ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ที่นัดน้องๆแล้ว พอถึงเวลานัดกลับเงียบหายไป พวกพี่คิดอะไรอยู่คะ  (อ่าน 1674 ครั้ง)

Leenaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
วันนี้มีพี่คนนึงนัดไว้ช่วงเที่ยงค่ะ พอเที่ยงแล้ว โทรไปบอกว่ายังไม่สะดวกคุยเดียวโทรกลับ รอจนถึงบ่ายโมง พี่ก็ยังไม่โทรกลับมา โทรไปหา 2-3 ครั้งไม่รับ ไลน์ไปก็ไม่อ่าน ไม่บอกอะไรค่ะ
คือหนูจะไม่ว่าอะไรเลยนะคะ ถ้าบอกมาก่อนเวลานัดสักหน่อยว่าไม่นัดแล้วนะ แคนเซิลอะไรก็แล้วแต่ ไม่ใช่นัดแล้วหายแบบนี้ ทั้งๆที่พี่เขาก็รู้อยู่แล้วว่าเราจำเป็นต้องใช้เงินภายในวันนี้ พอถึงเวลานัดแล้วเขาไม่มาตามนัด มันทำให้เสียเวลา แทนที่จะได้รีบหาพี่คนอื่นๆที่อาจช่วยได้
ในเว็บนี้จากที่คุยมา 99% แทบหลอกกันทั้งนัด เข้ามาคุย เพราะเดือดร้อน ต้องการขอคนช่วย แต่กลับมาซ้ำเติมกัน ไม่รู้จิตใจทำด้วยอะไร ไม่ชอบก็บอก ไม่โอเคก็บอกแคนเซิลก็ได้นี่คะ น้องที่เขาดีๆ เขาก็เข้าใจ ไม่ใช่นัดแล้วหาย เจอมาหลายครั้งจนท้อใจทุกครั้ง
กระทู้นี้ขอเข้ามาระบายความในใจนะคะ แต่ถ้าจะมีพี่คนไหนที่ต้องการช่วยเหลือกันจริงๆ และไม่คิดจะหลอกกัน ก็ลองทักpmมาคุยได้นะคะ

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
บอกตรงๆนะครับ ผมสงสัยจริงๆว่าทำไมคนที่นัดแล้วไม่มาหรือไม่พร้อมเจอ

ทำไมไม่บอกว่ายกเลิก ยิ่งสมัยนี้มีไลน์ไม่ต้องโทรคุยถ้ากลัวว่าคุยแล้วไม่กล้าบอก

ปล่อยให้คนที่นัดแล้วไปรอเสียทั้งเวลา ทั้งค่าเดินทาง ยิ่งน้องบางคนเดือนด้วย

คนสมัยนี้นับวันความรับผิดชอบแทบจะน้อยลงไป ทำอะไรไม่สนใจความเดือดร้อนของคนอื่น

ยิ่งเจริญทางวัตถุนิยมมากเท่าไหร่ จิตใจคนยิ่งแย่ลงๆๆ

ปล.เป็นทั้งผู้หญิงและผู้ชายครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    ถ้าจะบอกว่าเป็นปกติมาก ของเวปนี้จะยิ่งทำให้น้องเสียความรู้สึกเพิ่มขึ้นหรือเปล่า
แต่ให้ทราบเถอะครับว่ามันเป็นเช่นนั้น พี่ๆ ยังเข้าใจว่าโรคจิต น้องๆ บางคนบอกว่าจำเป็นมากๆ
เร่งให้มาช่วย แต่พอนัดแล้วก็หาย เป็นกันเยอะครับ เล่นเวปก็ต้องทำใจครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
จากประสบการณ์ส่วนตัว
พี่ๆที่พร้อมจิงๆ ไม่ค่อยจะ
นัดล่วงหน้ากันนะคะ
ส่วนมากนัดปุปปัป..ออกเรย
เพราะนักธุรกิจ พี่กระเป๋าหนัก
พี่ที่พร้อมจ่ายจิง เงินถึง สปอต
มักธุระเยอะ มีงาน+กิจกรรม
แทรกเสมอ ถ้านัดล่วงหน้า
อาจพลาด เรยมักจะแบบ
ว่างตอนนี้ ทักปุป พร้อมไหม
ออกเรย หรือทักเช้า..นัดบ่าย
ทักเยน..อีก 2 ชม. เจอกันไรงี้

น้อยคนจิงๆที่นัดล่วงหน้า
แร้วจะ..มาตามนัด..!!!!!
พี่บางคน ก็แค่หาคนคุยเล่น
ฆ่าเวลา..หลอกว่าจะนัด เพื่อ
ให้ได้คุยกะน้องต่อ พอน้องจี้ถาม
มากๆว่านัดไหม เรยแกล้งนัดซะงั้น
สุดท้าย ก็ไม่มาหรอก เพราะว่า
"ไม่ได้ตั้งใจจ้าง"...แต่แรก
แค่หาคนคุย..ขำๆ..แค่นั้นเอง

ส่วนตัวก็เรย..ตั้งกฏว่า..มารับหน้าบ้าน
มาไม่มา..ก็รออยุ่บ้านนี่ล่ะ..แร้วก็บอกพี่
ว่า ถ้าออกมาแร้ว กะเวลา 1 ชม.
โทรมาบอกนะ ว่าออกมา เราค่อย
แต่งตัว คิดว่าพี่ที่อยากเจอเราจิงๆ
ต้องมาหาได้อ่ะ..เพราะตอนแอด
เค้าต้องดูโลเกชั่นเราอยุ่ละ ว่าarea
เราพี่เค้าสะดวกไหม ย่านไหน บลาๆ
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

aprilz123

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เป็นไปได้ไหมครับว่าแต่งรูปจนเกินไป พอเขาเจอตัวแล้วแล้วไม่เป้นแบบที่คิด

escarr0sss

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
น่าเห็นใจจริงๆ  **12**

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
เป็นไปได้ไหมครับว่าแต่งรูปจนเกินไป พอเขาเจอตัวแล้วแล้วไม่เป้นแบบที่คิด

มันไม่มาป่ะคะ มันหลอกนัดให้รอเก้อไงคะ เกี่ยวอะไรกับเจอแล้วชิ่ง  **08** **12**