ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคร้าาาา...(เรื่องทำมาหากิน)  (อ่าน 1217 ครั้ง)

สาวหมวยเจ้าค่ะ

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
  • รักการเดินทาง รักความตื่นเต้น รักธรรมชาติ
ถามคร้าาาา...(เรื่องทำมาหากิน)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 10:56:48 PM »
เป็นแม่ค้ามือใหม่ขายเสื้อผ้านะคะ.....คือตอนนี้ขายก็มีงานขาวดำ กับ งานสีๆ ซึ่งก็แน่นอนว่างานขาวดำออกเยอะ แล้วทีนี้จะสต๊อกของใหม่ ไม่แน่ใจว่าจะยังสต๊อกงานขาวดำดี หรือ เริ่มงานสีๆได้แล้วอะคะ...อยากจะทราบความคิดเห็นของแต่ละท่านว่า อย่างไรดีคะ

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
Re: ถามคร้าาาา...(เรื่องทำมาหากิน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 11:11:45 PM »
แนะนำว่างานขาวดำครับแต่ไม่ต้องเยอะมาก ส่วนงานสียังไม่ต้องลง

สายชล

• People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
Re: ถามคร้าาาา...(เรื่องทำมาหากิน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 09:35:39 AM »
เน้นหาขาวดำที่เป็นแนวแฟขั่นครับ จริงๆโทนสีนี้มีเสื้อผ้าหลายแนวครับ บางคนต่อให้เป็นช่วงเวลาปกติเขาก็นิยมใส่สีดำ และมีคนแนวนี้หลายคนครับ
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 10:00:22 AM »
    น้องสาวขายส่ง ปลีกเสื้อผ้าย่านประตูน้ำครับ
เมื่อเช้าบอกว่าเสื้อผ้าสีดำตอนนี้ค่อนข้างล้นตลาดแล้ว
คนคิดช้าคงจะเหลือค้างสต็อกแน่

คหฬพี่คือ เตรียมหาเสื้อผ้า / ผ้าพันคอ ....หน้าหนาว เสื้อผ้าแต่งเที่ยวปีใหม่มารอไว้
น่าจะดีกว่า อากาศเปลี่ยนปุ๊บ น้องขายเลย เจ้าแรกๆ ราคาดีกว่าเสมอครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

สาวหมวยเจ้าค่ะ

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
  • รักการเดินทาง รักความตื่นเต้น รักธรรมชาติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 10:43:06 PM »
    น้องสาวขายส่ง ปลีกเสื้อผ้าย่านประตูน้ำครับ
เมื่อเช้าบอกว่าเสื้อผ้าสีดำตอนนี้ค่อนข้างล้นตลาดแล้ว
คนคิดช้าคงจะเหลือค้างสต็อกแน่

คหฬพี่คือ เตรียมหาเสื้อผ้า / ผ้าพันคอ ....หน้าหนาว เสื้อผ้าแต่งเที่ยวปีใหม่มารอไว้
น่าจะดีกว่า อากาศเปลี่ยนปุ๊บ น้องขายเลย เจ้าแรกๆ ราคาดีกว่าเสมอครับ

น้องสาวพี่กัปตันพอจะมีงานเหมาสต๊อกขายให้บ้างไหมคะ ^^

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 08:54:01 AM »
ขายเสื้อผ้าเหมือนกันเลย ตอนนี้หางานประจำทำแย้ว กลัวฝน