามาเล่นเวปนี้ ไม่นานมากแค่ปีกว่าๆ เท่านั้น แต่บอกตรงๆ ว่าพูดคุยกับน้องๆ มาเยอะพอสมควร หวังว่าคงจะพอเข้าใจนะครับ อ้อ อย่าตีความหมายคำว่าพูดคุยลึกซื้งเกินไปด้วย จะขอบคุณมากๆ
ขอบคุณท่านkk5050 สำหรับความเห็นครับ

ส่วนกระทู้เมื่อสักครู่ที่ท่านพูดถึง
เขาระบุชื่อย่อภาษาอังกฤษ 4มหาลัยดัง ชัดเจน ครับ
มิใช่การตีความของผมเเต่อย่างใด
มิฉะนั้น

เดี๋ยวผู้ดูแลคงจะมาลบเองครับ มันไม่เหมาะครับกับการลงชื่อสถาบัน
เวปเราก็เทาๆ อยู่แล้ว เดี๋ยวเป็นเรื่องจะอดเล่นกัน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nine_nine

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 11:22:56 AM »

มิฉะนั้น

เดี๋ยวผู้ดูแลคงจะมาลบเองครับ มันไม่เหมาะครับกับการลงชื่อสถาบัน
เวปเราก็เทาๆ อยู่แล้ว เดี๋ยวเป็นเรื่องจะอดเล่นกัน
ขอบคุณ พี่kaptan สำหรับความเห็นครับ **26**

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 01:55:53 PM »
ถ้ามีกระทุ้ไหนที่ไม่เหมาะสมก็ copy link ส่ง pm มาให้ผม หรือ คุณเปิ้ลก็ได้ครับ เดี๋ยวพิจารณาให้ครับ

ส่วนมีกระทู้หลุดมั้ย มีแน่นอนครับ เพราะมันเยอะมาก ช่วยกันดูแลนะครับ พบเจอ pm ส่งมาให้ผมหรือ คุณเปิ้ลนะครับ ยินดีเสมอ

ส่วนตัวผมกระทู้พวกนี้ผมลบหมดครับ ถ้าพบเห็น

ขอบคุณครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

nine_nine

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 04:17:30 PM »
ถ้ามีกระทุ้ไหนที่ไม่เหมาะสมก็ copy link ส่ง pm มาให้ผม หรือ คุณเปิ้ลก็ได้ครับ เดี๋ยวพิจารณาให้ครับ

ส่วนมีกระทู้หลุดมั้ย มีแน่นอนครับ เพราะมันเยอะมาก ช่วยกันดูแลนะครับ พบเจอ pm ส่งมาให้ผมหรือ คุณเปิ้ลนะครับ ยินดีเสมอ

ส่วนตัวผมกระทู้พวกนี้ผมลบหมดครับ ถ้าพบเห็น

ขอบคุณครับ

ขอบคุณ คุณfreedom เเละ คุณ ple
ที่เสียสละ ช่วยดูเเลเวปให้น่าอยู่
ซึ่งสมช.ส่วนใหญ่ก็เข้าใจดีครับว่า ทั้ง2ท่านช่วยดูเเลอย่างดีที่สุด เเล้วครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ