ผู้เขียน หัวข้อ: แบบไหนถึงเรียกว่าสวย  (อ่าน 1840 ครั้ง)

QueenP

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
แบบไหนถึงเรียกว่าสวย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 04:32:57 AM »
คือสังคมสมัยนี้ คำจำกัด ของคำว่าสวย คือตรงไหนกันคะ

แบบไหนถึงเรียกว่า อวบ

หนักเท่าไหร ถึงเรียกว่า อ้วน คะ

ต้องจมูกโด่ง ตาสองชั้น หน้าผาโหนกๆ คางแหลมๆ โครงกน้าวีเชบ กันรึเปล่า

แค่อยากเข้าใจ คำว่า สวย คำว่า อวบ คำว่า อ้วน

ของผุ้ชายใน WLG คะ

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
Re: แบบไหนถึงเรียกว่าสวย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 01:12:26 PM »
น้องว่ารถแบบไหน ยี่ห้อไหน สวยละครับ เสื้อผ้าก็ด้วย มันอยู่ทีแต่ละคนมอง ความชอบไม่เหมือนกันหรอกครับ พูดยาก

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 02:23:30 PM »
ผู้ชายบางคนจะชอบที่ผิว บางคนชอบที่หุ่น บางคนชอบมองหน้า บางคนชอบอึ๋ม

แล้วแต่เกณฑ์ของแต่ละคนมั้งค่ะ อันนี้แค่เคยอ่านมา ต้องรอฟังคำตอบของหนุ่มๆ

ส่วนใบไหม ชอบผู้หญิงที่ดูชวนมอง บางที่ไม่ต้องสวยมาก แต่นิสัย การวางตัวดี ก็จะดูไม่น่าเบื่อ

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 06:41:28 PM »
จิงค่ะ แล้วแต่ มุมมอง ของแต่ละคน ที่จะนิยาม คำว่า สวย ที่ตรงใจ ของเค้าค่ะ
บางคน ไม่สวย แต่ น่ารัก ก้อน่ามอง และอาจจะ ถือว่า สวย ในสายตา ของพีคนนั้น ที่มองค่ะ
บางคน สวย  อาจจะ สวย บางมุม เช่น ที่รอยยิ้ม หรือดวงตา  หรือที่ รูปหน้า ก้อแล้วแต่ มองจากใจของใครค่ะ
สรุป คือ คนเรา ทุกคน มีความสวย ในตัวตนของแต่ละคน ว่าจะสวยที่ไหน ค่ะ อย่าได้ยึดติดไปเลยค่ะ
บางคน อาจจะสวยเพราะ พลาสติก ก้อเปนได้ แค่คุณเปนคุณ มีความคิด มุมมองที่ดี เมือใจ คุณสวย อะไรก้อดีไปหมดค่ะ
แต่สำหรับพี่ พี่ว่า ถ้าพี่เปนผู้ชาย พี่จะมอง ผู้หญิง ที่บุคลิกดี การวางตัวเหมาะสม การพูดจามีกาละเทศะ
นิสัยใจคอและมุมมองความคิดที่เปนจริง ไม่เอาเปรียบใคร เป็นผู้หญิงที่สวย มากว่า ดูที่รุปลักษณ์ หรือหุ่นค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 08:04:43 PM »
จริงๆก็มีสเปคอยู่ในใจนะครับ
หลายข้อยาวอยู่เหมือนกัน  คือถ้าไม่เคยเจอตัวจริงไม่เคยคุยตัวเป็นๆ
อ่านแต่กระทู้ดูแต่รูป  สเปคที่ตั้งไว้ก็ดูเหมือนจะช่วยคัดแยกที่น่าสนใจและไม่น่าสนใจได้ดีอยู่

แต่พอเจอตัวเป็นๆได้คุยได้เล่น ไอ้สเปคที่ตั้งไว้ก็โยนทิ้งได้เลย
น้องบางคนตกสเปคเกือบทุกข้อ แต่พอรู้จักก็เผาสเปคทิ้งได้เลย
กรูจีบคนนี้แหละฟระ.... **30**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Waview

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 10:09:27 PM »
มาเก็บข้อมูล
เผื่อจะตรงสเปคพี่ๆในนี้บ้าง 41

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 09:00:42 AM »
ของผมแบบนี้ครับ

นิยามความสวยของผม

สำหรับสาวๆคือ  อยู่ที่ว่า

จะเอาสาวๆคนนั้นไปทำอะไร

ถ้าจะเอาสาวคนนั้นไปเป็นเมีย

อยู่ด้วยกัน  ร่วมชีวิตกันแล้ว

ความสวยจะเป็นอีกแบบนึง

คือสวยเรียบๆสะอาดๆเดิมๆ

สุขภาพดี  ไม่อ้วนไม่ไขมัน

ออกกำลังสม่ำเสมอ  จิตใจต้องดี

เข้ากันได้........ 

แต่หากเป็นคู่ร่วมเตียง  เฉพาะกิจเท่านั้น

อันนี้เปิดกว้างมากมายครับสำหรับผม

ทุกคนในนี้สวยหมดเลยครับ

ยิ่งอวบบบบบ  มากได้ไม่จำกัด

แต่ดีกรีความสวยนั้นขึ้นอยู่กับ

ผิวพันธ์  ความเรียบเนียน  ความเนื้อแน่น

ความขาว  ความมีทรวดทรง

ชอบมองหุ่นมากกว่าหน้าครับ

อีกมุมมอง 1 ของนิยามความสวย

ที่อาจแตกต่างจากใครๆครับ

ปล.สาวหนัก 80  สูง 165
บางทีมีเชฟ  ผมก้อยังว่าเธอแค่อวบเองครับ
และผมสูง 174 นน 70  จะได้เห็นภาพครับ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 09:31:01 AM »
ขอตอบ...ตามวิถีไบ
ไม่ใช่ไบเกอร์..แต่เปน
ไบเซกช่วล...ส่วนตัว
รูปผช.ไม่เคยสามารถ
กะตุ้นอารมณ์ได้เรย
แต่รุปหญิงสาว กลับทำ
ให้อารมณ์กะเจิงมากกว่า

ผญ.สวยไม่สวย ไม่สนใจ
ส่วนตัวชอบผญ.มีเสน่ห์
มี sex appeal มองดูแร้ว
ชวนหลงไหล อยากสัมผัส
อยากลิ้มลอง

ไม่จำเปนต้องขาว..ไม่จำเปน
ต้องนมใหย่ แต่ท่าทีมีเสน่ห์
ชวนมอง บางคนน่ารัก สวย
แต่ทื่อๆๆ บางคนปรกติอยุ่เฉยๆ
ธรรมดามากๆ แต่ยิ้มโลกละลาย
พูดจาไพเราะ น่าฟัง
แค่นั่งมองก็เพลินละ

บางคนสวย-หุ่นดีจนตะลึง
แต่พุดมา คำหยาบคาย
นิสัย กิริยา มารยาท
หักลบ กลบมิดเรย

ส่วนคำว่าอ้วนกับอวบ
-อวบ...คือมีเนื้อหนัง
 มีน้ำมีนวล เนื้อแน่น
 บางคน โครงกะดูกใหญ่
 ต่อให้น้ำหนักน้อย ก็ดูไม่ผอม
 อยู่ที่สรีระของแต่ละคนด้วย

-อ้วน คือร่างกาย ที่เตม
 ไปด้วยไขมัน เซลลูไลท์
  ห้อยย้อย พุงหลาม
  บีบเนื้อแร้ว ไขมันเปน
  ลอนคลื่น เปลือกส้ม

บางคนอ้วนมาก ก็พรีเซ้น
 ว่าตัวเองอกใหย่ แต่ก็นะ
 ความจิงแร้ว ไขมันเยอะ
 ทั้งตัว เอว40 ก็ไม่เรียกว่า
 อกใหย่แร้วค่ะ เรียกอ้วน

สุดท้าย..คนก็เลือกตามเนื้องาน
-งานเท่ว..อาจเน้นเอาใจเก่ง
 น่ารัก คุยเก่ง อยุ่ด้วยแร้วสบายใจ
-ดูแล..อาจเน้นนิสัย ใจคอ รูปร่าง
 อาจลองลงมา เพราะคบกันยาว
-งานแรง..อาจเน้นหุ่นมาก่อน
 เพราะมาไวไปไว ไม่มีไรสานต่อ

❤นานาจิตตัง❤

ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 09:47:30 AM »
    คนสวย ดูบนเวทีประกวดนางงาม มิสแมกซิม พริตตี้มอเตอร์โชว์.....
แบบนั้นแหละครับ สวยในแบบพิมพ์นิยม ใครว่าไม่สวยก็คงต้องคิดว่าตัวเอง
ต่างรสนิยมจากสังคมไปมากขนาดไหนคิดเอา

แต่ถ้า....เอาแค่สาวๆ ทั่วๆ ไป พี่มักใช้คำว่า "ี" ครับ คือรวมรูปร่างหน้าตา
บุคลิก การพูดจา กิริยาท่างทาง ซึ่งความสวยของรูปร่างหน้าตา อาจไม่เท่ากลุ่มแรกที่บอกใน
ตอนต้น แต่ก็ยังน่าสนใจ อยากรู้จัก อยากคบหา..ขึ้นอยู่กับการพบเจอ ว่าจะเจอในสถานะอะไร

เป็นตัวของตัวเราครับ สวยมาก สวยน้อยไม่สำคัญเท่า เราจิตใจดี พูดจาดี นิสัยดี
เราก็เหนือกว่าคนสวยๆ อีกหลายคนครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 04:58:31 PM »
คนสวยไม่สวย หล่อไม่หล่อ อยู่ที่ sex appeal ครับ
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น