ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยคะ.....อยากทราบว่าท่านสมาชิกยังใส่ชุดดำอยู่ไหมคะ  (อ่าน 1166 ครั้ง)

สาวหมวยเจ้าค่ะ

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
  • รักการเดินทาง รักความตื่นเต้น รักธรรมชาติ
คาดว่าจะใส่ครบปีไหมคะ..แล้วเพื่อนๆคนรอบข้างด้วยนะคะ ส่วนใหญเค้าใส่ชุดดำครบปีไหมคะ

Waview

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
ส่วนตัวตั้งใจใส่ให้ครบ1ปี
ด้วยงานที่ทำด้วย เจอผู้คนเยอะ
กลังบางคนเค้ามองว่าไม่สุภาพ
แต่ถ้าเสื้อผ้าไม่เอื้ออำนวย
คงติดเข็มกลัดแทนจ๊ะ

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
ใส่ครับปกติก็ใส่ ก็แค่เฃี่ยงชุดสีไปสักพัก

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
ยังใส่ครับ แต่บางทีเสื้อดำผมก็แห้งไม่ทันนะ เพราะมีไม่เยอะ ก็จะเน้นสีพื้นที่ไม่ฉูดฉาด แล้วติดโบว์แทนครับ
A Whiter Shade of Pale

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
ใส่ชุดดำ หรือขาวดำครับ ข้าราชการไว้ทุกข์ 1 ปีนะครับ น้องลองนึกย้อนกลับไปสมัยสมเด็จพระพี่นาง คนกลุ่มใหญ่ก็ใส่อยู่ครึ่งปีนะครับ ถ้าน้องคิดจะใส่ทั้งปี รับรอง ไม่มีคนว่าแน่ๆ ครับ

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
ใส่ค่ะ ตั้งใจจะ ใส่ครบปี ค่ะ ตั้งใจไว้ แบบนี้ และ ด้วยที่ตัวเอง มีเสื้อ ผ้า สีดำ เยอะพอควรค่ะ เลย สะดวกค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

inside out

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
ครบปีครับ
น้องๆคนใหนสนใจมาเป็นแบบ
ผมยินดีถ่ายรูปให้ ได้ทุกแนว
ค่าขนม รายละเอียด Pm ครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
   ยังใส่อยู่ครับ ก็ใส่ไปเรื่อยๆ และยังไม่กำหนดว่าจะใส่ถึงเมื่อไหร่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ใส่ปกติค่ะ ด้วยส่วนตัวเสื้อผ้าดำกับเอิร์ธโทนค่อนข้างเยอะ เลยไม่มีปัญหา
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

pop2000

• People Like This 831
ใส่ครับและคงใส่ไปจนครบปี.  ตอนนี้เทรนด์สีดำออกมาให้เลือกใส่กันยาวๆเลยครับ. 

สำหรับประเทศไทย. ตอนนี้หากใส่สีอื่นอาจไม่เหมาะแม้จะไม่ได้ห้ามเป็นทางการ แต่เพื่อความเหมาะสมใส่ดีกว่าครับ