ผู้เขียน หัวข้อ: ยิ่งกว่าเสียดายเงินคือเสียใจ  (อ่าน 943 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
ยิ่งกว่าเสียดายเงินคือเสียใจ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 09:23:07 PM »
เจอกันกับบ่อยเบื่อกันรึยังค่ะ

โซขอใช้พื้นที่ดราม่าระบายความรู้สึกจุกอกในตอนนี้สักนิดนะคะ

กระเป๋าตังต์เก่าๆของโซหายไป
ในนั้นมีเงิน6000 เหรียญกับแบงค์เก่าที่เลิกใช้งานแล้ว แง้!!!

หายไปที่ไหน?

หายไปจากห้องนอนของโซเลยค่ะ  โซซุกเอาไว้ ธ.อยู่ไกลจากบ้านโซมากโซเลยไม่ได้เอาไปเข้าบช.  แล้วเงินตัวนี่โซตั้งใจจะเอาไปซื้อเตาอบมาทำหนมขายหน้าร้าน

แพรนอบขนมขายของโซคงต้องเลื่อนไปแบบไม่มีกำหนด ไกลออกไปอีกแล้วความฝันของโซ  งื้ออออออ

แล้วของหายในบ้าน ลองคิดดูใครจะเอาไป ทำกันได้เนอะ
 **07**

แค่คิดว่าเงิน6000ทำไรได้บ้าง โซก็เจ็บจี๊ดแล้ว

เฮ้ย!!!ทำแบบนี้กับโซได้ยังไง

โซทำงานงกๆเพื่อเขานะ  ครอบครัวเดียวกันทำกันแบบนี้หรอ รู้อยู่แก่ใจ โซทำงานหนักขนาดไหน เก็บเงินไปเพื่ออะไร ยังทำโซได้

โซเสียใจ เสัยดายตังค์
งื้ออออออออ  โง่เอง **07**

'เงินทองเป็นของนอกกาย" ท่องวนไป วนไป วนไป วนไป **12**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: ยิ่งกว่าเสียดายเงินคือเสียใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2016, 12:15:22 PM »
อ่า...เหนใจมากๆคร่าคุนโซ
ขนาดในบ้านตัวเองแท้ๆเรย
สมัยนี้ไว้ใจคนใกล้ตัวยังยาก
สุ้ๆนะคะ..เปนกำลังใจให้ค่ะ
ขอให้เก็บเงินครบไว้ๆนะคะ

ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา