ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยคุยกับน้องๆแล้วรู้สึกว่า น้องดีเกินไปสำหรับเราบ้างไหมครับ  (อ่าน 1242 ครั้ง)

Sportm

• Newbie
  • *
  • People Like This 5

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
กลัวจะมีแต่คิดว่าน้องดีไม่พอน่ะสิคะ **25**

Waview

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
อย่าไปคิดแทนน้องเขาสิจ๊ะ
พี่อาจจะดีสำหรับน้องก็ได้
พอดีๆไม่มากไม่น้อย ลงตัวเลย **24**

kaptan

• People Like This 1734
     ถ้าจะใช้คำว่า "ดี" ค่อนข้างจะบอกยากครับ
เคยเจอแต่ คนที่ " ไม่เหมาะสม " กับเรามากกว่า
     อย่างน้องคนนึงเจอกันเมื่อ 3 ปีก่อน น้องน่ารัก
ลุคคุณหนู พ่อแม่มีเงิน มาคบกับเรา ทั้งที่ไม่มีความจำเป็นอะไรเหมือนน้องๆ หลายคน
เราก็กลัว ( ไปเองมั้ง ) ว่าถ้าวันนึงเรากับน้องถลำลึกทางใจเกินไป จะทำให้น้องเสียใจ
เราก็จะยิ่งเสียใจกว่า ก็จำเป็นต้องห่าง หาย จากน้องไป

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
เงินถึงไหมค่า..เป..สปอต
ป๋า..รึเปล่า..ถ้าทุ่ม..ไม่มี
คำว่า.."ดีไม่พอ" ค่ะ
เงินคือ...นิพพาน **34**

แต่ถ้า..หวังฟันฟรี..ใช้ใจแลกใจ
มีแต่ความรักให้..ไม่อยากลงทุน
สักบาท แค่อยากเอา อันนี้ดีไม่พอค่ะ

พี่น่าจะลงรายละเอียดเยอะๆนิดนะคะ
แหม...จะได้เม้าถุกค่ะ **34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
ผมว่าคำว่า "น้องดีเกินไป" เป็นเหตุผลมาตรฐาน ของทั้งพี่กับน้อง

หากพี่กำลังคิดว่า "น้องดีเกินไป .. สำหรับพี่" ... นั่นหมายความว่าพี่กำลังคิดหาคำอธิบายสวยๆ มาประกอบเหตุผลนั้น เพื่อตีตัวออกห่างน้อง 
**15** **15** **15**

ความเหมือนที่แตกต่างคือ

หากเป็นฝั่งน้องกำลังคิดว่า "น้องดีเกินไป .. สำหรับพี่" .... น้องจะไม่หาคำอธิบาย แต่น้องจะหายไปเลย พี่ต้องพยายามหาคำอธิบายให้กับตัวเอง 
**40** **40** **40**

...................................

ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ