ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อมาก มันเป็นแบบนี้กันทุกคนเลยหรือเปล่าถามหน่อยเหอะ  (อ่าน 9702 ครั้ง)

original

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
  • ชอบคนรักษาคำพูด
 **22**ไม่ได้เจาะคงว่าคัยนะ แค่อยากรู้อะ อยากถามช่วยมาตอบกันหน่อยนะคะ แบบนี้อ่ะที่ลงๆกันไว้ว่าหาคนเลี้ยงดู เดือดร้อน อีกอย่างก็หาสาวไว้ดูแล ถามหน่อยเถอะ ตอนแรกเลยทั้งพูดดีทำดีกันหมดเลยใช่ไหม พอเจอบอกว่าเรานี่ีนะ น่ารักนะ สวยนะ อยากรู้เหมือนกัน สวย น่ารัก ดี ของพวกคุณเป็นยังไงกันบ้าง และอีกอย่างทุกคนที่เดือดร้อนจะต้องเป็นคนที่ไม่เคยมีอดีตเลยใช่ไหม ส่วนคนที่มีอดีตคนที่มีเรื่องราวที่ผ่านมาในชีวิต เจอมาแย่ๆจะไม่มีทางเลยใช่ไหม เคยเจออะตอนแรกดีมาก พอเจอหน้าแล้วก้อหายไปเลย อยากบอกนะไม่ว่าคนไหนเพศไหนถ้าไม่พอใจในสิ่งที่มีที่เห็นอยู่ตรงหน้าบอกกันไปเลยตรงๆ จะได้ไม่เสียความรู้สึกมากไปกว่านั้นทั้งสองฝ่าย เห้อ ไม่รู้จะแพร่มไปทำไม ลึกๆในใจก็รู้ๆกันอยู่ว่าอะไรเป็นอะไร คนไม่สวยกับคนมีอดีตไม่มีทางได้เจออะไรดีดี และก็ผิดเสมอ ว่างั้น ?!?

ruknaka

• Full Member
  • People Like This 6
ใจเย็นๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ อย่าคิดมากนะคะ

bum1977

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ให้กำลังตัวเองสิคะ  อย่าคิดอะไรที่บั่นทอนจิตใจตัวเอง คนเราแต่ละคนมีดีไม่เหมือนกันนะคะ
สู้ๆ คะ รอคนดีๆ ที่จะเข้ามานะคะ

original

• **
ใจเย็นๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ อย่าคิดมากนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ

original

• **
ให้กำลังตัวเองสิคะ  อย่าคิดอะไรที่บั่นทอนจิตใจตัวเอง คนเราแต่ละคนมีดีไม่เหมือนกันนะคะ
สู้ๆ คะ รอคนดีๆ ที่จะเข้ามานะคะ

รออยู่เหมือนกันทั้งงาน ทั้งคน ปีนี้ปีชง รุ่นเดียวกันแย่ตามๆกันไปหมดเลย ทำบุญก็แล้ว เห้อเหนื่อยจิงๆ ยังไงขอบคุณมากๆนะคะ

cupid

• Hero Member
  • People Like This 390
  • If you have cupid,You have your own angel
อยากตอบตามความจริงที่เป็น และที่จริงก็เคยตอบไปแล้วเหมือนกัน
แต่คงไม่ทำให้คนถามรู้สึกดีขึ้นมั้ง เพราะบางทีเราก็อยากได้ยินคำหวาน
ได้กำลังใจ มากกว่าฟังความจริงที่ไม่ถูกใจนะครับ
หนาวนี้ หัวใจเราอบอุ่น...เพราะเธอ

fabricate

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
คุณcupid..ตอบเยี่ยมม้นคล้ายคนใส่บาตรร่วมกันแต่คนละขัน...
ความเป็นจริงที่แท้และแย่กว่านิยายน้ำเน่าคือ...การไม่ยอมรับความจริง
(ผิดกระทู้ไม่นี้)

original

• **
อยากตอบตามความจริงที่เป็น และที่จริงก็เคยตอบไปแล้วเหมือนกัน
แต่คงไม่ทำให้คนถามรู้สึกดีขึ้นมั้ง เพราะบางทีเราก็อยากได้ยินคำหวาน
ได้กำลังใจ มากกว่าฟังความจริงที่ไม่ถูกใจนะครับ

ถึงความรู้สึกมันไม่ดีขึ้น อย่างน้อยก้อจะได้ไม่ต้องรอ
ไม่ต้องคิดงัยคะว่าตกลงมันคืออะรัย !!
แต่ที่เจอมา มันตะกวดชัดๆ

Genocide

• **
  • People Like This 2
ใจเย็นๆนะครับผมเป็นกำลังใจให้นะครับผม

original

• **
ใจเย็นๆนะครับผมเป็นกำลังใจให้นะครับผม
**07** **07** **07** เย็นจนชาแล้วค่ะ