ผู้เขียน หัวข้อ: เวปสีเทา ทำให้เข้าใจคำว่าชีวิต  (อ่าน 3979 ครั้ง)

นิวตันต้องการอะไร

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
เวปสีเทา ทำให้เข้าใจคำว่าชีวิต
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 07:41:21 AM »
:: สวัสดีค่ะ ทุกท่าน ไม่ว่าสมาชิกเก่าหรือ สมาชิกใหม่  ขอบคุณที่แวะมาอ่าน เพื่ออะไรก็แตกต่างกันไปตามแต่บุคคล

หนูไม่ได้เข้าเวปนี้ มา สี่ปีเต็ม..
   สี่ปีที่แล้ว ...หนูลองเข้าเวปนี้มาเพื่อลองเล่น เพื่ออยากรู้ ไม่ได้คิดจะจ้างเที่ยว หรือหาคนเลี้ยงดู

ไม่รู้หรอกค่ะว่าการจ้างเที่่ยวคืออะไร   เมื่อเห็นเค้าประกาศกัน  เราก็ประกาศบ้าง

ด้วยความโชคดีของหนู  ทำให้พบพี่คนหนึ่ง  ซึ่งหนูคุ้นหน้าตั้งแต่แรกเจอ (คงจะเป็นเจ้ากรรมนายเวรตั้งแต่ปางก่อน)

เราสานสัมพันธ์ต่อกันด้วยดีค่ะ  ไม่มีปัญหาอะไร
    พี่เค้าดูแลเราดีทุกอย่างคงเพราะเค้าก็เป็นคนที่มีความรับผิดชอบอยู่มากด้วย

เราก็อยู่ดูแลกันเรื่อยมา ความผูกพันธ์ที่มีมันก็มากขึ้น 

มันยากที่พี่เค้าจะตัดหนู   แต่สำหรับหนูมันยากยิ่งกว่าเป็นร้อยเท่า

::ในวันนี้ หนูเจ็บปวดมากเป็นร้อยเท่าพันเท่า  ด้านชาไปทั้งอารมณ์และความรู้สึก  เมื่อรู้ว่า 4 ปีที่ผ่านมา 

เขาก็ไม่ได้เราคนเดียว  มีมากกว่า 2 คนค่ะ ...พึ่งเข้าใจว่า  เราเองที่คิดว่าเขาคือแฟนของเราคนเดียวตลอดมา

แต่เขาก็คงไม่ได้ให้ค่าเราขนาดนั้น   ถึงแม้พี่เขาจะดูแลอย่างดี หรือบอกว่ารักมากแค่ไหน 

...สุดท้ายเราก็เป็นคนอื่น

::หนูผิดเองค่ะที่ไม่เตือนสติตัวเองว่า  เราไม่ได้เป็นเจ้าของกัน  หนูรู้เรื่องทุกอย่างด้วยตัวหนูเอง

เพราะหนูรู้สึกว่า  หนูรักมากแล้ว  ความรักมันทำให้คนตาบอดแล้วก็ทำให้ตัวเองเจ็บหนักปางตายค่ะ

::ตอนนี้เราก็ยังดูแลกันอยู่ในเรื่องของชีวิตค่ะ   แต่จิตใจหนูมีเพียงหนูเท่านั้นที่กำลังฟื้นฟูใจตัวเอง

แต่หนูไม่อาจบอกได้ว่าหนูจะอยู่ได้อีกนานแค่ไหน
      มันเหมือน  ความซื่อสัตย์ ภักดี ความรักที่มี  ความดีที่ให้ไป  โดนทำลายลงหมดแล้วค่ะ

ปล.ชีวิตหนูไม่ได้ลำบากนะคะ  ถ้าหากหนูเดินออกมา หนูก็สามารถหาเลี้ยงตัวเองได้ 

ถึงแม้อาจจะไม่สะดวกสบายเท่าตอนมีพี่เขาแต่หนูก็รู้ว่าหนูทนได้ค่ะ  แต่ที่ยังอยู่เพราะมันยังทำใจไม่ได้ค่ะ

:::ใครผ่านมาอ่าน หรือพึ่งเข้ามา ก็จงเตือนใจไว้ด้วยนะคะว่า คิดจะเล่นเวปนี้

อย่าโลกสวยค่ะ   อย่าบูชาความรัก  อย่าคิดว่าสวยแล้ว ผู้ชายจะรุมล้อมและหยุดที่เรา

คุณค่าของคนไม่ได้อยู่ที่ความสวยค่ะ  อยู่ที่การกระทำของตัวเรา สวยแค่ไหนก็หยุดผู้ชายไม่ได้ค่ะ

:::ณ เวลานี้เหนื่อมากค่ะ   แวะเข้ามาเพื่อมาระบาย
     อารมณ์มันช่างต่างกับเมื่อ 4 ปีที่แล้ว
    ที่่ตอนนั้นยังรู้สึกตื่นเต้นกับเวปแห่งนี้:::

หากใครอยากคุยหรือให้กำลังใจหรือ  กำลังเป็นเหมือนกัน  ก็ข้อความส่วนตัวมาคุยกันได้นะคะ

:) ขอบคุณที่อ่านจบค่ะ ^^

เมื่อไม่แคร์ความอ่อนแอก็ไม่เกิด

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: เวปสีเทา ทำให้เข้าใจคำว่าชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:18:13 AM »
เป็นกำลังใจให้นะครับ ความรัก ไม่ผิดครับ ผิดที่ตัวตนของมนุษย์ที่เฝ้าแต่แสวงหาสิ่งเติมเต็มอยู่ร่ำไป จริงครับ ที่ไม่มีอะไรหยุดความต้องการของมนุษย์ได้ เพราะถ้ามี เราทุกคนคงได้บรรลุเป็นอรหันต์กันหมด แต่ผมเชื่อว่า หากสิ่งๆนั้นมีคุณค่ามากพอที่จะให้เรากอดมันไว้กับตัวให้นานที่สุด เราก็จะหยุดค้นหาสิ่งอื่นๆครับ สู้ๆนะครับ ชีวิตยังมีอะไรอีกเยอะแยะให้ค้นหา ออกไปกอดโลกกว้าง รักตัวเองให้มากๆนะครับ  **39**  **39**
A Whiter Shade of Pale

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: เวปสีเทา ทำให้เข้าใจคำว่าชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:27:39 AM »
อ่านแร้ว..เข้าใจเรยค่ะ
หลายๆท่านที่เข้ามา
คงเคยพบเจอเหตุการณ์
แบบเดียวกันกับคุน

ส่วนตัวเปนคน บูชาความรัก
แต่เราคิดต่างออกไปนะคะ
เข้ามาเวปนี้ เราไม่เคยคิดเรยค่ะ
ว่าผช.ในเวปนี้จะสามารถ
"คบผู้หญิงคนเดียวได้" เพราะว่า
ขนาด ผช.บ้านๆ ตามท้องตลาด
ยังนอกใจ เจ้าชู้กันทุกคน....
นับปะสาอะไร กับพี่ๆโปรไฟล์ดี
มีศักยภาพ เงินถึง ที่ซ่อนตัวอยู่
ในเวปนี้ สาวๆต้องเปนพรวนแน่นอน

ความรักเราเรยเปนแบบว่า...
เราสามารถ รักพี่ฝ่ายเดียวได้
พี่แค่ให้เงินเราพอ ไม่ต้องมา
รัก ดูแลเอาใจใส่ไรมากมาย
เพราะแนตมาหา คนเลี้ยง
ป่าวมาหาป่ะปั๋ว..อิอิ แระถ้าพี่
ไปจากแนตเมื่อไหร่ แนตก็หยุด
รักทันที เปนรักแบบมีลิมิต สั่งได้
ไม่ครอบครอง ไม่ต้องเปนของ
กันแระกัน

ส่วนคำว่า"สวยหยุดผู้ชาย" อันนี้
ไม่เคยมีในความคิดเรยจร้า
เพราะผช.ชอบ"เปลี่ยนกลิ่น"
"เปลี่ยนรสชาติ"..ลองของใหม่
ไม่ว่าคุนจะทำมาสวยเพอเฟค
ขาวหยวกกล้วย ออร่าจับกะจาย
Xเดดแค่ไหน หุ่นดีราวนางแบบ
ผช.ไม่เคยพอค่ะ..เพราะมันคือ
ความท้าทาย..อิอิ ไม่งั้นดารา
นางแบบ พริตตี้ จะอกหักกัน
เปนแถวเหยอคะ ดาราตัวแม่ๆ
ยังเปนเรย สุดท้ายผช.จะมี
ตัวจิงของเค้าค่ะ

นั่นคือภรรยา แม่ของลูก
อาจไม่สวยสมบูณแบบ
แต่นั่นคือ คนที่เค้าเลือก
ไปเป็นคู่ครอง คู่ร่วมชีวิต

สุดท้ายความรักคือ
สิ่งสวยงามค่ะ...แต่ต้องรักให้เปน
คนส่วนใหญ่มักเข้าใจนิยาม
ความรักผิดนะคะ ความรัก
มันไม่ใช่การครอบครองค่ะ
แต่ความรัก..คือการ"เสียสละ"
ให้คนที่เรารัก...มีความสุข

คหสต....ปสก...ส่วนตัวน่ะคร่า
แวะมาแชร์ ขอบคุนค่ะ **38**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 09:34:54 AM »
เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคำพูดน้องๆด้านบนนี้ครับ ขออนุญาตยกมาอ่านชัดๆ.....

:::ใครผ่านมาอ่าน หรือพึ่งเข้ามา ก็จงเตือนใจไว้ด้วยนะคะว่า คิดจะเล่นเวปนี้

อย่าโลกสวยค่ะ   อย่าบูชาความรัก  อย่าคิดว่าสวยแล้ว ผู้ชายจะรุมล้อมและหยุดที่เรา

คุณค่าของคนไม่ได้อยู่ที่ความสวยค่ะ  อยู่ที่การกระทำของตัวเรา สวยแค่ไหนก็หยุดผู้ชายไม่ได้ค่ะ

เข้ามาเวปนี้ เราไม่เคยคิดเรยค่ะ
ว่าผช.ในเวปนี้จะสามารถ
"คบผู้หญิงคนเดียวได้" เพราะว่า
ขนาด ผช.บ้านๆ ตามท้องตลาด
ยังนอกใจ เจ้าชู้กันทุกคน....
นับปะสาอะไร กับพี่ๆโปรไฟล์ดี
มีศักยภาพ เงินถึง ที่ซ่อนตัวอยู่
ในเวปนี้ สาวๆต้องเปนพรวนแน่นอน
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 10:27:50 AM »
   เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นมาตลอด แล้วน่าจะยังคงเกิดขึ้นอยู่อีกต่อไปครับ
เพราะทุกๆ คนมีธรรมชาติที่จะต้องมีความผูกพัน ความเป็นเจ้าของ
ถ้าช่วงไหนปล่อยให้มันมากเกินขอบเขต หากเกิดการเปลี่ยนแปลงขึ้น ก็จะทุกข์แบบนี้ครับ

น้องๆ หลายคน ไม่เคยเข้ามาอ่านห้องนั่งเล่น ไห้อ่าาลาคนเศร้า ไม่เคยอ่านคำเตือนใดๆ
มีคนบอกให้มาลงกระทู้ก็ลง แล้วก็ดดนสารพัดเรื่อง แล้วต่อมาก็กลายเป็นคนมีประสบการณ์
สอนตัวเองได้ บอกคนอื่นเป็น มันก็วนเวียนอยู่แบบนี้แหละครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 10:51:38 AM »
   เขาว่าคนมีรักมักตาบอด ไม่อยากสอดแต่อดไม่ได้
เริ่มแรกเรียกหวานใจ  อยู่ๆไปเริ่มหมางเมิน
แรกคบก็ทำเขิน  เกี่ยวก้อยเดินอยู่ร่ำไป
นานวันเริ่มเป๋ไกล  ทำเฉไฉให้งุนงง
   นี่หรือคือความรัก  เป็นที่พักนักเสาะหา
ตัวขั้นคือเวลา  พิสูจน์มาว่าจิงจัง
เพราะเราไม่ใช่คู่  ทั้งรู้อยู่ต้องหัดปลง
เสน่หาไม่มั่นคง  อย่าลุ่มหลงว่าจีรัง
อย่ามัวหาความรัก  ถ้าไม่จักรู้ตัวตน
ตัวเราแค่ปุถุชน  ยากทานทนจนช้ำใจ
เก็บแรงเป็นพลัง  ต้องก้าวเดินเริ่มต้นใหม่
คิด่าแค่ฝันไป  โปรดจำไว้ไม่แน่นอน

ปล.นิวตันต้องการให้เจ้าของกระทู้เอาพลังแผงที่เหลืออยู่มาใช้สร้างโลกใบใหม่
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 11:18:27 AM »
ขอตอบความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

ถ้าเป็นโซ..

โซคงไม่เลิกง่ายๆค่ะ
ถึงจะถูกนอกใจก็เหอะ
ตราบใดที่คบแล้วโซยังสบายใจอยู่
โซก็จะคบต่อไป

แต่ถ้าคบแล้วไม่สบายใจ
โซไม่ลังเลเลยที่จะเลิกคบ
ไม่ต้องรอให้ถูกนอกใจ
 **11**
โซแค่ถามตัวเองว่า..
สุข หรือ ทุกข์
แล้วก็เลือกทางที่ตัวโซมีความสุขที่สุด 
โยนทุกข์ทิ้งไป
อย่าไปใส่ใจมัน
 **30**

Waview

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 12:17:59 PM »
ทิ้งภาพความจริงไว้เบื้องหลัง
ทิ้งมายาคติที่เคยตั้งไว้ก่อนจะเข้าเว็บนี้
อย่าเชื่อคำพูดใครง่ายๆ
คำหวาน คำโอ้อวด ต่างๆนานา
เน้นดูการกระทำ เน้นที่เราสบายใจ
เน้นความสุขณ.ปัจจุบันอย่าวาดฝันอนาคตคู่ใคร
ปิดหู ปิดตา ปิดปาก ปิดใจเปิดได้แต่พอดี
ในนี้ทุกอย่างมีขอบเขตของมัน
ระลึกเสมอไม่มีอะไรจีรัง
ทั้งนอกเว็บ และในเว็บ
โลกมันอยู่ยาก แต่ก็ต้องอยู่ให้เป็น
สู้ๆจ้า

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 12:30:13 PM »
ความคิดเห็น แต่ละคน ดีมากค่ะ ให้ข้อคิดดีๆเยอะมากนะคะ
รักใคร ก้อตาม ที่ไม่ใช่ คนในครอบครัว ก้อแค่รักให้เป็นค่ะ
และมีความสุข ที่จะรัก แม้รักนั้น จะสมหวัง หรือไม่สมหวัง
แค่เพียงเก็บสิ่งดี ไว้ในใจ ส่วนสิ่งที่ไม่น่าจำ ก้อโยนทิ้งไปค่ะ
ชีวิต คนเรา เมื่อมีลมหายใจ ก้อยังต้องก้าวเดินต่อไปค่ะ
รักที่คาดหวัง เยอะ เมื่อ ไม่สมหวัง ก้อเจ็บแบบนี้เสมอค่ะ
แค่เรา รัก อย่างมีความสุข รักในแบบที่ เปนจริงได้ ก้อพอไม่ใช่หรอคะ
รักเปนสิ่งสวยงาม รักเป็นน้ำหวาน ช่วยเติมเต็มกำลังใจและความรุ้สึกดีของเราให้มีพลังค่ะ
ในเมื่อ เราเลือกที่จะรักแล้ว ไม่ต้องไปมองใครคนอื่น ค่ะ แค่มองคนที่เรารัก ก้อพอค่ะ
ทำในส่วนของเรา ดีสุด ผลจะเปนไง ผู่้รับและผู้ให้ ย่อมรุ้แก่ใจกันสองคนดีค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

นิวตันต้องการอะไร

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 12:59:38 PM »
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ อ่านแล้วได้ข้อคิดเยอะเลย
 ไม่อยากเดินออกไป  แต่ไม่รู้ว่าถ้าอยู่จะเหมือนเดิมได้รึป่าว

ไม่อยากต้องทะเลาะและบั่นทอนจิตใจกัน
  คงจะทำใจและเดินออกไปอย่างเงียบๆค่ะ T_T
เมื่อไม่แคร์ความอ่อนแอก็ไม่เกิด