ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงแฟนเก่ากันบ้างไหม  (อ่าน 2617 ครั้ง)

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: คิดถึงแฟนเก่ากันบ้างไหม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 07:02:20 AM »
 **25**

- ตอนนี้นานๆทีส่อง ไม่กล้าไปทวงอะไรจากเค้าหรอกค่ะ   
ชีวิตเราเหมือนต้องเริ่มนับหนึ่งใหม่ในทุกด้านๆ   

-  ดีแล้วที่มันขอเลิกค่ะ  หลังจากเลิกกันก็เห็นธาตุแท้มันอีกหลายอย่างเลยค่ะ

- delete ออกไป  สำหรับหนูเองต้องจำให้แม่น มันทำร้ายจิตใจเราแค่ไหน

แหะๆ เจ้าของกระทู้ ง่ะ แซว ตั้ลลอด
ไปตั้งสมาคมคิดถึงแฟนเก่า เม้าส์เพลินๆ ดีกว่ามั้ย
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

winnie

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 12:12:14 AM »
แฮ่... น้อยนะที่ผมจะ delete เค้าออกไปจากชีวิต เค้าต้องแบบ here จริงๆ

บางคนก็ยังเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน แค่ไม่ได้รักกันเหมือนเมื่อก่อน

มา...ตั้งสมาคมกัน  ^^

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 06:51:03 AM »
แฮ่... น้อยนะที่ผมจะ delete เค้าออกไปจากชีวิต เค้าต้องแบบ here จริงๆ

บางคนก็ยังเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน แค่ไม่ได้รักกันเหมือนเมื่อก่อน

มา...ตั้งสมาคมกัน  ^^

ผม delete หมดครับ reset ใหม่หมดเลย ประหนึ่งว่าเราไม่เคยรู้จักกัน เค้าคนนั้นไม่มีตัวตน ที่ทำแบบนี้ก็เพราะผม "ให้เกียรติ" แฟนใหม่ครับ เพราะถ้าผมรับใครเข้ามา เค้าจะเป็นคนเดียวในใจ คนที่เคยมีสัมพันธ์เก่าก่อน ก็เปรียบเสมือน "ตด" ครับ ปล่อยออกไปแล้ว คงไม่วิ่งไปตามดมหรอกครับ  **34**  **34**
A Whiter Shade of Pale

lean

• Full Member
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 07:22:28 AM »
  เลิกคบแต่ยังคิดถึง 
  คิดถึงทั้งเรื่องที่ดีและไม่ดีที่เคยกระทำต่อกัน
  ที่สุดแล้วคงคิดถึงว่าเป็นคนที่เคยมีความสุขร่วมกันในช่วงหนึ่งของชีวิต

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 07:52:03 PM »
มนุดแฟนเก่า..เปนอะไรที่
น่ากัวมว้ากกค่ะ..บอกเยย

เลิกกันไปนานจะสองปีแร้ว
วันนี้ยังโทรมาหาแนตอยุ่เรย
ดีนะบล้อกไว้ ตัวเองเจ้าชู้เอง
แท้ๆ แนตเรยขอเลิก เลิกปุ้ป
ให้อาให้น้องมาตามแนตที่บ้าน

โทรมา ติดตามแนตตลอด
ใช้สารพัดมุก จะให้แนตกลับไป
แนตบล้อกไลน์..บล้อกเบอร์
ยังอุส่าลบไลน์แอดมาหลายรอบ
ใช้เบอร์ใหม่มาอีก ตามเปนระยะ

เปนคนที่ไม่ชอบวนเวียนสิ่งเก่า
เพราะคิดว่า"ถ้าเค้าดี" เราคงไม่
เดินออกมาค่ะ...แระในเมื่อเรา
้เดินก้าวมาข้างหน้า..เจอสิ่งใหม่
❤ที่ดีกว่ามากๆแร้ว❤ไร้ประโยชน์
ที่จะย้อนกลับไปคิดถึง เก็บสิ่งดีๆ
ไว้แค่ในความทรงจำก็พอค่ะ

ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

อะไรก็ได้

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 25
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 09:11:13 PM »
การเริ่มต้น กับใครใหม่ ไม่ใช่เรื่องยาก
แต่การเริ่มต้น กับแฟนเก่า ยากมากกว่า **07**

ตอนจะเลิก หาเหตุผลร้อยแปด มาเพื่อบอกเลิก
ทำไมเวลาเลิกแล้ว ดันจดจำ แต่สิ่งดีๆ !!! คถ.
 **35** เพ้อ
*~>ว่างๆ ชอบวิ่งใน ทุ่งลาเวนเดอร์<~*

แพนด้า​ น่ารัก

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 8
  • !!!Cc32
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2016, 09:44:36 PM »
เข้าไปดูแฟนฉันด้วยกัน
ออกมาขอเป็นพี่น้อง บอกไลฟสไตล์ต่างกันเกินไป
พีคสัด

ทุกวันนี้ยังตามดูเฟสบุ๊ค ไทม์ไลน์

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 04:53:49 PM »
     ถ้าถามว่าคิดถึงมั้ย ก็คิดถึงครับ เพียงแต่บางคนเราคิดถึงแบบไม่รู้สึกว่าเสียดายที่เลิกกัน
แต่บางคนก็คิดถึงแบบเสียดายที่ต้องจากกัน มันขึ้นอยู่กับเหตุผลในตอนที่เลิกมังครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา