ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีไหม  (อ่าน 1645 ครั้ง)

Sirisiri

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
จะมีไหม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 05:42:10 PM »
ผู้หญิงตัวเล็ก อายุ 33  เป็นแม่หม้าย ลูก1 อยากมีความรักอีกสักครั้ง  แต่พอมีคนเริ่มคุยด้วย  เพราะไม่อยากปิดบังเลยบอกว่า มีลูกแล้ว
หลังจากนั้น จากที่เคยคุยกันทุกวัน ก็เริ่มห่าง จนหายไป ก็เข้าใจนะ ว่าไม่มีใครอยากได้คนที่มีพันธะ 

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: จะมีไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 09:05:27 AM »
   เรื่องการหาความรัก "จริง" ในคห.ผมคิดว่าต้องมาจากพรหมลิขิตครับ
ไม่ใช่เจอได้ทั่วๆ ไป ดังนั้นถ้าเรามีวาสนากับใคร คนนั้นจะได้มาเจอแล้วต่างฝ่ายต่างจะรักกันครับ

วันก่อนไปงานแต่งงานนึง บ่าวสาวอายุราวครึ่งศตวรรษกันทั้งคู่ และเป็นการแต่งงานครั้งแรกของทั้งคู่ด้วย

5 ปีก่อน มีน้องคนนึงทำงานแค้ดดี้อยู่ตจว. เคยแต่งงานมีลูกมาแล้ว 2 คนเลิกไปลุกยังเล็ก ต่อมาเจอพี่คนนึงถูกใจกัน
วันนี้คบกันมาเกือบ 6 ปีแล้ว น้องมีความมั่นคงในชีวิต สบายจากการดูแลของพี่ที่รักน้อง
ได้บ้าน ได้รถ ได้เงินใช้ และได้อาชีพเพื่อจะได้ดูแลตัวเอง และดูแลพี่เค้าด้วย

ผมเชื่อว่าเค้าต้องมีวาสนาต่อกันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา